PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới không an toàn

Giahung0505
21-08-2017, 23:01
Mọi người cho em hỏi là em có quan hệ tình dục không an toàn với bạn trai của em và đã không sử dụng bao cao su. Anh đó bảo là 100% anh ấy không mắc bệnh truyền nhiễm nên em cứ yên tâm. Em có nên tin anh ấy ko mọi người

Nguyen Ha
22-08-2017, 05:39
Mọi người cho em hỏi là em có quan hệ tình dục không an toàn với bạn trai của em và đã không sử dụng bao cao su. Anh đó bảo là 100% anh ấy không mắc bệnh truyền nhiễm nên em cứ yên tâm. Em có nên tin anh ấy ko mọi người

Nếu bạn tin vào bạn trai bạn thì bạn đã không lên đây hỏi câu "có nên tin không "

Charles
22-08-2017, 07:16

Bạn quan hệ không an toàn nếu không tin tưởng bạn tình mà còn trong 72 giờ thì nên uống thuốc phơi nhiễm, còn nếu đã hết 72 giờ thì chờ XN sau nguy cơ 12 tuần.

Tuanmecsedec
22-08-2017, 07:40

Quan hệ tình dục không an toàn là 1 trong những con đường lây nhiễm các bệnh tình dục trong đó có HIV.

Nhưng HIV chỉ bị lây truyền từ một người có HIV sang người lành.Vì vậy nếu bạn tình của bạn không có HIV thì không truyền có bạn.Quan trọng là chính bạn có hiểu rõ về bạn tình hay không?.Và lời nói của bạn tình không có HIV,bạn có tin hay không?.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Giahung0505
04-09-2017, 00:23
Cho em hỏi là hạch ở nách có hình dạng như thế nào ạ. Strees có làm mình ảnh hưởng đến sụt cân và nổi hột ko ạ

Tuanmecsedec
04-09-2017, 07:38
Cho em hỏi là hạch ở nách có hình dạng như thế nào ạ. Strees có làm mình ảnh hưởng đến sụt cân và nổi hột ko ạ

Bị Stress gây ra rất nhiều bệnh.Để biết mình có nhiễm HIV hay không thì chỉ có cách là đi xét nghiệm thôi bạn,chứ không dựa vào triệu chứng nào hết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Giahung0505
26-09-2017, 10:28
Hôm qua em bị nổi ban và đi vào bệnh viện xét nghiệm thì bác sĩ bảo ko sao chỉ bị nhiễm siêu vi
Hôm qua là tuần thứ 12 đó ạ
Em có cần xét nghiệm nữa ko ạ. Trước đó em chưa đi xét nghiệm

Tuanmecsedec
26-09-2017, 14:15
Hôm qua em bị nổi ban và đi vào bệnh viện xét nghiệm thì bác sĩ bảo ko sao chỉ bị nhiễm siêu vi

Trường hợp của bạn thì ban quản trị đã tư vấn có nguy cơ,thời gian của bạn đã 12 tuần rồi,vì vậy bây giờ bạn đi xét nghiệm đã chính xác.

songlanhmanh88
26-09-2017, 14:17
Nếu bạn lo lắng thì nên đi XN

Giahung0505
26-09-2017, 21:56
Hôm qua bệnh viện có cho em làm xét nghiệm và ko bị gì rồi ạ

Giahung0505
26-09-2017, 21:57
Bác sĩ chỉ bảo em là bị nhiễm siêu vi

songlanhmanh88
26-09-2017, 22:18
Nếu bạn tin tưởng thì ko cần XN HIV. Cái đó là quyền của Bạn

Tuanmecsedec
27-09-2017, 06:38
Hôm qua bệnh viện có cho em làm xét nghiệm và ko bị gì rồi ạ

Nếu bạn xét nghiệm HIV mà Bác Sĩ nói không bị gì thì yên tâm mình không nhiễm.