PDA

View Full Version : Ai cho mình chút động lực!

kind
09-08-2017, 11:41
Mình vừa thức dậy sau đêm đầu tiền dùng arv, vẫn còn choáng nhẹ nhưng vẫn đi đứng được. Ngày điều trị đầu tiên trôi qua nhẹ nhàng, cuộc đời của kẻ HIV sẽ tiếp tục sống và sống nhờ thuốc.

22t, quá trẻ để mọi thứ bắt đầu. Vừa ra trường, tìm dc công việc ổn định, cứ tưởng mọi thứ như thế xuông sẽ trôi đi, 1 tương lai rộng mở. Thế mà bây giờ phải uống arv để duy trì sự sống. Mình đã tự tay mình bóp chết tương lai mình.

22t, mình đã từng đấu tranh với bản thân để tìm được chính mình. Mình là GAY, mình thích con trai và làm tình với con trai. Cuộc sống của 1 đứa trẻ đôi mươi bị cuốn vào cái dục vọng không lối thoát và bây giờ phải trả giá bằng tuổi trẻ và mạng sống của mình.

Ngày mình đi xét nghiệm, tinh thần sẵn sàng để đối đầu với mọi kết quả. Mình biết dù thế nào thì mình cũng phải sống tiếp. Cầm kq dương tính, mình chỉ cười vì k thể khóc nổi. Cả chiều hôm đó, mình k buồn, 1 cảm giác lâng lâng miên man trong lòng đầu tội lỗi. 1 đứa con ngoan ngoản trong mặt nhiều ng, được nuôi dạy ăn học, có hiểu biết thế mà tự đẩy mình đến cái chết.

Bây giờ mõi ng thức dậy còn đi đứng được, còn cười nói dc là ân huệ. Mình đã chết nữa cuộc đời, nữa cuộc đời còn lại mình sống vì gd vì ng mình thương yêu. Thật khó để có thể nói cho cha mẹ mình biết đứa con họ nuôi nấn dạy vổ mấy chục năm qua đã sống buông thả và vướng phải HIV. Mõi lần nghe giọng nói ng thân qua dt, mình thấy mình đáng chết hơn là sống, mình thấy mình phí phạm cả cuộc đời. Mình từng chứng kiếm 1 ng bạn bị ung thu và phải đấu tranh từng ngày để được sống, thế mà 1 ng được sống như mình lại k biết quý trọng cuộc sống của mình. Mình k mong sẽ sống đến 60 70t, chỉ cần nhìn thấy cha mẹ mình già đi và ngã xuống thì mình đã làm xong trách nhiệm 1 đứa con.

Dạo này sức khỏe mình kém đi, mình ốm đi hẳn, từ 66kg bây giờ còn 58 59kg, ai gặp mình cũng bất ngờ vì mình thay đổi nhiều quá, quần áo mặc rộng phùng phình. Mình chỉ cười với câu hỏi của họ, họ đâu biết mình bị hiv. Dù hiv sẽ k lây qua đường giao tiếp bthg nhưng liệu ai dám quen 1 đứa bị hiv như mình. Mình lại bắt đầu sợ, mình sợ cô đơn, mình sợ phải sống 1 mình hết cuộc đời còn lại. Chắc có ai dám ở bên 1 kẻ bệnh như mình. Mình cần 1 ng để cho mình động lực đi tiếp sao mà khó quá. Mấy nay mình hay đau lưng, đi làm ngồi nhiều quá cũng đau lưng, nhức mỏi. Kết quả Cd4 = 317. Sức khỏe của mình k còn nhiều, mình đang cố sống hết mình những ngày tháng còn lại của mình cho gd mình và ng mình thương yêu nhất. Mình k đầu hàn, mình sẽ tiếp tục chiến đấu, tiếp tục uống thuốc điều đặng nhưng lỡ mệt mõi quá mình có được gục ngã k???

