PDA

View Full Version : Xét nghiệm HIV sau khi uống PEp

waitingu02
08-08-2017, 23:19
E xin kinh nghiệm của các anh chị trong Diễn Đàn:
NGuy Cơ của em: em quen người yêu dc 6 tháng, Vào tháng thứ 5 ng yêu em có đi xét nghiệm HIV và dc báo là H+. trong suốt thời gian quen nhau e luôn chủ đông sử dụng có BCS 100% ko lần nào ko sử dụng, Có oral sex, vì lúc mới quen e có hay trước khi quan hệ đâm vào nhấp vài cái rồi rút ra . e ko nhớ bao nhiêu lần nhưng lần nào cũng tầm 4 5 cái hoặc dưới 10s vì e hẹp bao quy đầu nên làm v rất đau. lúc mới quen e có hay làm v, nhưng lúc sau e ít làm v. vậy cho em hỏi. lúc phát hiện Người yêu em bị test phản ứng vào thứ 4, e đã test chung và em AT thì e đã đi uống PEP liền vì thứ 2 e có hành vi như vậy ( đâm r rút ra nhấp 3 4 cái ) , trước đó 1 tháng e cũng làm v. Chỉ là lúc đầu e tin tưởng nên đâm vào rồi rút ra liền, em là người cho.
Cho em hỏi là : lúc Người yêu em nhận KQ H+ , e có quan hệ nhưng ko OS nữa và chỉ hôn môi, vậy em có nguy cơ mới không. tụi e thì bây h vẫn Quan hệ bt và em do thói quen nên ko bao h em ko sử dụng BCS cả,
e nghĩ nếu có nguy cơ thì em là nguy cơ từ việc đâm vào r rút ra 4 5 cái có khi dưới 10s.
Ngày mai em định đi xet nghiệm lại. tức sau 7 tuần hơn em uống PEP, nếu KQ là AT em nên yên tâm bao nhiêu % ạ. e định XN ở trung tâm y tế dự phong bằng pp Determine 1/2. Cám ơn anh chị đã xem .!

Tuanmecsedec
09-08-2017, 05:37
NGuy Cơ của em: em quen người yêu dc 6 tháng, Vào tháng thứ 5 ng yêu em có đi xét nghiệm HIV và dc báo là H+. trong suốt thời gian quen nhau e luôn chủ đông sử dụng có BCS 100% ko lần nào ko sử dụng, Có oral sex, vì lúc mới quen e có hay trước khi quan hệ đâm vào nhấp vài cái rồi rút ra . e ko nhớ bao nhiêu lần nhưng lần nào cũng tầm 4 5 cái hoặc dưới 10s vì e hẹp bao quy đầu nên làm v rất đau. lúc mới quen e có hay làm v, nhưng lúc sau e ít làm v. vậy cho em hỏi. lúc phát hiện Người yêu em bị test phản ứng vào thứ 4, e đã test chung và em AT thì e đã đi uống PEP liền vì thứ 2 e có hành vi như vậy ( đâm r rút ra nhấp 3 4 cái ) , trước đó 1 tháng e cũng làm v. Chỉ là lúc đầu e tin tưởng nên đâm vào rồi rút ra liền, em là người cho.
Cho em hỏi là : lúc Người yêu em nhận KQ H+ , e có quan hệ nhưng ko OS nữa và chỉ hôn môi, vậy em có nguy cơ mới không. tụi e thì bây h vẫn Quan hệ bt và em do thói quen nên ko bao h em ko sử dụng BCS cả,
e nghĩ nếu có nguy cơ thì em là nguy cơ từ việc đâm vào r rút ra 4 5 cái có khi dưới 10s.
Ngày mai em định đi xet nghiệm lại. tức sau 7 tuần hơn em uống PEP, nếu KQ là AT em nên yên tâm bao nhiêu % ạ. e định XN ở trung tâm y tế dự phong bằng pp Determine 1/2. Cám ơn anh chị đã xem .!

