PDA

View Full Version : Quan hệ đồng tính với mức virus HIV dưới ngưỡng có lây nhiễm?

alexhai
03-08-2017, 16:34
Một nghiên cứu quốc tế vừa được công bố tại Hội nghị quốc tế về AIDS, Paris, Pháp (IAS 2017) cho thấy, trong số các cặp đồng tính nam mà một trong hai người có HIV dương tính nhưng có tải lượng virus dưới ngưỡng phát hiện nhờ vào điều trị bằng thuốc kháng virus (ARV) thì không có trường hợp nào lây nhiễm cho bạn tình âm tính của họ.

Nghiên cứu có tên Opposites Attract được thực hiện trên 343 cặp đồng tính nam tại các phòng khám ở Australia, Thái Lan và Brazil. Mỗi cặp đều có một người nhiễm HIV đang được điều trị ARV và người còn lại thì không nhiễm. Kết quả nghiên cứu cho thấy, không có lây nhiễm HIV nào trong các cặp đồng tính nam đang tham gia nghiên cứu mặc dù họ đã có đến 16.889 lần quan hệ tình dục xâm nhập qua đường hậu môn.

<tbody>

Tiến sĩ Andrew Grulich, Chủ nhiệm Nghiên cứu

</tbody>

Những người dương tính với HIV trong các cặp đồng tính nam tham gia nghiên cứu Opposites Attract đều có tải lượng virus dưới ngưỡng phát hiện trong suốt giai đoạn nghiên cứu. Tải lưỡng virus dưới ngưỡng phát hiện là khi số lượng phiên bản virus HIV trong một ml máu dưới 200.
Kết quả nghiên cứu Opposites Attract đã cung cấp thêm bằng chứng cho nghiên cứu trước đó có tên là The PARTNER Study rằng những người có HIV dương tính đang được điều trị hiệu quả và ức chế được hoàn toàn virus thì không còn khả năng lây truyền virus này qua quan hệ tình dục.

Tiến sĩ Andrew Grulich, Chủ nhiệm Nghiên cứu cho biết: “Đây là một tin mang ý nghĩa thay đổi cuộc sống cho những cặp đôi HIV trái dấu. Nhưng điều quan trọng là người sống với HIV cần được chăm sóc y tế định kỳ đều đặn và không quên bất kỳ liều thuốc kháng virus nào để giữ cho tải lượng virus HIV của họ dưới ngưỡng phát hiện”.

Littlemonster91
04-08-2017, 23:25
Hic tiếc là liệu có ai âm tính mà chịu yêu người như mình không, thế gian này còn lắm kì thị lắm...chỉ mong tìm đk ai hiểu mình ở bên để chia sẻ...

alexhai
05-08-2017, 08:56
Trong cuộc sống . cái đúng và sai nó rất mong manh.
Hạnh phúc chính mình gầy dưng chứ ko ai mang lại.....
Nếu có sự Chân Thành trong tình cảm thì mới bền và gắn bó dc dài lâu.
Bạn phải Đấu Tranh tư tưởng Có nên hay là ko.
Vì chính bản thân mjnh Gẵm phải chốn nơi thâm sâu của sự hiu quạnh.
Mà đừng có ick kỷ Ràng buộc ai đó với cách suy nghĩ

Hic tiếc là liệu có ai âm tính mà chịu yêu người như mình không, thế gian này còn lắm kì thị lắm...chỉ mong tìm đk ai hiểu mình ở bên để chia sẻ...

Littlemonster91
05-08-2017, 22:57
Vẫn phải thực tế một chút bạn ạ. K lẽ giờ mình làm quen hay yêu một ai mà k nói là mình dương tính thì mình thấy cũng có tội. K lẽ yêu làm quen được một thời gian mới nói? Như vậy mình còn đau gấp trăm lần nếu mà ng ấy bỏ mình mà đi

alexhai
05-08-2017, 23:14
Vẫn phải thực tế một chút bạn ạ. K lẽ giờ mình làm quen hay yêu một ai mà k nói là mình dương tính thì mình thấy cũng có tội. K lẽ yêu làm quen được một thời gian mới nói? Như vậy mình còn đau gấp trăm lần nếu mà ng ấy bỏ mình mà đi

Bn đọc cho kỹ dùm Hải nhé.
Minh ko khuyên bạn đy lừa tình rồi dối gạt ai.
Mà bạn nên đấu traanh tư tưởng . Vì cái đúng và sai nó rất mong manh.
Trong tinh yêu bạn nên Chân thành, vì ko có sự chân thành nó sẽ ắt về không

Littlemonster91
06-08-2017, 13:28
Yêu thì ai cũng muốn mà bạn, yêu ai cũng chân thành. Nhưng ý mình nói trong hoàn cảnh này của mình thì cìn khó gấp trăm lần. Còn ước mơ có một tình yêu đẹp thì ai cũng ước mơ, chả ai thích ở một mình cả

alexhai
07-08-2017, 11:05
Yêu thì ai cũng muốn mà bạn, yêu ai cũng chân thành. Nhưng ý mình nói trong hoàn cảnh này của mình thì cìn khó gấp trăm lần. Còn ước mơ có một tình yêu đẹp thì ai cũng ước mơ, chả ai thích ở một mình cả

Hehe . Khống có ai tự dưng đem đến cho bn.
Con người dc quyền được sống và khao khát. chính ước mơ mjnh dag mong muốn.
Tuy con đường chông chênh. tuy phải nhận sự đắng cay ..... trong tình yêu mang lại.
Nhưng ko phải là ko có mà chỉ là có gặp đúng người mjnh cần tim hay ko .
Hay chỉ làm hành khách qua đường. khi đến trạm đúng chỗ thì họ xuống

Littlemonster91
10-08-2017, 09:59
Uh mình sẽ không ngừng hi vọng tìm được tình yêu đích thực của mình :) cô đơn lâu buồn quá rồi huhu