MÌnh chỉ muốn chia sẽ cảm xúc của 1 đứa bị H những ngày đầu tiên uống thuốc, muốn nhận dc những lời động viên của các bạn để mình có thể tiếp tục. Mình mong các bạn còn khỏe hãy biết sống thật tốt đừng để phí phạm 1 cuộc đời để rồi hối hận muộn màng như mình. Những bạn đang dùng thuốc hãy cố gắn duy trì thật tốt để mình có động lực mà noi theo.

ecantuvan
09-08-2017, 12:06
cố lên chàng trai trẻ ngày 9/4 mình nhậu say sỉn như tự nhiên có hứng + lần đầu ham hiểu nên k biết gmd bị hiv sau khi qh qhe với gmd sau khi qhe xong gmd nói mình là nó bị hiv mình sợ lắm 3 tháng đó mình cũng chả ăn uống làm đc gì sau 3 tháng là ngày 9/7 mình cố gắng lấy tự tin đi xn ở phòng khám và lúc đó hiv hcv viêm gan b giang mai(TPHA) tất cả đều âm tính lậu thì mình tới bây giờ 3 tháng k bị mình cũng đc tư vấn nếu bị lậu là 3 tháng đó mình k điều trị thì nòng súng của mình bị cắt rồi nên mình cũng k lo nữa :v bây giờ mình chỉ lo mỗi smg thôi mà cũng đc anh chị trên diễn đàn này tư vấn nên mình cũng giảm đc 80% lo sợ vì mình sợ nó chuyển sang ung thư mình là con trai nên k xét nghiệm hpv đc . mình nghỉ chắc là do mình may mắn hơn các bạn và từ đó mình thề là k bao giờ có suy nghỉ qhe với gmd nữa sợ lắm bạn cố lên còn sống ngày nào hãy giúp ít cho xã hội ngày đó đi bạn ơi mà bạn xn hiv sau mấy tháng vậy

Điều Kỳ Diệu
09-08-2017, 13:41
Có H thì đã sao bạn. Bạn vẫn có thể học tập, lao động và cống hiến cho xã hội được mà, hạnh phúc ở đâu? Ở ngay quanh ta. Hãy sống tốt nhất và đợi thuốc trị dứt điểm bệnh H nhé.

Sói Hoang
09-08-2017, 14:31
Cố lên vượt qua em trai. Sau 3 tháng uống thuốc đúng giờ. Bổ xung thêm các loại Vitamines (nhất là D và canxi). Cd4 sẽ tăng gấp đôi. Thời gian này do em ăn uống kém, sụt kí, cộng thêm tuỷ phải làm việc nhiều sản sinh ra các tế bào lấp vào chỗ mấy tế bào bị con Virus đang gặm nhấm từng ngày mà em cảm thấy đau mỏi lưng (đoán thế). Cd4 317 cũng là may mắn cho em khi phát hiện sớm để uống thuốc.

Kinh nghiệm bản thân 3 tháng đầu anh ăn uống không tốt, hay bị thức dậy nửa đêm... tưởng chừng cd4 khó lòng lấy lại được nhưng nó đã tăng. Tăng gần 300 con trong 3 tháng đầu và giờ anh thấy cuộc sống bình thường. Tháng ngày đó coi như kỉ niệm. Đừng mang nặng mặc cảm mà cần nhất là niềm tin và hy vọng. Hãy phó thác cho ông trời em sẽ thấy tự tin đối diện với cuộc sống, với gia đình và banh bè xung quanh thôi.

hi_vong
09-08-2017, 22:59
Cùng cảnh ngộ, mình cũng mới phát hiện mình bị hơn 1 tháng.

kind
09-08-2017, 23:12
cố lên chàng trai trẻ ngày 9/4 mình nhậu say sỉn như tự nhiên có hứng + lần đầu ham hiểu nên k biết gmd bị hiv sau khi qh qhe với gmd sau khi qhe xong gmd nói mình là nó bị hiv mình sợ lắm 3 tháng đó mình cũng chả ăn uống làm đc gì sau 3 tháng là ngày 9/7 mình cố gắng lấy tự tin đi xn ở phòng khám và lúc đó hiv hcv viêm gan b giang mai(TPHA) tất cả đều âm tính lậu thì mình tới bây giờ 3 tháng k bị mình cũng đc tư vấn nếu bị lậu là 3 tháng đó mình k điều trị thì nòng súng của mình bị cắt rồi nên mình cũng k lo nữa :v bây giờ mình chỉ lo mỗi smg thôi mà cũng đc anh chị trên diễn đàn này tư vấn nên mình cũng giảm đc 80% lo sợ vì mình sợ nó chuyển sang ung thư mình là con trai nên k xét nghiệm hpv đc . mình nghỉ chắc là do mình may mắn hơn các bạn và từ đó mình thề là k bao giờ có suy nghỉ qhe với gmd nữa sợ lắm bạn cố lên còn sống ngày nào hãy giúp ít cho xã hội ngày đó đi bạn ơi mà bạn xn hiv sau mấy tháng vậy

