PDA

View Full Version : Mong anh chị Tư Vấn cho em trước khi đi XN thời điểm 6 tháng

hivongocuocdoi
17-11-2013, 19:41
Em mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em:trường hợp của em thế này ah.
ngay 19-5-2013 em co quan hệ không an toàn với GMD cụ thể là:rách BCS lúc nào em cũng không biết:lúc rút DV ra thi dã bi rách(em xuất tinh ra ngoài nên mới biết la rách).thời gian QH của em khoang 3phút:sau dó em sợ quá 1 ngay nằm ly` ở nhá không đi đâu cả,đến khi cách nguy cơ 32 tiếng thì em vào diễn đàn HIV (cu~):diendan.hiv.com thì đuợc mọi người TV nên sử dụng can thiệp PEP ngay.em co đến trung tâm y tế dự phòng và đươc sử dụng thuốc PEP mang tên AVOCOMB TAPLETS loại của ẤN ĐỘ (1 Lọ 60 viên)kèm thuốc mát gan LIVOLIN H.
Em đã dùng thuốc sau nguy cơ là 32 tiếng:thời gian em uống thuốc la 9h30 va 21h30 phút hằng ngày(thi thoảng em có chậm hoặc sớm 1 hơn 1 PHÚT.
(TRong thời gian từ đó đến nay do Tâm Lý em quá lo sợ em đã không dám đi XN lấn nào cả).đến nay em đã bi stress nặng nề nên em không biết làm sao cả.đến ngày 19-11-2013 này là tròn 6 tháng.em se quyết tâm vượt qua nỗi sợ hãi để đi XN.chứ sống thế này em cũng như chết.mệt mỏi và chán nản.6 tháng nay em toan ngủ ngày còn đêm đến tâm lý sợ hãi nên em không thể ngủ đươc.
EM MONG ANH TUẤN MEC,CHI NGUYÊN HÀ.. cùng mọi người có thể tư vấn cho em để tâm trạng em bớt đi phần nào nỗi sợ hãi.
em xin chân thành cảm ơn mọi ngưởi và chúc diễn đàn thành công,chúc cho những người không may bị phơi nhiễm như em sẽ có 1 kết quả tốt như mong ươc để lấy lại cuộc sống tốt hơn.
EM XIN HẾT.

HIV/AIDS.
17-11-2013, 19:53
trường hợp em cò dùng PEP kịp thời và em đã tuân thủ tốt. Em nên đối mặt với sự thật đi xét nghiệm để giải tỏa strees đi, rất ít trường hợp thất bại với những trường hợp có PEP can thiệp

hivongocuocdoi
17-11-2013, 20:05
em cảm ơn anh chị nhiều.chắc em phải đối diện với sự thật và sẽ đi XN.tâm trạng em rối bời quá rồi anh chị ah.em không biết còn trụ được nữa không

hivongocuocdoi
17-11-2013, 20:18
mọi người cho em hỏi thêm là XN ở đâu và dùng phương pháp gì ah.

Hy vong
17-11-2013, 20:29
bạn dùng pep trong 32 giờ và tuân thủ đúng thời gian thì cơ hội thành công rất cao, bạn đi xn chắc chắn âm tính, bạn có thể đến trung tâm y tế dự phòng tỉnh hay trung tâm phòng chống AIDS của tỉnh để xét nghiệm có thể dùng phương pháp anti HIV , chúc bạn âm tính