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

waitingu02
09-08-2017, 06:44
Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vậy theo a Tuấn e có nguy cơ cao ko a. E lo lắng quá

Tuanmecsedec
09-08-2017, 06:52

Bạn xem lại chủ đề này,vì ban quản trị tư vấn rất rõ ràng rồi.

Chủ đề: Nhấp 3 4 cái có nguy cơ ko (http://www.diendanhiv.vn/threads/52869-Nhap-3-4-cai-co-nguy-co-ko)
Chủ đề: cho em hỏi cách uống PEP (http://www.diendanhiv.vn/threads/52859-cho-em-hoi-cach-uong-PEP)

Charles
09-08-2017, 06:55

Nếu bạn chỉ cho vào 4-5 cái thôi thì không có nguy cơ.
Về XN: Do bạn uống thuốc ức chế virus nên đợi đủ sau ngưng thuốc 8 tuần XN mới chính xác.

waitingu02
06-09-2017, 09:37
E xét vừa xet nghiệm sau khi uống pep 11 tuần à AT vậy có an toàn chưa ạ. 7 tuần e có đi làm 1 lần AT. E thấy AC nố 12 tuần mà e đợi ko nổi nữa r huhu

waitingu02
06-09-2017, 09:39
E quên nói à tính luôn thời gian uống pep là 7 tuần và 11 tuần ạ

songlanhmanh88
06-09-2017, 09:48
E quên nói à tính luôn thời gian uống pep là 7 tuần và 11 tuần ạ
Bạn ko có nguy cơ HIV nhưng vẫn uống PEP thì quá an toàn rồi

Kết quả uống PEP sau 11 tuần XN ÂM TÍNh là đúng rồi vì Bạn cũng ko có nguy cơ. Bạn yên tâm với kết quả đó và ko cần XN nưã

Charles
06-09-2017, 14:07
E xét vừa xet nghiệm sau khi uống pep 11 tuần à AT vậy có an toàn chưa ạ. 7 tuần e có đi làm 1 lần AT. E thấy AC nố 12 tuần mà e đợi ko nổi nữa r huhu

Bạn có nguy cơ đâu mà không an toàn.

Tuanmecsedec
06-09-2017, 15:25
Có nguy cơ đâu mà an toàn hay chưa an toàn bạn.

waitingu02
06-09-2017, 18:57
Có nguy cơ đâu mà an toàn hay chưa an toàn bạn.

dạ e cảm ơn anh. cho em hỏi 1 câu flà nếu e thật sự có nguy cơ thi sau 11 tuân co uống pep là đã an toàn chưa ạ

Charles
06-09-2017, 19:48
dạ e cảm ơn anh. cho em hỏi 1 câu flà nếu e thật sự có nguy cơ thi sau 11 tuân co uống pep là đã an toàn chưa ạ

BQT đã tư vấn rất rõ ràng là bạn không có nguy cơ là không có nguy cơ, giờ bạn XN mà vẫn chưa thấy yên tâm thì cứ việc XN tiếp.

waitingu02
06-09-2017, 21:48
BQT đã tư vấn rất rõ ràng là bạn không có nguy cơ là không có nguy cơ, giờ bạn XN mà vẫn chưa thấy yên tâm thì cứ việc XN tiếp.

Dạ ad hiểu nhầm ý e rồi. Ý e hỏi đối với 1 người có nguy cơ thật sự như quan hệ ko dùng bcs thì uống pep và xn sau 11 tuần kết quả này có khả quan ko ạ. Ý e là v thôi chứ e ko nói e ạ.

Charles
06-09-2017, 21:56
Dạ ad hiểu nhầm ý e rồi. Ý e hỏi đối với 1 người có nguy cơ thật sự như quan hệ ko dùng bcs thì uống pep và xn sau 11 tuần kết quả này có khả quan ko ạ. Ý e là v thôi chứ e ko nói e ạ.

Khi nào bạn ở trong trường hợp đó hãy hỏi nhé. Còn giờ muốn biết thì bạn tự tìm hiểu, tại diễn đàn cũng có nhiều chủ đề tương tự.

Tuanmecsedec
07-09-2017, 06:43

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)