PDA

View Full Version : Đang dùng trioday bị sốt phát ban

Hoang Thanh
04-08-2017, 12:57
Chào các anh, Chị.
Em dùng trioday đc 2 tuần do: để GMD quan hệ bằng miệng rồi mang bao, sau đó lột bao cs để GMD làm tay. Sau 40 tiếng em có uống trioday đên nay đã được 14 ngày, thời gian dùng là 9h tối
Mấy ngày đầu dùng thuốc em cảm giác rất mệt mỏi( chắc là do tác dụng phụ của thuốc). Từ ngày thứ 3 đến ngày 10 em thấy bình thường ko mệt mỏi nữa, nhưng hôm nay lại bị sốt và ban đỏ nổi đầy người.
- bác sĩ cho em hỏi:
+ trường hợp của e dùng thuốc trioday có hiệu quả ko? Sao bao nhiêu ngày thì đi xét nghiệm đc
+ Sốt phát ban có phải biểu hiện của HIV ko A?
+ Bây giờ em đang uống thuốc và chuyền nước trị sốt phát ban như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng của trioday ko bác sĩ
Cảm ơn.

songlanhmanh88
04-08-2017, 13:12
Chào các anh, Chị.
Em dùng trioday đc 2 tuần do: để GMD quan hệ bằng miệng rồi mang bao, sau đó lột bao cs để GMD làm tay. Sau 40 tiếng em có uống trioday đên nay đã được 14 ngày, thời gian dùng là 9h tối
Mấy ngày đầu dùng thuốc em cảm giác rất mệt mỏi( chắc là do tác dụng phụ của thuốc). Từ ngày thứ 3 đến ngày 10 em thấy bình thường ko mệt mỏi nữa, nhưng hôm nay lại bị sốt và ban đỏ nổi đầy người.
- bác sĩ cho em hỏi:
+ trường hợp của e dùng thuốc trioday có hiệu quả ko? Sao bao nhiêu ngày thì đi xét nghiệm đc
+ Bây giờ em đang uống thuốc và chuyền nước trị sốt phát ban như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng của trioday ko bác sĩ
Cảm ơn.
1. OS không có nguy cơ với HIV nhưng lại có nguy cơ với các Bệnh STDs (Giang Mai, Sùi mào gà, Viêm Gan B)
2. Kích dụng bằng tay là tình dục An toàn trong mọi tình huống.
3. Bạn Quan Hệ Âm Đạo với GMD có sử dụng BCS là an toàn 100%, Không có gì phải lo lắng

Bạn không có nguy cơ nào ở đây nên ko cần uống thuốc làm gì cả, Thuốc rất hại cho sức khỏe của Bạn

Bạn uống thuốc sốt và phát ban ko ảnh hướng đến thuốc phơi nhiễm( Nếu uống thì cách PEP 1 giờ )

Uống hết phát đồ 28 ngày của thuốc thì bạn đợi sau 8 tuần tức là sau nguy cơ 12 tuần làm XN nào cũng chính xác 100%

Nhưng Bạn không có nguy cơ nào nên không cần uống cũng chã làm sao cả, Yên tâm 100% không có nguy cơ nào ở đây để nhiễm HIV cả

Charles
04-08-2017, 14:26
Chào các anh, Chị.
- bác sĩ cho em hỏi:
Cảm ơn.

Trioday đúng là thuốc phơi nhiễm rồi. Bạn uống sau 40 tiếng tức nằm trong 72 giờ là thuốc có tác dụng. Tuy nhiên như những gì bạn kể thì không có nguy cơ với HIV, vì vậy bạn uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là không cần thiết.

Cảm giác mệt mỏi, sốt, nổi mẩn có thể chỉ là tác dụng phụ của thuốc, bạn không có nguy cơ thì nên dừng uống thuốc lại.

Tuanmecsedec
04-08-2017, 14:39
Chào các anh, Chị.
- bác sĩ cho em hỏi:
Cảm ơn.

Thuốc Trioday là viên 3 thành phần thuốc đúng phác đồ điều trị phơi nhiễm,tác dụng phụ của thuốc này sẽ làm lân lân,say say và đôi khi nóng trong người.Bạn truyền dịch và uống thuốc khác không ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc Trioday.

Nhưng vấn đề của bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm,vì không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoang Thanh
04-08-2017, 14:57
Thuốc Trioday là viên 3 thành phần thuốc đúng phác đồ điều trị phơi nhiễm,tác dụng phụ của thuốc này sẽ làm lân lân,say say và đôi khi nóng trong người.Bạn truyền dịch và uống thuốc khác không ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc Trioday.

Nhưng vấn đề của bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm,vì không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Cảm ơn Bs đã tư vấn
mình quên nói thêm khi quan hệ xong có nói đang bị nhiệt miệng nên khi về nhà mình mới sợ và mua thuốc để uống. Nếu trường hợp họ bị nhiệt miệng như vậy khả năng lây truyền có cao ko bs?

Tuanmecsedec
04-08-2017, 15:09
Cảm ơn Bs đã tư vấn
mình quên nói thêm khi quan hệ xong có nói đang bị nhiệt miệng nên khi về nhà mình mới sợ và mua thuốc để uống. Nếu trường hợp họ bị nhiệt miệng như vậy khả năng lây truyền có cao ko bs?

Trường hợp của bạn,Tuanmecsedec khẳng định uống thuốc là không cần thiết.

Hoang Thanh
04-08-2017, 15:21
Cảm ơn bạn rất nhiều