PDA

View Full Version : kim xăm đâm vào ngón tay cái ngay dấu vân tay

tranquockhuong
10-08-2017, 01:03
xin chào các anh chị e mong các a chị tư vấn giúp e ạ
em làm nghề thợ xăm chẳn may hôm nay trong lúc e xăm do sơ ý e làm kim đâm vào ngón tay cái gần vân tay của ngón tay cái em có đeo bao tay kim thì có máu và mực của khác xăm trên kim ạ lúc đâm vào e có cảm giác đau nhưng tháo bao tay ra thì không có vết máu và e thử lấy kim xăm đâm vào cái bao tay tháo ra xem thử thì thấy kim đâm xuyên qua vì e chỉnh kim hơi sâu lúc đâm có cảm giác hơi đau e có nguy cơ nhiễm HIV không ạ mong anh chị tư vấn giúp e e lo quá ạ

songlanhmanh88
10-08-2017, 09:24
em làm nghề thợ xăm chẳn may hôm nay trong lúc e xăm do sơ ý e làm kim đâm vào ngón tay cái gần vân tay của ngón tay cái em có đeo bao tay kim thì có máu và mực của khác xăm trên kim ạ lúc đâm vào e có cảm giác đau nhưng tháo bao tay ra thì không có vết máu và e thử lấy kim xăm đâm vào cái bao tay tháo ra xem thử thì thấy kim đâm xuyên qua vì e chỉnh kim hơi sâu lúc đâm có cảm giác hơi đau e có nguy cơ nhiễm HIV không ạ mong anh chị tư vấn giúp e e lo quá ạ
Kim xăm đó đâm vào tay Bạn có sâu và chảy máu ko? Nếu như đúng như vậy thì có nguy cơ nhé Bạn

tranquockhuong
10-08-2017, 13:07
hình như không có máu chảy ạ với lại đâm vào tay e thấy hơi đau vs lại đâm gần khỏe móng tay ạ e xem thì không thấy máu chảy bây giờ nhấn vào hình như thấy hơi nhứt ngay chổ lúc đâm kim là có vết mực nhưng e chùi ra rồi ạ nếu chùi ra đc chắc là phía bến tay da tay phải ko ạ tại vì kim xăm có mực đâm vào là mực dính ngay nhưng lúc đó e chùi ra rồi ạ

kichducchaymau
10-08-2017, 13:28
Anh Tuanmecsedec bảo kim xăm không có cấu tao chứa máu nên sẽ không có nguy cơ trong trường hợp này. Xăm chung kim anh ấy còn bảo không sao mà, sao diendan mình có nhiều kiến thức không rõ ràng thật sự làm cho người cần được tư vấn lo gấp bội

songlanhmanh88
10-08-2017, 13:33
hình như không có máu chảy ạ với lại đâm vào tay e thấy hơi đau vs lại đâm gần khỏe móng tay ạ e xem thì không thấy máu chảy bây giờ nhấn vào hình như thấy hơi nhứt ngay chổ lúc đâm kim là có vết mực nhưng e chùi ra rồi ạ nếu chùi ra đc chắc là phía bến tay da tay phải ko ạ tại vì kim xăm có mực đâm vào là mực dính ngay nhưng lúc đó e chùi ra rồi ạ
Vì cấu tạo của máy Xăm là Mô tô quay liên tục Nên đã xăm người đó và Bạn nói đang chảy máu nhiều và mô tô vẫn quay rất nhanh và đâm trúng vào Bạn chảy máu. Thời gian chưa đến 0.1 giây như vậy là vẫn có nguy cơ đấy

songlanhmanh88
10-08-2017, 13:35
Anh Tuanmecsedec bảo kim xăm không có cấu tao chứa máu nên sẽ không có nguy cơ trong trường hợp này. Xăm chung kim anh ấy còn bảo không sao mà, sao diendan mình có nhiều kiến thức không rõ ràng thật sự làm cho người cần được tư vấn lo gấp bội
Xăm chung kim nhưng thời gian trên 2 phút nhé Bạn, Bạn đã thấy máy xăm chưa? Nó là 1 mô tô quay rất là nhanh và liên tục khi đã xăm người khách bị chảy máu thì chưa đến 0.1 giây nó đã găm vào người Bạn ấy chảy máu rồi. Bạn có đọc hết chưa vậy?