cảm ơn bạn, mình đang rất mạnh mẽ. Mình chỉ mong có thể yếu đuối để òa khóc, để thú nhận hết tất cả với mọi ng nhưng quá khó vì mình trót mang cái vỏ bề ngoài mạnh mẽ đó rồi.

laptop11
09-08-2017, 23:14
Mình vừa thức dậy sau đêm đầu tiền dùng arv, vẫn còn choáng nhẹ nhưng vẫn đi đứng được. Ngày điều trị đầu tiên trôi qua nhẹ nhàng, cuộc đời của kẻ HIV sẽ tiếp tục sống và sống nhờ thuốc.

22t, quá trẻ để mọi thứ bắt đầu. Vừa ra trường, tìm dc công việc ổn định, cứ tưởng mọi thứ như thế xuông sẽ trôi đi, 1 tương lai rộng mở. Thế mà bây giờ phải uống arv để duy trì sự sống. Mình đã tự tay mình bóp chết tương lai mình.

22t, mình đã từng đấu tranh với bản thân để tìm được chính mình. Mình là GAY, mình thích con trai và làm tình với con trai. Cuộc sống của 1 đứa trẻ đôi mươi bị cuốn vào cái dục vọng không lối thoát và bây giờ phải trả giá bằng tuổi trẻ và mạng sống của mình.

Ngày mình đi xét nghiệm, tinh thần sẵn sàng để đối đầu với mọi kết quả. Mình biết dù thế nào thì mình cũng phải sống tiếp. Cầm kq dương tính, mình chỉ cười vì k thể khóc nổi. Cả chiều hôm đó, mình k buồn, 1 cảm giác lâng lâng miên man trong lòng đầu tội lỗi. 1 đứa con ngoan ngoản trong mặt nhiều ng, được nuôi dạy ăn học, có hiểu biết thế mà tự đẩy mình đến cái chết.

Bây giờ mõi ng thức dậy còn đi đứng được, còn cười nói dc là ân huệ. Mình đã chết nữa cuộc đời, nữa cuộc đời còn lại mình sống vì gd vì ng mình thương yêu. Thật khó để có thể nói cho cha mẹ mình biết đứa con họ nuôi nấn dạy vổ mấy chục năm qua đã sống buông thả và vướng phải HIV. Mõi lần nghe giọng nói ng thân qua dt, mình thấy mình đáng chết hơn là sống, mình thấy mình phí phạm cả cuộc đời. Mình từng chứng kiếm 1 ng bạn bị ung thu và phải đấu tranh từng ngày để được sống, thế mà 1 ng được sống như mình lại k biết quý trọng cuộc sống của mình. Mình k mong sẽ sống đến 60 70t, chỉ cần nhìn thấy cha mẹ mình già đi và ngã xuống thì mình đã làm xong trách nhiệm 1 đứa con.

Dạo này sức khỏe mình kém đi, mình ốm đi hẳn, từ 66kg bây giờ còn 58 59kg, ai gặp mình cũng bất ngờ vì mình thay đổi nhiều quá, quần áo mặc rộng phùng phình. Mình chỉ cười với câu hỏi của họ, họ đâu biết mình bị hiv. Dù hiv sẽ k lây qua đường giao tiếp bthg nhưng liệu ai dám quen 1 đứa bị hiv như mình. Mình lại bắt đầu sợ, mình sợ cô đơn, mình sợ phải sống 1 mình hết cuộc đời còn lại. Chắc có ai dám ở bên 1 kẻ bệnh như mình. Mình cần 1 ng để cho mình động lực đi tiếp sao mà khó quá. Mấy nay mình hay đau lưng, đi làm ngồi nhiều quá cũng đau lưng, nhức mỏi. Kết quả Cd4 = 317. Sức khỏe của mình k còn nhiều, mình đang cố sống hết mình những ngày tháng còn lại của mình cho gd mình và ng mình thương yêu nhất. Mình k đầu hàn, mình sẽ tiếp tục chiến đấu, tiếp tục uống thuốc điều đặng nhưng lỡ mệt mõi quá mình có được gục ngã k???

