PDA

View Full Version : Em bị ám ảnh bởi hiv

Chinh
04-08-2017, 19:14
Chào các anh chị trong diễn đàn ạ. Vấn đề của em là có cảm giác bất an khi chạy xe ngoài đường, lúc bị côn trùng hay thứ gì đó bay vào người hay tự cảm giác thấy đau ở bộ phận trên cơ thể là em lại nghi có ai đó phóng kim tiêm có hiv vào mình. Dù em biết điều đó là hoang tưởng và kì thị nhưng nó luôn xuất hiện trong đầu và ám ảnh em. Mong anh chị giúp em vượt qua được nỗi sợ này.

Charles
04-08-2017, 19:28
Chào các anh chị trong diễn đàn ạ. Vấn đề của em là có cảm giác bất an khi chạy xe ngoài đường, lúc bị côn trùng hay thứ gì đó bay vào người hay tự cảm giác thấy đau ở bộ phận trên cơ thể là em lại nghi có ai đó phóng kim tiêm có hiv vào mình. Dù em biết điều đó là hoang tưởng và kì thị nhưng nó luôn xuất hiện trong đầu và ám ảnh em. Mong anh chị giúp em vượt qua được nỗi sợ này.

Bạn nên đi khám Bác sĩ chuyên khoa thần kinh tâm lý.

Chinh
04-08-2017, 19:45
Em biết chả ai lại làm như vậy, vì có ý muốn trả thù đời thì cũng không thể bơm máu vào người khác khi đang chạy xe, còn nếu chỉ phóng đầu kim thì không có nguy cơ với hiv. Em có đọc và tìm hiểu tài liệu trên diễn đàn rất kĩ và biết mình không thể bị lây nhiễm hiv nhự thế được. Nhưng nỗi sợ đó vẫn luôn ám ảnh và xuất hiện trong đầu khi có thứ gì đó bay vào người hay bị đau nhói bộ phận nào đó, em không thể tập trung vào việc gì được, chắc em bị stress nặng lắm rồi.

Charles
04-08-2017, 20:06
Em biết chả ai lại làm như vậy, vì có ý muốn trả thù đời thì cũng không thể bơm máu vào người khác khi đang chạy xe, còn nếu chỉ phóng đầu kim thì không có nguy cơ với hiv. Em có đọc và tìm hiểu tài liệu trên diễn đàn rất kĩ và biết mình không thể bị lây nhiễm hiv nhự thế được. Nhưng nỗi sợ đó vẫn luôn ám ảnh và xuất hiện trong đầu khi có thứ gì đó bay vào người hay bị đau nhói bộ phận nào đó, em không thể tập trung vào việc gì được, chắc em bị stress nặng lắm rồi.

Bạn lo lắng về HIV có thể đi XN, suốt ngày hoang tưởng thế này cũng mệt lắm.

songlanhmanh88
04-08-2017, 20:15
Không bao giờ có trường này xảy ra được, Đừng có suy diễn nữa Bạn

Chinh
04-08-2017, 20:15
Em mới xn cách đây 1 tuần, kết quả âm tính. Nhưng hôm nay lại gặp tình trạng như thế, không bjk cái gì bay vào cổ làm em giật mình và cản thấy đau và lại lo sợ

Chinh
04-08-2017, 20:17
Em cảm ơn các anh đã tư vấn. Chắc em có vấn đề về tâm lý thật sự.

songlanhmanh88
04-08-2017, 20:30
Bạn nên đến BS tâm lý coi lại nhé, để lâu ko tốt lắm

Tuanmecsedec
05-08-2017, 07:18

Chủ đề: Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

Chinh
05-08-2017, 21:17
Cho e hỏi câu này với ạ. Vết đâm kim lấy máu dể xét nghiệm sẽ đóng niêm mạc ngay tức thì sau khi rút mũi kim ra phải không ạ.

Tuanmecsedec
05-08-2017, 21:29
Cho e hỏi câu này với ạ. Vết đâm kim lấy máu dể xét nghiệm sẽ đóng niêm mạc ngay tức thì sau khi rút mũi kim ra phải không ạ.

Ban quản trị khóa chủ đề này lại,vì đây không phải box hỏi đáp.