PDA

View Full Version : Bị dính virut hiv vào vết thương

khoalpa053
07-08-2017, 12:15
Chuyện là hôm nay em có đi học ngày đầu tiên nhưng lúc vào thì có một thằng bạn em cũng không biết nó có bị hiv không do nó đi chơi chung toàn những thành phần chích ma túy thì em thấy nó có vết thương em không biết là lành chưa mà nó nói nó bị hôm qua và còn màu đỏ máu ở trong và máu không còn chảy và thấy nó gãy vào vết thương rồi nó đụng trúng cái tay nó gãy vết thương đó vào vết xước của em vết xước của em thì không biết có từ khi nào mà nó nhỏ như bị kim đâm và không còn chảy máu và khi em nặn máu thử ra không thì vẫn không ra vết xước có thể là có từ hôm qua thì cho hỏi em có nguy cơ lây nhiễm hiv hay không hay một bệnh lây nhiễm qua đường máu

songlanhmanh88
07-08-2017, 12:19
Chuyện là hôm nay em có đi học ngày đầu tiên nhưng lúc vào thì có một thằng bạn em cũng không biết nó có bị hiv không do nó đi chơi chung toàn những thành phần chích ma túy thì em thấy nó có vết thương em không biết là lành chưa mà nó nói nó bị hôm qua và còn màu đỏ máu ở trong và máu không còn chảy và thấy nó gãy vào vết thương rồi nó đụng trúng cái tay nó gãy vết thương đó vào vết xước của em vết xước của em thì không biết có từ khi nào mà nó nhỏ như bị kim đâm và không còn chảy máu và khi em nặn máu thử ra không thì vẫn không ra vết xước có thể là có từ hôm qua thì cho hỏi em có nguy cơ lây nhiễm hiv hay không hay một bệnh lây nhiễm qua đường máu
Vết thương của Bạn ko phải là vết thương hở và vết thương đã qua 24h rồi bạn yên tâm nó lành lặn lại hết rồi

Bạn yên tâm ko có nguy cơ

khoalpa053
07-08-2017, 12:21
Có thể là vết thương có từ tối hôm qua và vào lúc khoảng 7h sáng hôm sau nó mới chạm vào ạ thì vết thương của em và của bạn đó đã lành rồi phải không

songlanhmanh88
07-08-2017, 12:24
Có thể là vết thương có từ tối hôm qua và vào lúc khoảng 7h sáng hôm sau nó mới chạm vào ạ thì vết thương của em và của bạn đó đã lành rồi phải không
vết thương dù là thế nào thì qua 1h đến 2h nó đã đóng niêm mạc lại rồi, huống gì vết thương của bạn đâu phải là vết thương hở đâu. Bạn yên tâm ko có sao cả

khoalpa053
07-08-2017, 12:26
Cảm ơn anh/chị rất nhiều

Charles
07-08-2017, 14:13

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

khoalpa053
07-08-2017, 14:17
nếu mà nặn không ra máu nữa thì đúng là vết thương đã lành rồi đúng không ạ

Charles
07-08-2017, 14:22

Đúng rồi bạn.

khoalpa053
07-08-2017, 14:33
cho em hỏi là nếu bạn đó gãi vào vết thương đã có mài và nếu bạn ấy đụng vào áo sơ mi trắng của em và mắt thường em nhìn không thấy máu thì có nghĩa viruts hiv không dính lên áo em hay là nó vẫn có trên áo em

Charles
07-08-2017, 14:39
cho em hỏi là nếu bạn đó gãi vào vết thương đã có mài và nếu bạn ấy đụng vào áo sơ mi trắng của em và mắt thường em nhìn không thấy máu thì có nghĩa viruts hiv không dính lên áo em hay là nó vẫn có trên áo em

Vết thương đã đóng mai thì đó không phải là vết thương hở, vậy lấy đâu virus mà dính vào áo bạn. Và cho dù có như nào thì HIV cũng không lây qua cái áo.

Tuanmecsedec
07-08-2017, 15:16

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.