MÌnh chỉ muốn chia sẽ cảm xúc của 1 đứa bị H những ngày đầu tiên uống thuốc, muốn nhận dc những lời động viên của các bạn để mình có thể tiếp tục. Mình mong các bạn còn khỏe hãy biết sống thật tốt đừng để phí phạm 1 cuộc đời để rồi hối hận muộn màng như mình. Những bạn đang dùng thuốc hãy cố gắn duy trì thật tốt để mình có động lực mà noi theo.

Đoạn 4 và 5 giống hệt mình. Xin đồng cảm cùng bạn.

kind
09-08-2017, 23:20
Cố lên vượt qua em trai. Sau 3 tháng uống thuốc đúng giờ. Bổ xung thêm các loại Vitamines (nhất là D và canxi). Cd4 sẽ tăng gấp đôi. Thời gian này do em ăn uống kém, sụt kí, cộng thêm tuỷ phải làm việc nhiều sản sinh ra các tế bào lấp vào chỗ mấy tế bào bị con Virus đang gặm nhấm từng ngày mà em cảm thấy đau mỏi lưng (đoán thế). Cd4 317 cũng là may mắn cho em khi phát hiện sớm để uống thuốc.

Kinh nghiệm bản thân 3 tháng đầu anh ăn uống không tốt, hay bị thức dậy nửa đêm... tưởng chừng cd4 khó lòng lấy lại được nhưng nó đã tăng. Tăng gần 300 con trong 3 tháng đầu và giờ anh thấy cuộc sống bình thường. Tháng ngày đó coi như kỉ niệm. Đừng mang nặng mặc cảm mà cần nhất là niềm tin và hy vọng. Hãy phó thác cho ông trời em sẽ thấy tự tin đối diện với cuộc sống, với gia đình và banh bè xung quanh thôi.

cảm ơn a, e vừa uống thuốc xong. dạo này e ăn uống kém lắm, k thèm ăn, ăn ít, ngủ cũng ít do khó ngủ nên thể trạng gầy đi trong rõ nên cũng ngại giao tiếp khi bị hỏi. e đang muốn tăng cân trở lại mà khó quá.

kind
09-08-2017, 23:21
Có H thì đã sao bạn. Bạn vẫn có thể học tập, lao động và cống hiến cho xã hội được mà, hạnh phúc ở đâu? Ở ngay quanh ta. Hãy sống tốt nhất và đợi thuốc trị dứt điểm bệnh H nhé.

cảm ơn bạn

kind
09-08-2017, 23:24
Cùng cảnh ngộ, mình cũng mới phát hiện mình bị hơn 1 tháng.

mình có kq dương tình cách đây khoảng hơn 2 tuần, đầu tuần này mình có kq cd4. chắc do cd4 mình thấp nên ng ta cho điều trị bằng arv luôn. Mọi thứ diễn ra quá nhanh mình vẫn chưa thể thích nghi được bạn à

