PDA

View Full Version : Anh tuấn ơi cho em hỏi về thuốc phơi nhiễm

Nguyenkhactrung
19-08-2017, 23:39
Em đã đi xét nghiẹm combo ag/ab vào ngày thứ 17 kể từ lúc có hành vi nguy cơ và tới giờ đã được 23 ngày rồi. Cho em hỏi liệu bây giờ uống thuốc trioday tablets còn có tác dụng không vậy anh. Mong sớm nhận được sự tư vấn từ anh ạ.

Tuanmecsedec
20-08-2017, 07:47
Em đã đi xét nghiẹm combo ag/ab vào ngày thứ 17 kể từ lúc có hành vi nguy cơ và tới giờ đã được 23 ngày rồi. Cho em hỏi liệu bây giờ uống thuốc trioday tablets còn có tác dụng không vậy anh. Mong sớm nhận được sự tư vấn từ anh ạ.

Thuốc phơi nhiễm dùng trong 72 giờ từ khi có nguy cơ.Trường hợp của bạn đã 23 ngày rồi còn uống gì nữa bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyenkhactrung
20-08-2017, 09:01
Dạ em cảm ơn anh do có ông anh bảo hồi ổng bị được hơn 1 tháng rồi mà bác sĩ vẫn kêu uống 3 viên phơi nhiễm với 1 tháng trioday tablets nên em thắc mắc. Mà anh ơi 17 ngày xét nghiệm combo âm tính có bị không ạ.

Nguyen Ha
20-08-2017, 09:07
Dạ em cảm ơn anh do có ông anh bảo hồi ổng bị được hơn 1 tháng rồi mà bác sĩ vẫn kêu uống 3 viên phơi nhiễm với 1 tháng trioday tablets nên em thắc mắc. Mà anh ơi 17 ngày xét nghiệm combo âm tính có bị không ạ.
Tin vớ vẩn, chả có ông bà bác sỹ nào cho uống thuốc phơi nhiễm HIV sau nguy cơ 1 tháng cả.
Xét nghiệm combo có giá trị từ tuần thứ 4 trở đi.

Tuanmecsedec
20-08-2017, 09:09

HIV Combo nên để sau 28 ngày xét nghiệm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
20-08-2017, 13:45

XN Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi.
Thuốc chống phơi nhiễm HIV chỉ có tác dụng tối đa sau nguy cơ 72 giờ, quá 72 giờ thuốc không còn tác dụng nữa.

Nguyenkhactrung
21-08-2017, 20:27
Anh Tuấn ơi cho em hỏi ở đà nẵng xét nghiệm combo ở cơ sở nào ạ em đang tính sắp xếp cố gắng chơ đủ 1 tháng để đi đà nẵng xét nghiệm lại do ở qui nhơn em không có xét nghiệm combo.

songlanhmanh88
21-08-2017, 21:07
Anh Tuấn ơi cho em hỏi ở đà nẵng xét nghiệm combo ở cơ sở nào ạ em đang tính sắp xếp cố gắng chơ đủ 1 tháng để đi đà nẵng xét nghiệm lại do ở qui nhơn em không có xét nghiệm combo.
Bạn muốn XN Combo ở Đà Nẵng thì có những địa chĩ sau.

1. Trung tâm Y khoa Medilab. Số 27 đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng. ĐT 02363.744.551

Nguyenkhactrung
22-08-2017, 08:05
Vậy ở quy nhơn có không anh do em hỏi cũng không chắc.

Tuanmecsedec
22-08-2017, 08:11
Vậy ở quy nhơn có không anh do em hỏi cũng không chắc.

Hiện tại ở Quy Nhơn chưa có thông tin cập nhật có cơ sở xét nghiệm HIV với phương pháp Combo (HIV Ag/Ab).

Chủ đề: Địa chỉ xét nghiệm phương pháp HIV Combo (http://diendanhiv.vn/threads/40465-Dia-chi-xet-nghiem-phuong-phap-HIV-Combo)

Nguyenkhactrung
23-08-2017, 08:57
Vậy trung tam medilab có xét nghiệm khẳng định không anh, nếu không thì anh tuấn tư vấn giúp em lân cận quy nhơn có tỉnh thành nào có xét nghiệm combo ag/ab khẳng định với ạ.

Tuanmecsedec
23-08-2017, 09:01
Vậy trung tam medilab có xét nghiệm khẳng định không anh, nếu không thì anh tuấn tư vấn giúp em lân cận quy nhơn có tỉnh thành nào có xét nghiệm combo ag/ab khẳng định với ạ.

Với phương pháp HIV Combo (Ag/Ab) các cơ sở trung tam medilab có làm phương pháp này.