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 20:37
Em mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em:trường hợp của em thế này ah.
ngay 19-5-2013 em co quan hệ không an toàn với GMD cụ thể là:rách BCS lúc nào em cũng không biết:lúc rút DV ra thi dã bi rách(em xuất tinh ra ngoài nên mới biết la rách).thời gian QH của em khoang 3phút:sau dó em sợ quá 1 ngay nằm ly` ở nhá không đi đâu cả,đến khi cách nguy cơ 32 tiếng thì em vào diễn đàn HIV (cu~):diendan.hiv.com thì đuợc mọi người TV nên sử dụng can thiệp PEP ngay.em co đến trung tâm y tế dự phòng và đươc sử dụng thuốc PEP mang tên AVOCOMB TAPLETS loại của ẤN ĐỘ (1 Lọ 60 viên)kèm thuốc mát gan LIVOLIN H.
Em đã dùng thuốc sau nguy cơ là 32 tiếng:thời gian em uống thuốc la 9h30 va 21h30 phút hằng ngày(thi thoảng em có chậm hoặc sớm 1 hơn 1 PHÚT.
(TRong thời gian từ đó đến nay do Tâm Lý em quá lo sợ em đã không dám đi XN lấn nào cả).đến nay em đã bi stress nặng nề nên em không biết làm sao cả.đến ngày 19-11-2013 này là tròn 6 tháng.em se quyết tâm vượt qua nỗi sợ hãi để đi XN.chứ sống thế này em cũng như chết.mệt mỏi và chán nản.6 tháng nay em toan ngủ ngày còn đêm đến tâm lý sợ hãi nên em không thể ngủ đươc.
EM MONG ANH TUẤN MEC,CHI NGUYÊN HÀ.. cùng mọi người có thể tư vấn cho em để tâm trạng em bớt đi phần nào nỗi sợ hãi.
em xin chân thành cảm ơn mọi ngưởi và chúc diễn đàn thành công,chúc cho những người không may bị phơi nhiễm như em sẽ có 1 kết quả tốt như mong ươc để lấy lại cuộc sống tốt hơn.
EM XIN HẾT.
Bạn QHTD không an toàn và đã dùng PEP ngay sau nguy cơ 36 giờ và đến nay tròn 24 tuần rùi vậy bạn hãy vững tin xn đi, nếu không XN bạn sẽ sống trong sợ hải, chỉ có XN mới giúp bạn vượt qua nổi ám ảnh này thôi, chúc bạn thành công
CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

hivongocuocdoi
17-11-2013, 20:58
em biết là trước sau gì cũng phải XN.nhưng em con quá trẻ em sợ phải đối mặt với 1 điều quá với em.thật sự em hoang mang và lo sợ.anh chi ơi mà đi XN thì nói Làm sao vậy còn nữa XN ở Đó là PP gì ah

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 20:59
em biết là trước sau gì cũng phải XN.nhưng em con quá trẻ em sợ phải đối mặt với 1 điều quá với em.thật sự em hoang mang và lo sợ.anh chi ơi mà đi XN thì nói Làm sao vậy còn nữa XN ở Đó là PP gì ah
CHỦ ĐỀ: Chu-de-Anh-em-ta-cung-hen-ngay-di-xet-nghiem-dung-de-stress-danh-nga-quy (http://diendanhiv.vn/threads/1878-Chu-de-Anh-em-ta-cung-hen-ngay-di-xet-nghiem-dung-de-stress-danh-nga-quy)

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 21:00
CHỦ ĐỀ: Chu-de-Anh-em-ta-cung-hen-ngay-di-xet-nghiem-dung-de-stress-danh-nga-quy (http://diendanhiv.vn/threads/1878-Chu-de-Anh-em-ta-cung-hen-ngay-di-xet-nghiem-dung-de-stress-danh-nga-quy)
XN Antive HIV tìm kháng thể

hivongocuocdoi
17-11-2013, 21:01
anh songchungHIV ơi cho em hỏi thuốc của em là loại j vậy.anh có thể chi tiết cho em loại đó không vậy.cảm ơn ban HiVong

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 21:09
anh songchungHIV ơi cho em hỏi thuốc của em là loại j vậy.anh có thể chi tiết cho em loại đó không vậy.cảm ơn ban HiVong
Chào bạn thật sự tôi cũng không rõ loại thuốc này là gì? Bạn có thể xem lại trên lọ thuốc ấy ngoài tên thuốc chính hảng còn có tên thuốc biệt dược bên dưới

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 21:15
Chào bạn nếu tôi đoán không lầm thành phần biệt dược của thuốc bạn đang dùng là: Lamivudine 150mg + Zidovudine 300 mg. Nếu bạn xem trên lọ có tên thành phần biệt dược này là đúng.

