PDA

View Full Version : vết thương chầy xước tiếp xúc voi máu

denqua123456
02-08-2017, 22:13
em bi ngã xe bị chầy xước rùi phải đi chụp phim xquang . khi leo lên bàn chụp phim . em thấy có 1 vệt máu mờ hơi ẩm ướt , em dùng tay lau vết máu đo đi . khi năm lên bàn chụp xquang bsỹ yeu cầu phải cửu quần và luc cửu quần em ko may để tay vừa lau vết máu tiếp xúc với chỗ chầy xước . cho em hỏi nếu vết máu kia chó nhiem hiv thì kha nang cua em có bị lây ko . em rất sợ bi hiv vì em là trụ cột của gdình nếu mà ko may bi nhiễm thì khổ vợ con . nen xin anh chi tư vấn cho em

Charles
02-08-2017, 22:15
em bi ngã xe bị chầy xước rùi phải đi chụp phim xquang . khi leo lên bàn chụp phim . em thấy có 1 vệt máu mờ hơi ẩm ướt , em dùng tay lau vết máu đo đi . khi năm lên bàn chụp xquang bsỹ yeu cầu phải cửu quần và luc cửu quần em ko may để tay vừa lau vết máu tiếp xúc với chỗ chầy xước . cho em hỏi nếu vết máu kia chó nhiem hiv thì kha nang cua em có bị lây ko . em rất sợ bi hiv vì em là trụ cột của gdình nếu mà ko may bi nhiễm thì khổ vợ con . nen xin anh chi tư vấn cho em

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

denqua123456
02-08-2017, 22:35
em lo vết máu em lau di nó còn dính chút trên tay em rùi em tiếp xúc với vết chầy xước rui hiv ơ vểt máu sẽ lây cho em . với em có hỏi bác sỹ là người chụp phim chước em được khoảng 5 phút . như vậy là vết máu đó ra ngoài môi trường 5 phút rùi tiếp xúc voi vết chầy xước của em . mong anh chi tư vấn giup em có nen uong thuoc chống phơi nhiễm không

phạm nhật tiến
02-08-2017, 23:09

em lo vết máu em lau di nó còn dính chút trên tay em rùi em tiếp xúc với vết chầy xước rui hiv ơ vểt máu sẽ lây cho em . với em có hỏi bác sỹ là người chụp phim chước em được khoảng 5 phút . như vậy là vết máu đó ra ngoài môi trường 5 phút rùi tiếp xúc voi vết chầy xước của em . mong anh chi tư vấn giup em có nen uong thuoc chống phơi nhiễm không100% những gì bạn kể không có nguy cơ

denqua123456
02-08-2017, 23:12
anh chi phân tích nguyên do tại sao em ko bi lây ko . vì em so sánh với trên báo chí : vụ 8 ngừoi cấp cứu nguoi bi tai nạn giao thông bi hiv và cũng phai uong thuoc chống phơi nhiễm . trong khi đó vết chầy xước của em bằng nửa bàn ty vẫn đang chẩy dịch . vì em bi ngã xe 15 phút sau em vao viện luôn

Tuanmecsedec
03-08-2017, 05:49
anh chi phân tích nguyên do tại sao em ko bi lây ko . vì em so sánh với trên báo chí : vụ 8 ngừoi cấp cứu nguoi bi tai nạn giao thông bi hiv và cũng phai uong thuoc chống phơi nhiễm . trong khi đó vết chầy xước của em bằng nửa bàn ty vẫn đang chẩy dịch . vì em bi ngã xe 15 phút sau em vao viện luôn

Bạn đặt câu hỏi chỉ cần biết câu trả lời : Có nguy cơ hoặc không có nguy cơ.

Ban quản trị không có thời gian ngồi mà giải thích,nếu bạn muốn tìm hiểu thêm thì tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

denqua123456
03-08-2017, 06:51
BQT xóa bài viết không dấu.

Charles
03-08-2017, 07:12

HIV không lây qua đồ vật, vì máu dính trên đồ vật (như bàn chụp X-Quang) thì virus cũng bị bất hoạt ngay, không thể tồn tại được để lây nhiễm sang người khác. HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được truyền thẳng vào dòng máu của người lành.

denqua123456
03-08-2017, 07:18
vây cho em thắc mắc 1 chút . vụ trên báo cứu ngừoi hiv . mà máu của người hiv tiep xuc voi vết chầy xước của nguoi cứu . sao nguoi ta vẫn dược tư vấn uong thuoc chống phơi nhiễm . ma trường hơp của em là máu của nguoi ta văng ra bàn được khoảng 5 phút em lo thời gian 5 phút hiv vẫn sống khoẻ . em đang rất hoang mang . xin anh chị tư vấn là diểm dựa cho em

Charles
03-08-2017, 07:23
vây cho em thắc mắc 1 chút . vụ trên báo cứu ngừoi hiv . mà máu của người hiv tiep xuc voi vết chầy xước của nguoi cứu . sao nguoi ta vẫn dược tư vấn uong thuoc chống phơi nhiễm

Hai vấn đề này khác nhau hoàn toàn, cứu người có HIV là tiếp xúc trực tiếp giữa hai người với nhau, còn bạn tiếp xúc với cái bàn là tiếp xúc gián tiếp. Trường hợp bạn Truong Xuan khẳng định một lần nữa không có nguy cơ.

phạm nhật tiến
03-08-2017, 07:32
vây cho em thắc mắc 1 chút . vụ trên báo cứu ngừoi hiv . mà máu của người hiv tiep xuc voi vết chầy xước của nguoi cứu . sao nguoi ta vẫn dược tư vấn uong thuoc chống phơi nhiễm . ma trường hơp của em là máu của nguoi ta văng ra bàn được khoảng 5 phút em lo thời gian 5 phút hiv vẫn sống khoẻ . em đang rất hoang mang . xin anh chị tư vấn là diểm dựa cho embạn là tiếp súc gián tiếp nên không có nguy cơ

denqua123456
03-08-2017, 14:50
em dược biết mau ra ngoài 5 phut thi hiv vẫn còn sống thì nguy cơ mình vẫn có

Tuanmecsedec
03-08-2017, 15:06
em dược biết mau ra ngoài 5 phut thi hiv vẫn còn sống thì nguy cơ mình vẫn có

Tuanmecsedec phản cảm nhất những thành viên vừa hỏi,vừa ra vẻ am hiểu .Nếu cảm thấy am hiểu thì tự mình giải quyết lên đây hỏi làm gì ?.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.