Nguyenkhactrung
23-08-2017, 09:05
Vậy địa chỉ của anh songlanhmanh88 cũng có xét nghiệm combo ag/ab khẳng định đúng không anh.

songlanhmanh88
23-08-2017, 09:09
Vậy địa chỉ của anh songlanhmanh88 cũng có xét nghiệm combo ag/ab khẳng định đúng không anh.
Bạn cứ đến đó XN, ở đâu có XN HIV đều được Sở Y Tế nơi đó cấp giấy phép XN cả Bạn à. Nên Bạn hoàn toàn yên tâm

Nguyenkhactrung
23-08-2017, 16:26
Dạ do em thấy trên mạng người ta nói có chỗ không có giấy phép xét nghiệm khẳng định nên phải đợi thời gian họ chuyển đi tới cơ sở có xét nghiệm khẳng định nên bất tiện vì em ở xa:(

Tuanmecsedec
23-08-2017, 16:29
Dạ do em thấy trên mạng người ta nói có chỗ không có giấy phép xét nghiệm khẳng định nên phải đợi thời gian họ chuyển đi tới cơ sở có xét nghiệm khẳng định nên bất tiện vì em ở xa:(

Chổ nào xét nghiệm cũng được,miễn kết quả âm tính.

songlanhmanh88
23-08-2017, 17:16
Bạn XN kết quả ÂM TÍNH mà khẳng định cái gì nữa. Khi nào Kết quả có phản ứng họ mới gửi mẩu đi để khẳng định Bạn nhé

Charles
23-08-2017, 19:01

Cơ sở nào mà không được phép khẳng định thì nếu kết quả có phản ứng mới phải chuyển mẫu máu tới nơi được quyền khẳng định XN lại, còn nếu kết quả là âm tính thì yên tâm. Trường hợp bạn XN ở nơi có đủ quyền để khẳng định mà nếu Test nhanh có phản ứng bạn cũng phải đợi XN lại bằng phương pháp khác.

Nguyenkhactrung
24-08-2017, 17:35
Vậy xét nghiệm ở medilab đà nẵng bao lâu có kết quả vậy anh.

songlanhmanh88
24-08-2017, 18:28
Tầm 1h là có kết quả đó Bạn

Charles
24-08-2017, 19:53

Thường kết quả có sau một vài tiếng.

Nguyenkhactrung
25-08-2017, 09:37
Dạ em cảm ơn anh để em sắp xếp đi về trong ngày luôn . Hic em lo quá rồi 17 ngày ARC combo âm tính mấy topic kia kêu vậy là tín hiệu tốt rồi mà em vẫn lo chịu không được .

Nguyenkhactrung
27-08-2017, 16:41
Anh tuấn ơi chậm kinh có phải dấu hiệu hiv ở nữ không ạ. Thường thường 4 tuần là đúng chu kì nhưng giờ 5 tuần rồi chưa có kinh có phải dấu hiệu không anh :(

Tuanmecsedec
27-08-2017, 16:44
Anh tuấn ơi chậm kinh có phải dấu hiệu hiv ở nữ không ạ. Thường thường 4 tuần là đúng chu kì nhưng giờ 5 tuần rồi chưa có kinh có phải dấu hiệu không anh :(

Trời !!! Chậm kinh làm gì liên quan đến HIV bạn.Chuyện phụ nữ bị chậm kinh là bình thường bạn.

Charles
27-08-2017, 17:14

Phụ nữ chậm kinh không liên quan gì đến HIV bạn. Việc chậm kinh có nhiều nguyên nhân: có thể liên quan đến việc cô ta có thai, có thể cố ta bị rối loạn kinh nguyệt...

Nguyenkhactrung
28-08-2017, 17:30
Trời ơi em điên mất em nhập viện mổ 10 ngày nay mà chưa may sáng nay hối bác sĩ may nhanh để ra viện sớm đi đà nẵng xét nghiệm. Em lo chịu khong được nữa rồi đọc trên mạng thấy chạm kinh là dấu hiệu ở phụ nữ xong thấy bạn gái em chậm mất 1 tuần làm em lo kinh khủng

Charles
28-08-2017, 18:00
Trời ơi em điên mất em nhập viện mổ 10 ngày nay mà chưa may sáng nay hối bác sĩ may nhanh để ra viện sớm đi đà nẵng xét nghiệm. Em lo chịu khong được nữa rồi đọc trên mạng thấy chạm kinh là dấu hiệu ở phụ nữ xong thấy bạn gái em chậm mất 1 tuần làm em lo kinh khủng

BQT đã trả lời rồi bạn không đọc được gì sao?

Trời !!! Chậm kinh làm gì liên quan đến HIV bạn.Chuyện phụ nữ bị chậm kinh là bình thường bạn.

Phụ nữ chậm kinh không liên quan gì đến HIV bạn. Việc chậm kinh có nhiều nguyên nhân: có thể liên quan đến việc cô ta có thai, có thể cố ta bị rối loạn kinh nguyệt...

Tuanmecsedec
29-08-2017, 07:34

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về thuốc phơi nhiễm HIV,bạn không được hỏi sai mục đích của box.Nếu bài hỏi của bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa hoặc chuyển về đúng box và chủ đề này sẽ bị khóa lại.

Mục đích chính chủ đề này coi như đã tư vấn xong,để không làm loãng chủ đề.Vì vậy Tuanmecsedec khóa lại,bạn có thắc mắc gì khác thì phải post đúng box.