Tuanmecsedec
17-11-2013, 21:47

Bạn chỉ xét nghiệm phương pháp thông thường tìm kháng thể.

AVOCOMB TAPLETS màu trắng ký hiệu : RX923 .Đây là thuốc của ấn Độ.

hivongocuocdoi
17-11-2013, 22:12
vâng đúng như anh Tuấn Mec và anh sốngchung nói ah.thuốc đúng thành phần ạ như thế em vừa xem.vậy cho em hỏi thuốc đó có Tac dụng giống các thuốc kia k ah.với cả cho em hỏi liệu uống thuốc có khác không liệu hiệu quả có giống các thuốc kia không ạ

Tuanmecsedec
17-11-2013, 22:15
vâng đúng như anh Tuấn Mec và anh sốngchung nói ah.thuốc đúng thành phần ạ như thế em vừa xem.vậy cho em hỏi thuốc đó có Tac dụng giống các thuốc kia k ah.với cả cho em hỏi liệu uống thuốc có khác không liệu hiệu quả có giống các thuốc kia không ạ

Thuốc này đúng là thuốc điều trị phơi nhiễm rồi.

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 22:29
Đây là thuốc PEP, bạn yên tâm đi.

hivongocuocdoi
18-11-2013, 00:27
giờ em phải đi XN thôi chứ em không thể tiếp tục thế này nữa.uống PEP rồi sao ma lo lắng quá trời cac anh ơi

HIV/AIDS.
18-11-2013, 00:30
uống xong khộng đi XN chứ đi đâu nữa. XN 8 tuần sau khi ngưng PEP

hivongocuocdoi
18-11-2013, 00:37
tại tâm lý em sợ quá.sợ cưc kỳ luôn các anh có hiểu không.nên em k dám đi

hivongocuocdoi
18-11-2013, 02:17
các anh tư vấn thêm cho em 1 vấn đè gấp ah.trước đây khi em uống PEP thi như thế này.cứ lúc nào đến giờ uống thuốc thi em uống 1 viên LIVOLIN -H(thuốc bổ gan) sau đó uống PEP vậy có đúng không ah.em thấy bảo phai uôngc thuốc bổ gan cách PEP 2h.liệu em uống thế la sai không ah.

Nguyen Ha
18-11-2013, 07:13
các anh tư vấn thêm cho em 1 vấn đè gấp ah.trước đây khi em uống PEP thi như thế này.cứ lúc nào đến giờ uống thuốc thi em uống 1 viên LIVOLIN -H(thuốc bổ gan) sau đó uống PEP vậy có đúng không ah.em thấy bảo phai uôngc thuốc bổ gan cách PEP 2h.liệu em uống thế la sai không ah.

Bạn cứ yên tâm chờ xét nghiệm đi, ko sao cả.

Tuanmecsedec
18-11-2013, 07:34

Uống vậy đúng rồi.

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 07:37
Cái chính bây giờ là bạn chui vào trong chăn tìm con rận. Chứ bạn không nên đứng bên ngoài suy đón, dù sao chuyện PEP đã chấm hết từ cách đây hơn 19 tuần rùi. Phải vào cuộc để giải quyết dứt điểm vấn đề thui.

hivongocuocdoi
18-11-2013, 08:21
vậy bây giờ em đi XN thôi,Thứ 3 la đủ ngày rồi.liệu em có khả năng không bị cao không nữa.cho em hỏi luôn là trước giờ đã có trường hợp náo uống đúng và đủ PEP ma vẫn + không cấc anh.vì em cũng chủa biết về PEP lắm.khi có nguy cơ em mới biết đến thôi ạ

