PDA

View Full Version : Uống arv quá liều

Bước Ra Từ Bóng Tối
24-07-2017, 00:47
Mọi người ơi em đang hoang mang lo lắng quá. Lúc nảy (23h30) em uống arv như mọi ngày. Nhưng do trong buổi tối em đã ăn quá nhiều ổi nên bị đau bao tử, vì vậy em đã móc họng để nôn ra cho dễ chịu ( em quên là mình đã uống arv). Và sau đó 1 tiếng em uống thêm 1 viên nữa (vì em nghĩ mình đã nôn ra thì phải uống bù lại). Như vậy có ảnh hưởng gì tới việc điều trị không mọi người?. Mong mọi người giải đáp thắc mắc dùm em😢😢😢😢😢😢

phạm nhật tiến
24-07-2017, 00:56
Mọi người ơi em đang hoang mang lo lắng quá. Lúc nảy (23h30) em uống arv như mọi ngày. Nhưng do trong buổi tối em đã ăn quá nhiều ổi nên bị đau bao tử, vì vậy em đã móc họng để nôn ra cho dễ chịu ( em quên là mình đã uống arv). Và sau đó 1 tiếng em uống thêm 1 viên nữa (vì em nghĩ mình đã nôn ra thì phải uống bù lại). Như vậy có ảnh hưởng gì tới việc điều trị không mọi người?. Mong mọi người giải đáp thắc mắc dùm em���������������� ���������������� ���không ảnh hưởng đâu cứ uống theo giờ cũ

Bước Ra Từ Bóng Tối
24-07-2017, 00:59
Cám ơn anh đã tư vấn

Charles
24-07-2017, 06:52
Mọi người ơi em đang hoang mang lo lắng quá. Lúc nảy (23h30) em uống arv như mọi ngày. Nhưng do trong buổi tối em đã ăn quá nhiều ổi nên bị đau bao tử, vì vậy em đã móc họng để nôn ra cho dễ chịu ( em quên là mình đã uống arv). Và sau đó 1 tiếng em uống thêm 1 viên nữa (vì em nghĩ mình đã nôn ra thì phải uống bù lại). Như vậy có ảnh hưởng gì tới việc điều trị không mọi người?. Mong mọi người giải đáp thắc mắc dùm em

Nếu bạn nôn sau uống thuốc 45 phút đổ lại mới cần uống bù. Việc bạn uống dư thuốc không sao.

Tuanmecsedec
24-07-2017, 07:42
Mọi người ơi em đang hoang mang lo lắng quá. Lúc nảy (23h30) em uống arv như mọi ngày. Nhưng do trong buổi tối em đã ăn quá nhiều ổi nên bị đau bao tử, vì vậy em đã móc họng để nôn ra cho dễ chịu ( em quên là mình đã uống arv). Và sau đó 1 tiếng em uống thêm 1 viên nữa (vì em nghĩ mình đã nôn ra thì phải uống bù lại). Như vậy có ảnh hưởng gì tới việc điều trị không mọi người?. Mong mọi người giải đáp thắc mắc dùm em���������������� ���������������� ���

Nếu có lỡ uống dư thì cũng không sao bạn,nhưng sau này bạn lưu ý,sau 45 phút nếu có bị nôn ói thì cũng không cần uống bù.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Bước Ra Từ Bóng Tối
24-07-2017, 13:24
Em nôn sau khi uống 30 phút, vậy vẫn cần phải bù phải không anh?

phạm nhật tiến
24-07-2017, 13:42
Em nôn sau khi uống 30 phút, vậy vẫn cần phải bù phải không anh?30 phút thuốc chưa ngắm nên phải uống bù thôi

Charles
24-07-2017, 15:02

Nếu nôn sau khi uống 30 phút thì cần uống bù.

alexhai
05-08-2017, 09:13
30p thuốc chưa phát huy tác dụng nhièu nhak ban nhé. nên bn phải uống bù sau sự cố ấy.
Và ngày hôm sau bnaj nên uống thuốc đúng giờ và hạn chế hoạt động sinh hoạt có thể nôn ói , VD: nhậu......
Chúc bn dồi dao sức khỏe.