PDA

View Full Version : Oral sex , bị ngứa dương vật, có phải bị nhiễm HIV?

buonba123
16-08-2017, 01:38
Ad ơi cách đấy 3 năm em có đi massa và đc oral sex, em không thấy bị chầy sước gì hết, lúc em về cỡ mấy ngày sau thì em bị ngứa dương vật và nổi lên những hạt còn được gọi là hạt ngọc dương vật, sau đó em rửa sạch sẽ thì từ từ hết ngứa và trở lại bt đến bây giờ, vậy theo ad em có nguy cơ bị Hiv không ạ?

Charles
16-08-2017, 06:32
Ad ơi cách đấy 3 năm em có đi massa và đc oral sex, em không thấy bị chầy sước gì hết, lúc em về cỡ mấy ngày sau thì em bị ngứa dương vật và nổi lên những hạt còn được gọi là hạt ngọc dương vật, sau đó em rửa sạch sẽ thì từ từ hết ngứa và trở lại bt đến bây giờ, vậy theo ad em có nguy cơ bị Hiv không ạ?

Bạn không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
16-08-2017, 07:00

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

buonba123
16-08-2017, 12:19
Em có Em có bị nổi mụn ở lưng, không biết có phải do bị viêm gan B không ạ.bị nổi mụn ở lưng, không biết có phải do bị viêm gan B không ạ.?

songlanhmanh88
16-08-2017, 14:04
OS không có nguy cơ với HIV nên bạn yên tâm

Nhưng cũng Bạn cũng nên đi XN Viêm Gan B và Giang Mai coi thế nào nhé

Tuanmecsedec
16-08-2017, 14:52
Em có Em có bị nổi mụn ở lưng, không biết có phải do bị viêm gan B không ạ.bị nổi mụn ở lưng, không biết có phải do bị viêm gan B không ạ.?

Muốn biết có bị viêm gan B hay không thì phải đi xét nghiệm bạn,còn lưng nổi mụn thì nóng trong người vẫn nổi bình thường.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

buonba123
16-08-2017, 22:07
Ad cho em hỏi , có phải là mình quan hệ với người có hiv thì mới bị nhiễm còn người đó không bị sẽ không bị nhiễm đúng không ạ.

Charles
16-08-2017, 22:18
Ad cho em hỏi , có phải là mình quan hệ với người có hiv thì mới bị nhiễm còn người đó không bị sẽ không bị nhiễm đúng không ạ.

HIV là bệnh lây từ người sang người, vì vậy nếu đối tác không có HIV thì lấy gì lây sang mình được.

buonba123
16-08-2017, 22:33
Có đảm bảo là os thì không bị HiV không anh, tại em thấy dương vật em không có bị gì, Nhưng khoảng mấy ngày sau em có đi chơi biển và có ăn hải sản nhiều , và đá banh rồi mồ hôi chảy ướt lưng sau đó bị nổi mụn nhỏ ở lưng , nhưng không nhiều, không biết em có bị nhiễm gì khác không. Hôm nay em có đi thử hết rồi ạ, phải đợi 1 tuần mới cho kết quả, em lo lắng quá​

songlanhmanh88
16-08-2017, 22:47
Có đảm bảo là os thì không bị HiV không anh, tại em thấy dương vật em không có bị gì, Nhưng khoảng mấy ngày sau em có đi chơi biển và có ăn hải sản nhiều , và đá banh rồi mồ hôi chảy ướt lưng sau đó bị nổi mụn nhỏ ở lưng , nhưng không nhiều, không biết em có bị nhiễm gì khác không. Hôm nay em có đi thử hết rồi ạ, phải đợi 1 tuần mới cho kết quả, em lo lắng quá​
Kết quả sẽ ÂM TÍNH thôi nên Bạn yên tâm

