PDA

View Full Version : massage oral sex, dv có vết trầy, nhân viên bị chảy máu nứu răng.... :(

namhoangsg
14-08-2017, 22:49
Em chào các anh, như đã nói ở tiêu đề, em có đi massage với mấy ng bạn lúc chiều, có oral sex ko bao, nhân viên làm rất mạnh, làm xong nhân viên nói lông dvat của em làm trầy nướu răng gây chảy máu, khi đó em cũng không để ý lắm. Khi về nhà đèn sáng em mới thấy đầu dvat bị trầy 1 chút, có chỗ tụ máu bầm hơi nổi lên 1 đường đưới lớp da đầu dvat như con đỉa dài khoảng 2mm, kế đó có 1 chỗ bị đỏ và hơp rộp lên một chút hình tròn đuòng kính khoảng 4mm.

Các anh cho em hỏi có phải do da đầu dvat em quá mỏng và nhạy cảm nên mới bị như vậy do ma sát nhiều hay vì 1 nguyên nhân khác ?
Các anh có thể tư vấn giúp em nguy cơ lây các bệnh td đc ko ạ, nhất là HIV em hoang mang quá ạ.
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Charles
15-08-2017, 06:55
Em chào các anh, như đã nói ở tiêu đề, em có đi massage với mấy ng bạn lúc chiều, có oral sex ko bao, nhân viên làm rất mạnh, làm xong nhân viên nói lông dvat của em làm trầy nướu răng gây chảy máu, khi đó em cũng không để ý lắm. Khi về nhà đèn sáng em mới thấy đầu dvat bị trầy 1 chút, có chỗ tụ máu bầm hơi nổi lên 1 đường đưới lớp da đầu dvat như con đỉa dài khoảng 2mm, kế đó có 1 chỗ bị đỏ và hơp rộp lên một chút hình tròn đuòng kính khoảng 4mm.

Các anh cho em hỏi có phải do da đầu dvat em quá mỏng và nhạy cảm nên mới bị như vậy do ma sát nhiều hay vì 1 nguyên nhân khác ?
Các anh có thể tư vấn giúp em nguy cơ lây các bệnh td đc ko ạ, nhất là HIV em hoang mang quá ạ.
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Dùng miệng kích dục không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, gan B, SMG..

- Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị.

- Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, thường chỉ khám khi có biểu hiện;

- Giang mai và viêm gan B phải XN mới rõ, bạn XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần.

namhoangsg
15-08-2017, 12:58
Thanks anh,
Em có nên uống thuốc chống phơi nhiễm k ạ, em vẫn hoang mang quá vì thấy dv có bị xước và nhân viên có nói bị chảy máu nướu răng....
Sau 4 tuần chắc chắn em sẽ đi XN ...

Charles
15-08-2017, 14:13
Thanks anh,
Em có nên uống thuốc chống phơi nhiễm k ạ, em vẫn hoang mang quá vì thấy dv có bị xước và nhân viên có nói bị chảy máu nướu răng....
Sau 4 tuần chắc chắn em sẽ đi XN ...

Bạn không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
16-08-2017, 06:52

Em cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.