PDA

View Full Version : Oral sex và NHIỆT MIỆNG

nguyenthuha
22-07-2017, 19:53
Em thành thật xin lỗi anh Tuấn và ban qt diễn đàn...vì chủ đề e đã đăng và được giải đáp.Tuy nhiên rất mong các anh chị tư vấn thêm 1 vài chỗ nữa giúp em
Em OS ( mút dương vật ) khi có 2 vết LỠ MIỆNG chưa lành ,tinh dịch có bắn vào miệng một ít...ngoài ra không có quan hệ đường nào khác.
Cách đây mấy ngày em cũng có gọi cho anh Tuấn và được tư vấn là không sao.
Em post lại bài này vì muốn hỏi vì sao vết lỡ miệng tiếp xúc với tinh dịch...mà vẫn xem là 100% an toàn ,không có nguy cơ với HIV ?
Em xin lỗi vì đã hỏi như vậy ,vì em muốn hiểu tường tận về khía cạnh đó ,nó có cơ sở gì....để yên tâm hơn thôi ^^
EM KHÔNG HỀ CÓ Ý NGHI NGỜ VỀ KIẾN THỨC VÀ HIỂU BIẾT CHUYÊN MÔN CỦA CÁC ANH CHỊ
Mong các anh chị giải đáp để em yên tâm hơn ,em xin cảm ơn ạ.

Charles
22-07-2017, 19:58
Em thành thật xin lỗi anh Tuấn và ban qt diễn đàn...vì chủ đề e đã đăng và được giải đáp.Tuy nhiên rất mong các anh chị tư vấn thêm 1 vài chỗ nữa giúp em
Em OS ( mút dương vật ) khi có 2 vết LỠ MIỆNG chưa lành ,tinh dịch có bắn vào miệng một ít...ngoài ra không có quan hệ đường nào khác.
Em post lại bài này vì muốn hỏi vì sao vết lỡ miệng tiếp xúc với tinh dịch...mà vẫn xem là 100% an toàn ,không có nguy cơ với HIV ?
Em xin lỗi vì đã hỏi như vậy ,vì em muốn hiểu tường tận về khía cạnh đó ,nó có cơ sở gì....để yên tâm hơn thôi ^^

Oralsex không có nguy cơ với HIV vì tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzym) làm bất hoạt virus.

nguyenthuha
22-07-2017, 19:59
Còn 2 vết lỡ miệng thì sao ạ

Charles
22-07-2017, 20:02
Còn 2 vết lỡ miệng thì sao ạ

Với HIV thì không sao.

nguyenthuha
22-07-2017, 20:24
Nhiệt miệng không được xem là vết thương hở sao anh ?

Charles
22-07-2017, 20:28
Nhiệt miệng không được xem là vết thương hở sao anh ?

Nhiệt miệng không phải là vết thương hở, hơn nữa virus bị bất hoạt trong môi trường kiềm rồi nên không còn khả năng lây nhiễm.

nguyenthuha
22-07-2017, 20:31
cảm ơn anh...với cho em hỏi thêm...cách đây 2 tháng em đi cắt tóc...thợ dùng dao lam cạo tóc con ,về nhà phần da sau ót thấy hơi rát ,rát nhưng không thấy rõ vết trầy ,cũng không chảy máu...vậy trường hợp đó có sao ko anh ,nếu lưỡi lam dính máu HIV ?

Charles
22-07-2017, 20:36
cảm ơn anh...với cho em hỏi thêm...cách đây 2 tháng em đi cắt tóc...thợ dùng dao lam cạo tóc con ,về nhà phần da sau ót thấy hơi rát ,rát nhưng không thấy rõ vết trầy ,cũng không chảy máu...vậy trường hợp đó có sao ko anh ,nếu lưỡi lam dính máu HIV ?

Không sao bạn.

phạm nhật tiến
22-07-2017, 20:46
cảm ơn anh...với cho em hỏi thêm...cách đây 2 tháng em đi cắt tóc...thợ dùng dao lam cạo tóc con ,về nhà phần da sau ót thấy hơi rát ,rát nhưng không thấy rõ vết trầy ,cũng không chảy máu...vậy trường hợp đó có sao ko anh ,nếu lưỡi lam dính máu HIV ?không sao hết

Tuanmecsedec
23-07-2017, 06:23

Kích dục bằng miệng với HIV không sao.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.