buonba123
17-08-2017, 01:34
Ad ơi, cách đây hơn nửa năm em có quan hệ với bạn gái em 17 tuổi cô ấy không thường xuyên đi chơi hay quan hệ với nhiều người, cô ấy nói với em là cô ấy đến ngày kinh nguyệt nhưng không thấy chảy máu, và tự nhiên sau khi em và cô ấy quan hệ không xài bcs thì cô ấy thì cách 1 tuần sau cô ấy bị chảy máu, vậy thì em có bị nhiễm hiv hay không ạ.Và Em cũng chỉ nhấp được 2 hoặc 3 cái tại vì phần dưới của cô ấy khô lúc em rút ra thì dương vật của em không có vấn đề gì hết, vậy theo anh em có nguy cơ bị hiv k ạ?
Ad cho em hỏi lí do vì sao đến ngày kinh nguyệt cô ấy lại không bị chảy máu, và sau khi em quan hệ với cô ấy xong thì lại bị chảy máu, liểu có phải là đang tuổi dậy thì , thì không chắc đưỡ ngày nào nó chảy không ad?

Tuanmecsedec
17-08-2017, 06:33

HIV phải lây truyền từ người có HIV sang người lành bạn.

Tuanmecsedec
17-08-2017, 06:35
Ad ơi, cách đây hơn nửa năm em có quan hệ với bạn gái em 17 tuổi cô ấy không thường xuyên đi chơi hay quan hệ với nhiều người, cô ấy nói với em là cô ấy đến ngày kinh nguyệt nhưng không thấy chảy máu, và tự nhiên sau khi em và cô ấy quan hệ không xài bcs thì cô ấy thì cách 1 tuần sau cô ấy bị chảy máu, vậy thì em có bị nhiễm hiv hay không ạ.Và Em cũng chỉ nhấp được 2 hoặc 3 cái tại vì phần dưới của cô ấy khô lúc em rút ra thì dương vật của em không có vấn đề gì hết, vậy theo anh em có nguy cơ bị hiv k ạ?
Ad cho em hỏi lí do vì sao đến ngày kinh nguyệt cô ấy lại không bị chảy máu, và sau khi em quan hệ với cô ấy xong thì lại bị chảy máu, liểu có phải là đang tuổi dậy thì , thì không chắc đưỡ ngày nào nó chảy không ad?

Bạn chỉ nhấp 2,3 cái không sao.

buonba123
17-08-2017, 23:57
Ad ơi cách đây hơn nửa năm em quan hệ không bcs với bạn gái, và gần 4 tuần em có đi massa và dc oral sex , em mới xét nghiễm tất cả các bệnh lậu và kết quả âm tính vậy có chuẩn chưa ad? Hay em còn phải xét nghiệm thêm 1 lần nữa ạ?Lúc về dương vật của em không có bị vấn đề gì, vậy liệu em có nguy cơ nhiễm hiv không ạ?

Tuanmecsedec
18-08-2017, 06:40
Ad ơi cách đây hơn nửa năm em quan hệ không bcs với bạn gái, và gần 4 tuần em có đi massa và dc oral sex , em mới xét nghiễm tất cả các bệnh lậu và kết quả âm tính vậy có chuẩn chưa ad? Hay em còn phải xét nghiệm thêm 1 lần nữa ạ?Lúc về dương vật của em không có bị vấn đề gì, vậy liệu em có nguy cơ nhiễm hiv không ạ?
Bạn không cần xét nghiệm nữa,bạn yên tâm kết quả đó.

buonba123
22-08-2017, 00:05
Anh ơi tự nhiên dương vật em bị nổi 1 hạt mẩn đỏ như này nó không đau không ngứa, em lo quá không biết có bị gì không

Charles
22-08-2017, 07:13
Anh ơi tự nhiên dương vật em bị nổi 1 hạt mẩn đỏ như này nó không đau không ngứa, em lo quá không biết có bị gì không

Không đau không ngứa thì không có gì phải lo đâu bạn. Bạn cứ theo dõi, nếu thấy phát triển lên thì đi khám trực tiếp nhé.

Tuanmecsedec
22-08-2017, 07:37

Không có gì mà phải xoắn hết bạn.

buonba123
22-08-2017, 17:39
Anh ơi 4 tuần sau khi được oral sex thì em xét nghiệm giang mai âm tính , vậy có chắc chắn là không bị chưa anh?

Charles
22-08-2017, 17:41
Anh ơi 4 tuần sau khi được oral sex thì em xét nghiệm giang mai âm tính , vậy có chắc chắn là không bị chưa anh?