tranquockhuong
10-08-2017, 14:00
dạ là lúc xăm là kim tiếp xúc vs ng khách rất lâu ạ và máu sẻ trung vs mực máu chảy ra cũng nhiều ạ do sơ ý e làm kim đâm vào gần cạnh khóe móng tay lúc đó e giật mình và nhận biết là có cảm giác hơi đau ngay ạ lúc em gở bao tay ra là thấy có vết mực ngay đó nhưng chùi thì hết ngay ạ vì mực xăm vào da là dính luôn chứ suốt đời e cũng ko rành lúc đó hoang mang quá ko nhớ là có máu hay không nhưng e lấy bao tay để đưa kim thử vào thì thấy kim đi xuyên qua bao tay ạ kim dài khoản 2mm ạ e có đo kim

songlanhmanh88
10-08-2017, 14:24
dạ là lúc xăm là kim tiếp xúc vs ng khách rất lâu ạ và máu sẻ trung vs mực máu chảy ra cũng nhiều ạ do sơ ý e làm kim đâm vào gần cạnh khóe móng tay lúc đó e giật mình và nhận biết là có cảm giác hơi đau ngay ạ lúc em gở bao tay ra là thấy có vết mực ngay đó nhưng chùi thì hết ngay ạ vì mực xăm vào da là dính luôn chứ suốt đời e cũng ko rành lúc đó hoang mang quá ko nhớ là có máu hay không nhưng e lấy bao tay để đưa kim thử vào thì thấy kim đi xuyên qua bao tay ạ kim dài khoản 2mm ạ e có đo kim
Vậy thì kim đâm bên khóe tay của Bạn như vậy tức là vẹt ngoài da, Như vậy là không có Nguy Cơ

tranquockhuong
10-08-2017, 14:49
kim sâu 2mm gần dấu vân tay có nguy cơ cao ko ạ

Tuanmecsedec
10-08-2017, 15:59

kim sâu 2mm gần dấu vân tay có nguy cơ cao ko ạ

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

tranquockhuong
10-08-2017, 23:48
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sao e ấn vào chổ đó lại còn có cảm giác hơi hốn hốn ạ e lo quá

tranquockhuong
11-08-2017, 02:23
E ấn vào chổ kim đâm cảm giác hốn hốn quá ạ Bất cẩn trong lúc làm quá

Tuanmecsedec
11-08-2017, 06:38
sao e ấn vào chổ đó lại còn có cảm giác hơi hốn hốn ạ e lo quá

E ấn vào chổ kim đâm cảm giác hốn hốn quá ạ Bất cẩn trong lúc làm quá

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Charles
11-08-2017, 09:13

Bạn kiểm tra tay không chảy máu và chùi mực hết luôn chứng tỏ kim không đâm sâu vào tay, do bạn có sử dụng găng tay nên kim chỉ đâm qua găng tay rồi chạm tới phần da của bạn thôi. Vì vậy bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

tranquockhuong
11-08-2017, 15:17
Dạ nếu như lúc đó kim đâm vào máu chưa kiệp chảy ra hoặc là có chảy ít hoặc là thắm vào mực e không thấy được liệu có sao không ạ tại e ấn vào thấy hốn hốn ạ

Tuanmecsedec
11-08-2017, 15:22
Dạ nếu như lúc đó kim đâm vào máu chưa kiệp chảy ra hoặc là có chảy ít hoặc là thắm vào mực e không thấy được liệu có sao không ạ tại e ấn vào thấy hốn hốn ạ

Bạn yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn,bạn không có nguy cơ đâu.

tranquockhuong
14-08-2017, 00:43
dạ nếu kim đâm xuyên qua bao tay máu chảy ít cũng không có nguy cơ ạ

tranquockhuong
14-08-2017, 02:08
e nhớ lúc đó kim đâm vào e có tháo bao tay ra xem chùi còn dính mực ngay đó rồi khoản 30 phút sau e tháo bao tay ra xem ấn vào thấy thôn thốn ạ nếu lúc đâm có máu cách khoản thời gian xăm xong 30 phút e nặn máu nếu nặn máu còn ra không ạ vì lúc đâm kim e có cảm giác đau ngay kim lúc đó chỉnh 2->3mm ạ nếu có máu ít e có nguy cơ không ạ

Tuanmecsedec
14-08-2017, 07:16
dạ nếu kim đâm xuyên qua bao tay máu chảy ít cũng không có nguy cơ ạ

e nhớ lúc đó kim đâm vào e có tháo bao tay ra xem chùi còn dính mực ngay đó rồi khoản 30 phút sau e tháo bao tay ra xem ấn vào thấy thôn thốn ạ nếu lúc đâm có máu cách khoản thời gian xăm xong 30 phút e nặn máu nếu nặn máu còn ra không ạ vì lúc đâm kim e có cảm giác đau ngay kim lúc đó chỉnh 2->3mm ạ nếu có máu ít e có nguy cơ không ạ

