PDA

View Full Version : Vết thương bưng mủ

Happylife1996
23-08-2017, 19:41
Anh chị cho em hỏi vết thương ở đầu gối sau 3 ngày nhưng vẫn bị bưng mủ vàng ( không có máu) có được coi là vết thương hở không ạ? Em xin cảm ơn

Charles
23-08-2017, 20:18
Anh chị cho em hỏi vết thương ở đầu gối sau 3 ngày nhưng vẫn bị bưng mủ vàng ( không có máu) có được coi là vết thương hở không ạ? Em xin cảm ơn

Bạn muốn tư vấn thì trình bày tình huống cụ thể đã xảy ra với bạn. Còn nếu muốn tìm hiểu kiến thức thì bạn bỏ thời gian tự tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn.

Happylife1996
23-08-2017, 20:23
em có bị ngã xe máy trầy ở đầu gối có chảy máu. sau 3 ngày vết thương có đóng vảy rồi, không thấy chảy máu nữa. tuy nhiên vẫn có bưng mủ. nếu máu hiv tiếp xúc vs vết thương có bưng mủ lúc đó thì em có nguy cơ không ạ?

Charles
23-08-2017, 20:31
em có bị ngã xe máy trầy ở đầu gối có chảy máu. sau 3 ngày vết thương có đóng vảy rồi, không thấy chảy máu nữa. tuy nhiên vẫn có bưng mủ. nếu máu hiv tiếp xúc vs vết thương có bưng mủ lúc đó thì em có nguy cơ không ạ?

Tiếp xúc là tiếp xúc như thế nào? BQT nhắc bạn một lần nữa nếu bạn muốn tư vấn thì trình bày tình huống cụ thể đã xảy ra với bạn, các tình huống Ví dụ, nếu, lỡ... Ban quản trị không cần thiết phải tư vấn, kiến thức có sẵn tự bạn tìm hiểu trang bị cho bản thân. Nếu bạn không có tình huống nào để hỏi thì BQT sẽ khóa chủ đề lại.

Happylife1996
23-08-2017, 20:33
Bị máu bắn vào vết thương ạ( tia máu)

Charles
23-08-2017, 20:35
Bị máu bắn vào vết thương ạ( tia máu)

Máu ở trên trời à?
Như vậy bạn không trình bày được tình huống cụ thể.
Chủ đề này Ban quản trị thấy không cần thiết nên khóa lại.