PDA

View Full Version : Em thắc mắc về kích dục bằng miệng các bệnh xã hội ngoài HIV, mong ace giúp

amazing
03-08-2017, 09:17
30 ngày trước, em có đi kích dục, và gmd có oral sex dương vật em.

Em buồn lo mãi đến nay 30 ngày rồi thấy ko có biểu hiện của smg, và em cũng loại trừ được HIV rồi. Nhưng em lại lo lắng đến HSV và giang mai ạ. Mong acd diễn đàn giải đáp cho em bớt lo.

Thì khoảng 0-2 tuần sau nguy cơ( em ko nhớ rõ), dương vật em có nổi 1 mụn mũ, ko đau, ko rát, tự xì mủ khi cọ xác và lành nhanh chóng. Lúc xì đó em đang tắm, bủa trước tắm thấy xì ít, bửa sau xì rồi thấy sệp hẵn ạ.
1/ Thì dấu hiệu này có là dấu hiệu của bệnh gì ko ạ. Và ở 1 người bình thường có khả năng nỗi mụn mũ bình thường ( giống loại của mụn mũ ở mặt ko)

Thì cũng khoảng 1-2 tuần sau nguy cơ( em ko nhớ rõ) dương vật em nỗi 2 mụn trắng( giống nước ở trong) ở thân dương vật cho đến nay thấy ko dau ko ngứa ko phát triển, ko to hơn, nhưng nó vẫn nầm đấy ko sệp( Hình như 2 mụn này nổi ngây 2 nốt hạt ngọc dương vật )
2/Thì đây có là dấu hiệu của bệnh gì ko ạ. Nếu dương vật bị dị ứng hay nhiễm trùng, hạt ngọc dương vật có khả năng nổi to thành 1 mụn như em ko ạ).

Thì khoảng 3 tuần sau nguy cơ tới nay. Em lại nổi thêm 1 mụn đỏ, có lỗ nhỏ ở giữa. Mụn bé, hầu như ko ngứa( chỉ khi dụng vào thấy có ngứa rất ích) Thấy cũng chậm phất triển.
3/ Thì trên mặt lưng hoặc bụng, thĩnh thoảng em cũng thấy mấy mụn đỏ có lỗ ở giữa. Thì dương vật có khả năng nổi mụn ( như loại mụn này ko ạ).
EM cảm ơn.

4/Đến nay 4 tuần rồi. nếu em mắc smg thì dương vật em đã phát các dấu hiểu rõ rệt của smg rồi phải ko ạ. ( em đã thoát với smg chưa ạ)

5/Lúc oral sex, dương vật có bị sướt, rát. Cho em hỏi ở môi trường nước bọt, thì nguy cơ HIV bằng 0 theo thực tế phải ko ạ.

Charles
03-08-2017, 09:22

Em buồn lo mãi đến nay 30 ngày rồi thấy ko có biểu hiện của smg, và em cũng loại trừ được HIV rồi. Nhưng em lại lo lắng đến HSV và giang mai ạ. Mong acd diễn đàn giải đáp cho em bớt lo.

Thì khoảng 0-2 tuần sau nguy cơ( em ko nhớ rõ), dương vật em có nổi 1 mụn mũ, ko đau, ko rát, tự xì mủ khi cọ xác và lành nhanh chóng. Lúc xì đó em đang tắm, bủa trước tắm thấy xì ít, bửa sau xì rồi thấy sệp hẵn ạ.
1/ Thì dấu hiệu này có là dấu hiệu của bệnh gì ko ạ. Và ở 1 người bình thường có khả năng nỗi mụn mũ bình thường ( giống loại của mụn mũ ở mặt ko)

Thì cũng khoảng 1-2 tuần sau nguy cơ( em ko nhớ rõ) dương vật em nỗi 2 mụn trắng( giống nước ở trong) ở thân dương vật cho đến nay thấy ko dau ko ngứa ko phát triển, ko to hơn, nhưng nó vẫn nầm đấy ko sệp( Hình như 2 mụn này nổi ngây 2 nốt hạt ngọc dương vật )
2/Thì đây có là dấu hiệu của bệnh gì ko ạ. Nếu dương vật bị dị ứng hay nhiễm trùng, hạt ngọc dương vật có khả năng nổi to thành 1 mụn như em ko ạ).

Thì khoảng 3 tuần sau nguy cơ tới nay. Em lại nổi thêm 1 mụn đỏ, có lỗ nhỏ ở giữa. Mụn bé, hầu như ko ngứa( chỉ khi dụng vào thấy có ngứa rất ích) Thấy cũng chậm phất triển.
3/ Thì trên mặt lưng hoặc bụng, thĩnh thoảng em cũng thấy mấy mụn đỏ có lỗ ở giữa. Thì dương vật có khả năng nổi mụn ( như loại mụn này ko ạ).
EM cảm ơn.

4/Đến nay 4 tuần rồi. nếu em mắc smg thì dương vật em đã phát các dấu hiểu rõ rệt của smg rồi phải ko ạ. ( em đã thoát với smg chưa ạ)

5/Lúc oral sex, dương vật có bị sướt, rát. Cho em hỏi ở môi trường nước bọt, thì nguy cơ HIV bằng 0 theo thực tế phải ko ạ.

Vấn đề kích dục bằng miệng tại diễn đàn có nhiều chủ đề tương tự được trả lời không có nguy cơ với HIV, bạn tự tìm hiểu thêm.

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn cần theo dõi và XN:

- Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị.

- Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, thường chỉ khám khi có biểu hiện;

- Giang mai và viêm gan B phải XN mới rõ, bạn XN sau nguy cơ 1>3 tháng.

Bạn tham khảo thêm các chủ đề dưới đây đã được trả lời:

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)
Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

songlanhmanh88
03-08-2017, 09:25

EM cảm ơn.

OS không có nguy cơ vơi HIV nhưng lại có Nguy Cơ với các bệnh STDs bạn nên đợi 1 tháng rồi làm XN các bệnh này.

(Giang Mai, Viêm Gan B)

Bạn đã gần 1 tháng thì ko thấy biểu hiện của SMG thi khả năng bạn ko bị là rất cao, Ban cứ theo dõi thêm đủ 90 ngày nếu không xảy ra gì thì Bạn sẽ không bị nhiễm SMG

amazing
03-08-2017, 09:26
Dạ thì như anh Trường nói, SMG có biểu hiện 2 tuần đến 90 ngày.

Ở thời điểm 30 ngày, thì em đã an toàn chưa ạ.

Anh giải đáp giúp em bớt lo hơn ạ.

Với trả lời dùm em các câu còn lại

em cảm ơn nhiều lắm

Charles
03-08-2017, 09:33

em cảm ơn nhiều lắm

SMG sau 30 ngày chưa có biểu hiện thì nhiều khả năng bạn không bị.

phạm nhật tiến
03-08-2017, 10:35

EM cảm ơn.

kích dục bằng miệng có nguy cơ với các bệnh giang mai viêm gan b smg lậu
sau 30 ngày bạn có thể làm xét nghiệm giang mai viêm gan b

phạm nhật tiến
03-08-2017, 10:36

em cảm ơn nhiều lắmsau 30 ngày là khả quan rồi nên tiếp tục theo dõi

Tuanmecsedec
03-08-2017, 14:52

em cảm ơn nhiều lắm

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.