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại

tranquockhuong
16-08-2017, 01:23
Dạ e làm công việc này để có kinh tế phụ giúp gia đình e xin lỗi và mong a thông cảm cho em ạ em sợ lở có nguy cơ sẽ không phụ giúp cho gia đình em ạtại công việc dễ tiếp súc với nguy cơ nhiễm HIV nên e lo ạ với lại hôm đó em cũng không rành là máu có chảy ra hay không hoặc là ít hay nhiều em cũng không nhớ gõ nên em hoang mang mới nhờ a/c tư vấn giúp em em cũng khồn nhớ là lúc đó máu có chảy ra hay không nữa

tranquockhuong
16-08-2017, 01:27
Nếu như kim đâm xuyên bao tay có chảy máu nhiều hoặc ít là có nguy cơ phải không ạ

tranquockhuong
16-08-2017, 01:33
Tại vì kim xăm có ngồi xăm để chấm mực xăm mực với máu sẽ trộn trung và lưu trên ngồi xăm đó nên e sợ đâm vào sẽ dễ xuyên qua da có nguy cơ lắm ạ

Charles
16-08-2017, 06:36
Nếu như kim đâm xuyên bao tay có chảy máu nhiều hoặc ít là có nguy cơ phải không ạ

Tại vì kim xăm có ngồi xăm để chấm mực xăm mực với máu sẽ trộn trung và lưu trên ngồi xăm đó nên e sợ đâm vào sẽ dễ xuyên qua da có nguy cơ lắm ạ

Bạn được tư vấn không sao mà cảm thấy không yên tâm thì đi XN nhé.

tranquockhuong
16-08-2017, 06:54
Kim đâm xuyên bao tay nếu tay chảy máu ít cũng không có nguy cơ ạ

Tuanmecsedec
16-08-2017, 07:38

Kim đâm xuyên bao tay nếu tay chảy máu ít cũng không có nguy cơ ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

tranquockhuong
01-11-2017, 01:57
A/C tư vấn cho e hỏi là hôm nay trong lúc xăm mực bắn vào mắt nhưng ít trong mực xăm có máu vậy khi văng vào mắt e có nguy cơ không ạ em lo quá ạ

Tuanmecsedec
01-11-2017, 06:55
A/C tư vấn cho e hỏi là hôm nay trong lúc xăm mực bắn vào mắt nhưng ít trong mực xăm có máu vậy khi văng vào mắt e có nguy cơ không ạ em lo quá ạ

HIV 100% không thể tồn tại trong mực xăm để lây nhiễm cho người khác.

tranquockhuong
01-11-2017, 09:02
mực cũng là dạng nước khi xăm tiếp xúc với máu tại sao lại không có HIV trong đó ạ e đọc thấy HIV có thể sông trong môi trường dạng nước ẩm ướt ạ

Tuanmecsedec
01-11-2017, 09:28
mực cũng là dạng nước khi xăm tiếp xúc với máu tại sao lại không có HIV trong đó ạ e đọc thấy HIV có thể sông trong môi trường dạng nước ẩm ướt ạ

Tuanmecsedec từ trước đến nay rất phản cảm những thành viên vừa hỏi lại vừa ra vẻ am hiểu.Nếu am hiểu thì tự mình giải quyết đi,lên diễn đàn hỏi tư vấn để làm gì.

Nếu cảm thấy không hiểu hay không biết thì hỏi để người ta tư vấn,khi tư vấn thì phải tin.Còn cảm thấy không tin những lời tư vấn thì đừng hỏi,để không làm mất thời gian của đôi bên.

Ông bà ta có câu : Không biết thì dựa cột mà nghe.

Trở lại vấn đề chính của bạn,Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

tranquockhuong
22-11-2017, 18:11
A/C cho e hỏi là hôm nay e sơ ý soạn bỏ kim xăm củ để khô cũng tầm 7 ngày rồi ạ e sơ ý để kim đâm vào cạnh khoé móng tay và có máu chảy ít ngay vết kim đâm và không có mang bao tay ạ sin anh chị tư vấn e có nguy cơ không ạ e lo quá

Charles
22-11-2017, 18:14
A/C cho e hỏi là hôm nay e sơ ý soạn bỏ kim xăm củ để khô cũng tầm 7 ngày rồi ạ e sơ ý để kim đâm vào cạnh khoé móng tay và có máu chảy ít ngay vết kim đâm và không có mang bao tay ạ sin anh chị tư vấn e có nguy cơ không ạ e lo quá

Không có nguy cơ, vì kim xăm đã để 7 ngày thì virus chết mục xương rồi.

tranquockhuong
22-11-2017, 18:24
3.4 ngày thì sao ạ e không nhớ gõ nhưng mực đã khô rồi ạ

Charles
22-11-2017, 18:27
3.4 ngày thì sao ạ e không nhớ gõ nhưng mực đã khô rồi ạ

3-4 phút thôi virus cũng đã chết khô rồi, không cần tới 3-4 ngày.

Tuanmecsedec
22-11-2017, 19:32

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm 100% không sao.