vuive90
10-08-2017, 01:14
Tôi nói thế này nhé.
ông thích gọi là ông hay là bà :) tụi chọc á
chứ vậy nè. ông đừng suy nghỉ lo lắng nhiều quá nhăn nheo da mặt hk đẹp đâu.
giờ bệnh gì củng là bệnh. Mỗi bệnh có cái khổ riêng của nó nên phải đối mặt thôi ông ơi.
Cái khổ của H+ là sống lâu hơn mấy bệnh khác :)))
chứ ông đi xét nghiệm máu mà trả kết quả ung thư gan thì chúc mừng ông. Về gom tiền mua hòm là vừa :))
giởn zậy chứ H+ giờ có gì ghê đâu. Nó kiểu như viêm soan thôi ông à. Chưa ko dức được nhưng còn có thuốc mà uống.
chứ viêm soan nó hành cho thì cả tuần ko thở nổi chứ chả đùa.
đó là mới viêm soan thôi đó. Còn chưa nói tới vẫy nến các kiễu hay là ung thư này nọ.
so ra H+ vẫn tôt là được trợ cấp này nọ chứ mấy bệnh kia còng lưng ra làm trả tiền thuốc ko thôi củng muốn chết chứ chả đùa.
chung quy đời ng mà ông. Sống chết có số cả. Ông sợ H+ nó hại chứ biết đâu đang uống cafe con oto điên nó ủi cho phát thì củng thăng chứ sống làm sao.
nói chung ông đừng nghỉ ngợi nửa. Ko chết vì H+ được đâu. Nhiều khi cái xui nó đến thì H+ Củng ko kịp trở tay. Kkkk
mà nhở hên hên người ông khoẻ cứ sống vậy tới già chết vì bệnh tuổi già thì sao.
Chia sẽ với ông 1 vụ xóm tui. Thanh niên nghiêm túc ko ăn nhậu rượu chè, ko cờ bạc đàn điếm, sáng đi làm chiều về nhà.
đang loay hoay cuốc đất trồng rau trước nhà thì con xe ben nó hút cho phát dập tè le trong bụng
tốn bao tiền của củng ko cứu nổi. Lúc nằm viện gần hấp hối hỏi hút thuốc có cảm giác ra sao? Uống rượu ngoại khác rượu đế thế nào. Đi bar vui ko. Món này ăn vị thế nào món kia ăn làm sao...
lúc đó mới ngộ ra mình còn đc thở là hạnh phúc lắm rồi đó ông.
chết thì đằng nào củng chết, còn sống là còn hưởng thụ.
vậy sao ko hưởng thụ cho sướng mà phải suy nghỉ chi cho nó nhức cái óc.
biết đâu sáng mai đi làm con Boing777 của Vietjet nó rớt trúng đầu lăng quay ra chết bất đắc kỳ tử. :))
nên sống đc ngày nào thì cứ vui vẽ ngày đó đi ông êi...
quẩy nhiệt tình vào và bớt lăng tăng lại đi....kkk
chỉ có trời hại mới chết chứ H+ ko hại đc ông đâu mà lo..

ecantuvan
10-08-2017, 06:33
hiv thì hiv thôi chứ ông làm gì có ung thư gì ở đây tụi mình con trẻ mà cứ thoải mái đi tôi lúc qtth 3 tháng asu khi biết cô đó bị H+ tôi đã strees rất nhiều sau 3 tháng tôi xn kq AT nhưng bây giờ tôi vẫn còn bị ám ảnh cũng còn hơi strees tôi nghỉ là do 1 phần tôi may mắn hơn các ông . nói thật chứ trong 3 tháng đó tôi ngày nào cũng lên mạng sreach thuốc chữa hiv + cd4 arv gì đó tùm lum sau 3 tháng tôi xn trong vòng 15p có kq AT thế mà tôi mạnh mẽ lắm cũng phải khóc tại phòng khám ai cũng nhìn ngại chết đi đc :v ko biết gọi là gì nhưng năm nay tôi mới 17t

hi_vong
10-08-2017, 06:34
Mình uống thuốc được hơn tháng mấy rồi. Khi đăng kí điều trị ngta cấp arv. Mấy tháng đầu hơi cực bị thuốc hành quá.

ecantuvan
10-08-2017, 06:46
Mình uống thuốc được hơn tháng mấy rồi. Khi đăng kí điều trị ngta cấp arv. Mấy tháng đầu hơi cực bị thuốc hành quá. tôi k bị H+ nhưng tôi chia buồn và chia sẽ cùng các ông thật buồn nếu như các ông nói bị h+ thì chắc chắn rằng bạn bè các ông sẽ xa lánh các ông tôi thì tôi k rành về mấy chuyện đó nhưng tôi có thể đồng cảm vs các ông 1 chút vì 3 tháng vừa qua tôi đã suy nghĩ + strees cứ tưỡng mình hiv nên tôi có thể hiểu đc nhiều cũng có thể là 2/10 phần cố lên đi mấy ông tôi tin thế nào cũng có ngày có thuốc chữa dứt điểm h+ mạnh mẽ lên càng suy nghỉ càng tuyệt vọng thì bệnh cũng k có hết đc chỉ làm mình nhục trí và chuyển qua cái AIDS gì đó tôi k rành thì càng kéo sự sống của các ông ít đi nữa .