Tuanmecsedec
18-11-2013, 08:22
vậy bây giờ em đi XN thôi,Thứ 3 la đủ ngày rồi.liệu em có khả năng không bị cao không nữa.cho em hỏi luôn là trước giờ đã có trường hợp náo uống đúng và đủ PEP ma vẫn + không cấc anh.vì em cũng chủa biết về PEP lắm.khi có nguy cơ em mới biết đến thôi ạ

Việc tuân thủ thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ sau nguy cơ (Đúng và đủ ) cho đến nay chưa có ca nào thất bại.

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 09:16
Chưa vào hang hùm sao biết có cọp?

mongbinhan
18-11-2013, 10:20
chúc bạn sẽ âm tính, nhớ báo tin vui nhé

hivongocuocdoi
19-11-2013, 03:42
Còn 30 tiếng nữa là e đi xn rồi.tâm trạng của em bjo vừa lo lắng vừa muốn được xn luôn.em cũng đã làm tất cả rồi.uông pep sau 32tieng nguy co.tuân thủ k sai ngay nào.giờ nào.thời gian cungz đủ 6 tháng rôi.cầu mong phép màu cho em.cầu mong ông trời cho e được thoát nạn này.

trungan1987
19-11-2013, 04:13
Còn 30 tiếng nữa là e đi xn rồi.tâm trạng của em bjo vừa lo lắng vừa muốn được xn luôn.em cũng đã làm tất cả rồi.uông pep sau 32tieng nguy co.tuân thủ k sai ngay nào.giờ nào.thời gian cungz đủ 6 tháng rôi.cầu mong phép màu cho em.cầu mong ông trời cho e được thoát nạn này.
Bạn đừng lo lắng... việc bạn tuân thủ tốt... mình tin là 1 kết quả âm tính đang đợi bạn... Mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn mà...:onion-head29:

hivongocuocdoi
19-11-2013, 05:13
Cảm ơn bạn vì đến tầm 4h sáng thế này mà vẫn còn những người nhiệt tình như bạn vào động viên mình.chân thành cảm ơn bạn nhiều.chúc bạn vui khoẻ

Tuanmecsedec
19-11-2013, 06:36

Tuanmecsedec dám chắc bạn sẽ nhận kết quả âm tính.

hivongocuocdoi
19-11-2013, 07:06
em cảm ơn anh Tuấn nhiều đã động viên em.em thức 2 ngày nay rồi.chờ đến lúc đi Xn.anh Tuấn cho em hỏi nếu em đi XN o TTYTDP thì XN pp gi bao lâu thì có kết quả ạ.và sự chinh xác thế nào ạ

hanh phuc gia dinh
19-11-2013, 07:08
nếu kq âm tính thì 10 phút có kq. nếu nghi ngờ thì sau 1 tuần

Tuanmecsedec
19-11-2013, 07:59
em cảm ơn anh Tuấn nhiều đã động viên em.em thức 2 ngày nay rồi.chờ đến lúc đi Xn.anh Tuấn cho em hỏi nếu em đi XN o TTYTDP thì XN pp gi bao lâu thì có kết quả ạ.và sự chinh xác thế nào ạ

TTYTDP nhiều nơi làm sau 7 ngày mới có kết quả,cũng có nhiều nơi sau vài 10 > 30 phút có kết quả.

lac_loi
19-11-2013, 08:07
Bạn đi XN chưa, có kết quả nhớ báo liền nhé.

hivongocuocdoi
19-11-2013, 08:21
mình chưa đi bạn ah.ngày mai mới đi.con 24h tiếng nữa.tâm lý giờ cũng ổn hơn nhưng vẫn sợ.cầu trời lắng nghe thỉnh cầu của mình.vì mình giờ chỉ nghĩ đến mẹ mình.mình thương mẹ mình lắm.

lac_loi
19-11-2013, 17:02
everything will be okay my friend, good luck.