Bạn yên tâm với kết quả này.

buonba123
22-08-2017, 17:45
Bị sang giang mai thì nó là 1 vết loét đúng không anh?

Charles
22-08-2017, 19:42
Bị sang giang mai thì nó là 1 vết loét đúng không anh?

Giang mai muốn biết bạn phải XN, không dựa vào biểu hiện để chấn đoán.

Tuanmecsedec
22-08-2017, 20:04

Nếu vậy bạn yên tâm không bị giang mai rồi.

buonba123
23-08-2017, 13:19
Ad ơi cho em hỏi cái này có phải là smg ko anh hay là 1 cái gì đó em lo quá, hôm qua em đi tắm rm rửa dương vật bằng dầu gội đầu và sau đó em thấy nó, có phải em bị dị ứng không hay bị gì ạ?

buonba123
23-08-2017, 13:22

Tuanmecsedec
23-08-2017, 14:18
Ad ơi cho em hỏi cái này có phải là smg ko anh hay là 1 cái gì đó em lo quá, hôm qua em đi tắm rm rửa dương vật bằng dầu gội đầu và sau đó em thấy nó, có phải em bị dị ứng không hay bị gì ạ?

Không phải sùi mào gà bạn.

buonba123
23-08-2017, 20:28
Anh ơi cho em hỏi, dương vật em bị cái mụn nhỏ đó vậy em có phải bị bệnh gì không anh?

Charles
23-08-2017, 20:34
Anh ơi cho em hỏi, dương vật em bị cái mụn nhỏ đó vậy em có phải bị bệnh gì không anh?

BQT đã trả lời bạn rồi. Nếu bạn vẫn lo lắng thì nên đi khám trực tiếp.

Tuanmecsedec
24-08-2017, 07:11

Bình thường thôi không phải bị bệnh gì hết.

buonba123
25-08-2017, 16:12
Anh ơi hôm nay nó nổi them 2 cục anh ạ,em lo quá

songlanhmanh88
25-08-2017, 16:16
Đi gặp BS Da liễu để kiểm tra đi Bạn

buonba123
25-08-2017, 16:18
vậy đây có phải sùi mào gà không anh? Em sợ quá

songlanhmanh88
25-08-2017, 16:19
Đó ko phải là SMG, Chắc Bạn vệ sinh kém nên mới như Vậy

Charles
25-08-2017, 18:25

Bạn nên đi khám trực tiếp Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn.

Tuanmecsedec
26-08-2017, 07:20

Không phải sùi mào gà đâu bạn.

buonba123
26-08-2017, 22:11
Anh ơi vậy đây có phải là mụn rộp sinh dục hay gì không anh?

Tuanmecsedec
27-08-2017, 07:31
Anh ơi vậy đây có phải là mụn rộp sinh dục hay gì không anh?

Bạn có thể đi khám trực tiếp Bác Sĩ,theo như trong hình bạn có thể bị dị ứng thôi.

buonba123
30-08-2017, 03:44
Ad cho em hỏi, đi massa được gái oralsex sau 4 tuần đi xét nghiệm giang mai kết quả âm tính vậy có được chưa AD ?

Tuanmecsedec
30-08-2017, 07:03
Ad cho em hỏi, đi massa được gái oralsex sau 4 tuần đi xét nghiệm giang mai kết quả âm tính vậy có được chưa AD ?

Sau 4 tuần bạn xét nghiệm giang mai âm tính thì yên tâm mình không bị.

buonba123
30-08-2017, 20:58
Anh ơi cho em hỏi vết loét do giang mai nhìn nó như nào hả anh? Ý em là ở dương vật ấy

Charles
30-08-2017, 21:06
Anh ơi cho em hỏi vết loét do giang mai nhìn nó như nào hả anh? Ý em là ở dương vật ấy

Không có biểu hiện đặc trưng nào để nhận biết giang mai, muốn biết bạn phải XN máu.

Tuanmecsedec
31-08-2017, 06:59

Giang mai chỉ có xét nghiệm mới biết bạn.Bạn cũng đã đi xét nghiệm âm tính rồi thì yên tâm đi.