kind
10-08-2017, 12:03
cảm ơn các bạn, sáng h mình hơi mệt, phần do mới dùng thuốc nên ng còn choáng, bần thần, 1 phần hình như mình bị cảm, thấy nóng, ho trong người nên nằm vật vờ sáng giờ. bây giờ cũng lếch xác dậy đi ăn để chiều còn đi làm.

kind
10-08-2017, 12:07
Tôi nói thế này nhé.
ông thích gọi là ông hay là bà :) tụi chọc á
chứ vậy nè. ông đừng suy nghỉ lo lắng nhiều quá nhăn nheo da mặt hk đẹp đâu.
giờ bệnh gì củng là bệnh. Mỗi bệnh có cái khổ riêng của nó nên phải đối mặt thôi ông ơi.
Cái khổ của H+ là sống lâu hơn mấy bệnh khác :)))
chứ ông đi xét nghiệm máu mà trả kết quả ung thư gan thì chúc mừng ông. Về gom tiền mua hòm là vừa :))
giởn zậy chứ H+ giờ có gì ghê đâu. Nó kiểu như viêm soan thôi ông à. Chưa ko dức được nhưng còn có thuốc mà uống.
chứ viêm soan nó hành cho thì cả tuần ko thở nổi chứ chả đùa.
đó là mới viêm soan thôi đó. Còn chưa nói tới vẫy nến các kiễu hay là ung thư này nọ.
so ra H+ vẫn tôt là được trợ cấp này nọ chứ mấy bệnh kia còng lưng ra làm trả tiền thuốc ko thôi củng muốn chết chứ chả đùa.
chung quy đời ng mà ông. Sống chết có số cả. Ông sợ H+ nó hại chứ biết đâu đang uống cafe con oto điên nó ủi cho phát thì củng thăng chứ sống làm sao.
nói chung ông đừng nghỉ ngợi nửa. Ko chết vì H+ được đâu. Nhiều khi cái xui nó đến thì H+ Củng ko kịp trở tay. Kkkk
mà nhở hên hên người ông khoẻ cứ sống vậy tới già chết vì bệnh tuổi già thì sao.
Chia sẽ với ông 1 vụ xóm tui. Thanh niên nghiêm túc ko ăn nhậu rượu chè, ko cờ bạc đàn điếm, sáng đi làm chiều về nhà.
đang loay hoay cuốc đất trồng rau trước nhà thì con xe ben nó hút cho phát dập tè le trong bụng
tốn bao tiền của củng ko cứu nổi. Lúc nằm viện gần hấp hối hỏi hút thuốc có cảm giác ra sao? Uống rượu ngoại khác rượu đế thế nào. Đi bar vui ko. Món này ăn vị thế nào món kia ăn làm sao...
lúc đó mới ngộ ra mình còn đc thở là hạnh phúc lắm rồi đó ông.
chết thì đằng nào củng chết, còn sống là còn hưởng thụ.
vậy sao ko hưởng thụ cho sướng mà phải suy nghỉ chi cho nó nhức cái óc.
biết đâu sáng mai đi làm con Boing777 của Vietjet nó rớt trúng đầu lăng quay ra chết bất đắc kỳ tử. :))
nên sống đc ngày nào thì cứ vui vẽ ngày đó đi ông êi...
quẩy nhiệt tình vào và bớt lăng tăng lại đi....kkk
chỉ có trời hại mới chết chứ H+ ko hại đc ông đâu mà lo..

cảm ơn bạn, bạn nc vui tính thật. Mình cũng cảm thấy mình hp hơn khối ng vi mình bị H chứ k phải là giang mai hay lậu. Mấy cái kia thì còn mặc cảm gấp trăm lần mình. Tâm lý hiện tại mình khá ổn, chỉ là nhiều khi suy nghĩ về bản thân thấy mặc cảm, tủi thân quá nên mới chia sẽ thế thôi. Nhiều khi chạy xe ngoài đường muốn đâm đầu vô xe tải chết cho rồi mà thấy mình làm thế ít kỷ quá, gd mình tốn bao nhiêu tiên của nuôi nấn ăn học mình chết đi mình khỏe rồi còn họ thì sao nền thôi ráng lếch về nhà uống thuốc. Cái bây giờ mình lo nhất là làm sao đối mặc với gia đình đây. Haizz...

