PDA

View Full Version : Xin giải đáp thắc mắc và tư vấn có phải thuốc điều trị HIV

minhan86
29-07-2017, 20:56
Kính chào ban quản trị và mọi người,
Em vừa biết đến diễn đàn. Chuyện là nhà em có 1 đứa em trai, nói thật ra thì hay chơi bời lêu lỏng, đi chơi thâu đêm suốt sáng. Dạo gần đây, em thấy sức khỏe nó xuống dốc. Hôm nó đi khỏi nhà, em có lục tủ thấy những viên thuốc này. Thật ra là lo xa, nhưng không biết có phải là thuốc điều trị HIV hay không. Mong các Anh Chị Tư Vấn Viên cũng như các bạn có hiểu biết xem giúp. Em biết rất ngớ ngẩn nhưng cũng vì lo cho đứa em và gia đình. Mong quý vị lượng thứ.

http://sv1.upsieutoc.com/2017/07/29/z727217598513_ba390c22cb180928c458a1c2e8be3414.jpg

songlanhmanh88
29-07-2017, 20:59
Em vừa biết đến diễn đàn. Chuyện là nhà em có 1 đứa em trai, nói thật ra thì hay chơi bời lêu lỏng, đi chơi thâu đêm suốt sáng. Dạo gần đây, em thấy sức khỏe nó xuống dốc. Hôm nó đi khỏi nhà, em có lục tủ thấy những viên thuốc này. Thật ra là lo xa, nhưng không biết có phải là thuốc điều trị HIV hay không. Mong các Anh Chị Tư Vấn Viên cũng như các bạn có hiểu biết xem giúp. Em biết rất ngớ ngẩn nhưng cũng vì lo cho đứa em và gia đình. Mong quý vị lượng thứ.

http://sv1.upsieutoc.com/2017/07/29/z727217598513_ba390c22cb180928c458a1c2e8be3414.jpg
Thuốc điều trị HIV làm gì mà nhiều dữ vậy Bạn, Bạn có thể nêu tên thuốc nằm trên bao bì thuốc để Tôi xem được ko?

Nếu lo lắng thì dẫn em Bạn đi XN HIV coi sao

minhan86
29-07-2017, 21:00
Thuốc điều trị HIV làm gì mà nhiều dữ vậy Bạn, Bạn có thể nêu tên thuốc nằm trên bao bì thuốc để Tôi xem được ko?

Nếu lo lắng thì dẫn em Bạn đi XN HIV coi sao
Dạ em chỉ thấy có bịch thuốc trong tủ nó vậy thôi ạ. Nên muốn nhờ mọi người có kinh nghiệm nhìn qua, chứ em không thấy nhãn hiệu hay lọ thuốc nào.

songlanhmanh88
29-07-2017, 21:02
Dạ em chỉ thấy có bịch thuốc trong tủ nó vậy thôi ạ. Nên muốn nhờ mọi người có kinh nghiệm nhìn qua, chứ em không thấy nhãn hiệu hay lọ thuốc nào.
Thuốc đó ko phải thuốc kháng HIV đâu Bạn, Bạn làm Anh nó mà phải nói cho nó biết kiến thức về HIV nhé

minhan86
29-07-2017, 21:05
Thuốc đó ko phải thuốc kháng HIV đâu Bạn, Bạn làm Anh nó mà phải nói cho nó biết kiến thức về HIV nhé
Dạ, nhà em có mình nó con trai, nên nuông chiều nó lắm. Ba Mẹ em cũng buồn vì nó không nghe lời. Em đi làm suốt nên không bảo bang được nó. Em sợ em mình vui chơi quá đà. Vậy là không phải thuốc điều trị hiv phải không anh? Em cám Anh/

songlanhmanh88
29-07-2017, 21:19
Dạ, nhà em có mình nó con trai, nên nuông chiều nó lắm. Ba Mẹ em cũng buồn vì nó không nghe lời. Em đi làm suốt nên không bảo bang được nó. Em sợ em mình vui chơi quá đà. Vậy là không phải thuốc điều trị hiv phải không anh? Em cám Anh/
Nếu Bạn sợ em Bạn nhiễm bệnh thì Bạn dặn dò em nó các bệnh lây qua đường tình dục để em nó biết mà phòng tránh. Bạn có thể tìm hiểu kiến thức trên DĐ rồi chĩ dạy em nó nhé

phạm nhật tiến
29-07-2017, 21:46

http://sv1.upsieutoc.com/2017/07/29/z727217598513_ba390c22cb180928c458a1c2e8be3414.jpg muốn biết em bạn có nhiễm không thì dẫn đi xn

phạm nhật tiến
29-07-2017, 21:48

Dạ, nhà em có mình nó con trai, nên nuông chiều nó lắm. Ba Mẹ em cũng buồn vì nó không nghe lời. Em đi làm suốt nên không bảo bang được nó. Em sợ em mình vui chơi quá đà. Vậy là không phải thuốc điều trị hiv phải không anh? Em cám Anh/ bạn nên cho em bạn trang bị kiến thức trên diễn đàn này để giúp em bạn phòng ngừa thôi

minhan86
29-07-2017, 22:15
bạn nên cho em bạn trang bị kiến thức trên diễn đàn này để giúp em bạn phòng ngừa thôi
Dạ, để có dịp em sẽ chia sẻ với nó. Vậy là thuốc trên không phải là thuốc điều trị hiv phải không ạ?

songlanhmanh88
29-07-2017, 23:16
Dạ, để có dịp em sẽ chia sẻ với nó. Vậy là thuốc trên không phải là thuốc điều trị hiv phải không ạ?
Bạn chụp rỏ nét lên để tôi xem được ko? Rỏ từng viên 1 và kèm theo chữ trên từng viên thuốc luôn nhé

phạm nhật tiến
30-07-2017, 00:10
giống thuốc cảm cúm hơn nếu bạn lo thì hỏi em bạn coi đây là thuốc gì

Tuanmecsedec
30-07-2017, 06:31

Không phải thuốc điều trị HIV bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
30-07-2017, 08:41

Đây không phải thuốc điều trị HIV.