kind
10-08-2017, 12:08
Mình uống thuốc được hơn tháng mấy rồi. Khi đăng kí điều trị ngta cấp arv. Mấy tháng đầu hơi cực bị thuốc hành quá.

cố lên bạn, mình cũng đang cố gắn nè

Vòng Tay
10-08-2017, 13:09
Cố lên nhé nếu buồn có thể để lại zalo mình chia sẻ chi bạn. Mình cùng +

Haiskil
10-08-2017, 15:43
Đọc dòng chia sẻ của bạn mà ngỡ như là tôi, đọc xong cảm thấy chạnh lòng. Mình vừa biết mình nhiễm vào tuần ròi, nếu bạn buồn có thể ib zalo mình để tâm sự: 0165528237, gmail: haiskil1996@gmail.com. Dù gì đi nữa mình cũng phải cố vượt qua thử thách lần này.... Cố lên bạn nhé.

Vui
10-08-2017, 19:42

Cố lên chàng trai, những dòng tâm sự của bạn y hệt hoàn cảnh của mình, nếu cầu người nói chuyện, động viên hoặc nhắc giờ uống thuốc thì cho Zalo kết bạn nha :). Chúc bạn mau khoẻ.

vuive90
11-08-2017, 01:36
cảm ơn bạn, bạn nc vui tính thật. Mình cũng cảm thấy mình hp hơn khối ng vi mình bị H chứ k phải là giang mai hay lậu. Mấy cái kia thì còn mặc cảm gấp trăm lần mình. Tâm lý hiện tại mình khá ổn, chỉ là nhiều khi suy nghĩ về bản thân thấy mặc cảm, tủi thân quá nên mới chia sẽ thế thôi. Nhiều khi chạy xe ngoài đường muốn đâm đầu vô xe tải chết cho rồi mà thấy mình làm thế ít kỷ quá, gd mình tốn bao nhiêu tiên của nuôi nấn ăn học mình chết đi mình khỏe rồi còn họ thì sao nền thôi ráng lếch về nhà uống thuốc. Cái bây giờ mình lo nhất là làm sao đối mặc với gia đình đây. Haizz...
Chết thì zể lắm ông êi. Tui chỉ ông mấy cách này hay lắm mà ông chết ngay trong đêm ko biết gì luôn.
nhưng chết thì zể sống được người ta mới nể. Bởi làm gì có kỹ lục nào chết nhanh nhất thế giới đâu. Chỉ có kỹ lục ng sống lâu năm nhất mà chưa chịu thế.. kkk
biết đâu ông sẽ là ng nắm giử kỹ lục ng có H+ sống lâu năm nhất thì sao.
với lại chuyện gia đình thì cứ giử kín thôi. Biết là chuyện sớm muộn nhưng giấu tới đâu hay tới đó.. ba mẹvui đx ngày nài là hp ngày đó.
mà ông củng chuẩn bị tinh thần cho việc đối diện đi vì kim trong bọc lâu ngày cũng lõi thôi
chuẩn bị tâm lý lên đạn bắn chíu chíu chiu...
mà hk khéo lúc gđ biết đx thì tâm lý mình còn thoải mái hơn ấy chứ.
nhưng cứ để ba mẹ vui đi đã. 1 ngày trôi qua là cả tỉ niềm vui mà.
tui còn đang chật vật với smg điều trị mãi ko xong đây.
cố lên má. 5ting

kind
11-08-2017, 11:07
mấy bạn cho mình hỏi, cd4 317 tức là mình bị gd mấy, lâu chưa ạ.
Mình vừa bào cho ng mình thương, họ sốc lắm, bây h mình phải làm việc tư tưởng cho họ, khoảng 6 7 tháng nay chúng mình chưa quan hệ, có phải khả năng họ bị thấp lắm k?

Tuanmecsedec
11-08-2017, 14:14
Mình vừa bào cho ng mình thương, họ sốc lắm, bây h mình phải làm việc tư tưởng cho họ, khoảng 6 7 tháng nay chúng mình chưa quan hệ, có phải khả năng họ bị thấp lắm k?

Không có dựa vào CD4 mà biết bị bao lâu được.Ở người trưởng thành và trẻ trên 6 tuổi: Bình thường có số lượng CD4 dao động từ 500-1200/mm3 huyết tương. CD4 giảm khi bạn bị nhiễm khuẩn, stress, hút thuốc lá, đang ở chu kỳ kinh nguyệt. Phụ nữ có số lượng tế bào CD4 cao hơn nam giới khoảng 100/mm3 tuy nhiên không có giá trị trong tiên lượng bệnh. Ở trẻ em: CD4 ở trẻ dưới 6 tháng tuổi vào khoảng 3.000; trẻ dưới 1 tuổi: 1.500; trẻ 1-6 tuổi: trên 1000.

Ở người nhiễm HIV, mỗi ngày ước tính có hàng tỉ tế bào CD4 bị HIV tiêu diệt nhưng đồng thời cũng có hàng tỉ tế bào CD4 được sinh ra. Tuy nhiên theo thời gian, tủy xương bị mệt mỏi dẫn đến số lượng CD4 sinh ra không đủ để bù vào số lượng CD4 chết đi. Đây là nguyên nhân dẫn đến sự giảm dần tế bào CD4 theo thời gian. Trung bình một năm, số lượng tế bào CD4 bị mất đi vào khoảng 40-60 tế bào/mm3 huyết tương. Như vậy, một người nhiễm HIV thông thường có khoảng 5-10 năm sống bình thường khỏe mạnh mà không cần điều trị. Tuy nhiên cũng có một số người sống suốt đời khỏe mạnh với số lượng CD4 ở mức cao và lượng virus trong máu ở mức thấp.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

vuive90
12-08-2017, 00:56
tôi mới uống trước má 1 tháng cd4 có 202 thôi má ơi.
bị lâu hay chưa ko quan trọng. quan trọng nằm ở chổ cố gắn bây giờ và ngày mai và sau này mình cd4 tăng cao tới mức dưới ngưỡn gần như ko có bệnh là tốt rồi.
còn người bạn của bạn thì cứ làm tư tưởng và bồi bổ kiến thức về H để 2 người sống thật vui về sau này thôi

kind
12-08-2017, 09:10
tôi mới uống trước má 1 tháng cd4 có 202 thôi má ơi.
bị lâu hay chưa ko quan trọng. quan trọng nằm ở chổ cố gắn bây giờ và ngày mai và sau này mình cd4 tăng cao tới mức dưới ngưỡn gần như ko có bệnh là tốt rồi.
còn người bạn của bạn thì cứ làm tư tưởng và bồi bổ kiến thức về H để 2 người sống thật vui về sau này thôi

2 hôm nay mình mệt quá bạn à, mình bị sốt cao. Cứ hêt thuốc hạ sốt ng lại nóng hừng hực như lửa, k ăn uống dc gi, mình mệt mõi quá.

Vui
12-08-2017, 18:03
2 hôm nay mình mệt quá bạn à, mình bị sốt cao. Cứ hêt thuốc hạ sốt ng lại nóng hừng hực như lửa, k ăn uống dc gi, mình mệt mõi quá.
Bạn điều trị ở opc nào, điện thoại cho bác sĩ đi

kind
12-08-2017, 20:52
Bạn điều trị ở opc nào, điện thoại cho bác sĩ đi

hôm nay mình vừa đi đến bv khám thì bs bảo mình bị viêm amidan, suc khoe hiện tai tạm ổn, nhưng còn mệt mõi và biếng ăn

vuive90
13-08-2017, 05:10
Cho tui hỏi ông mấy câu nha.
Ông làm nghề gì zạ?
ngày chưa bị H+ ông thường chơi những trò gì?
và bạn bè thân thiết của ông được bao nhiêu người?
bao nhiêu người ông có thể tâm sự được?

Vui
13-08-2017, 07:54
hôm nay mình vừa đi đến bv khám thì bs bảo mình bị viêm amidan, suc khoe hiện tai tạm ổn, nhưng còn mệt mõi và biếng ăn
Bạn mua nước muối sinh lí súc miệng để mau hết, đi tai mũi họng khám chưa? Cố gắng ăn vào thì mới có sức khoẻ được bạn ơi. Ăn những đồ dễ nuốt ấy.