Buonqua
19-11-2013, 17:05
Nội quy của diễn đàn là sử dụng tiếng việt có dấu. lac_loi (http://www.diendanhiv.vn/members/124-lac_loi) Chơi toàn tiếng nước ngoài không vậy? :zk2044:

Charles
19-11-2013, 17:09

Bạn là thành viên gắn bó, bạn hiểu rõ quy định của diễn đàn là phải viết chữ Việt có dấu phải không? Hãy rút kinh nghiệm.

hivongocuocdoi
19-11-2013, 18:15
con 15 tiếng nữa là đi XN rồi.tâm trạng lung tung quá các bạn ah.

hivongocuocdoi
19-11-2013, 20:53
em chuẩn bị đi XN rồi anh chị ơi.liệu em điều trị PEP co thành công k nữa.em dùng đúng theo chỉ dẫn của BS rồi.hix

songchungvoi_HIV
19-11-2013, 21:06
em chuẩn bị đi XN rồi anh chị ơi.liệu em điều trị PEP co thành công k nữa.em dùng đúng theo chỉ dẫn của BS rồi.hix
Bạn dùng PEP và tuân thủ nghiêm ngặc thì bạn sẽ thành công, tính đến thời điểm này chưa có ca nào lật kèo do tuân thủ nghiêm ngặc PEP

trungan1987
19-11-2013, 21:09
Cố gắng lên bạn... giấy tốt nghiệp đang đợi bạn lấy đó...

hivongocuocdoi
19-11-2013, 21:41
cảm ơn mọi người.sao mà run run vậy

Tuanmecsedec
19-11-2013, 21:44
cảm ơn mọi người.sao mà run run vậy

Run thì đi tắm,ngày mai nhận kết quả âm tính thôi.

hivongocuocdoi
19-11-2013, 23:26
em cảm ơn anh Tuấn đã Động viên em.cảm ơn tất cả mọi người.

anhankipko
20-11-2013, 00:05
em cảm ơn anh Tuấn đã Động viên em.cảm ơn tất cả mọi người.
Chúc bạn Âm Tính

hivongocuocdoi
20-11-2013, 01:30
Còn vài tiếng nữa là đến lúc em đi xn rồi.k thể nhắm mắt được.lo lắng quá

hivongocuocdoi
20-11-2013, 01:48
Anh tuấn và anh songchung cho e hỏi.thuốc Pep ma mua về vi dụ la mua ngay 01-01-2013 .dung xong la 01-02-2013 dung k ạ.nhưng đến ngay 01-03-2013 thì hết hạn sử dụng vậy thuốc co con tác dụng 100% không ah.hay la gần hết hạn thi no giảm hiệu quả ạ

hivongocuocdoi
20-11-2013, 04:34
Anh tuấn và anh songchung cho e hỏi.thuốc Pep ma mua về vi dụ la mua ngay 01-01-2013 .dung xong la 01-02-2013 dung k ạ.nhưng đến ngay 01-03-2013 thì hết hạn sử dụng vậy thuốc co con tác dụng 100% không ah.hay la gần hết hạn thi no giảm hiệu quả ạ

hivongocuocdoi
20-11-2013, 04:41

hivongocuocdoi
20-11-2013, 06:50

hivongocuocdoi
20-11-2013, 06:55
mong anh Tuấn vào trả lời giùm em vấn đè này ạ

Tuanmecsedec
20-11-2013, 07:07

mong anh Tuấn vào trả lời giùm em vấn đè này ạ

Thường các nhà sản xuất các loại sản phẩm có hạn sử dụng.Nếu qua hạn sử dụng thì các sản phẩm nên hủy bỏ.Vấn đề của bạn hỏi nếu còn trong thời gian hạn sử dụng, dù chỉ còn 1 tháng thì thuốc vẫn còn dùng được.

hivongocuocdoi
20-11-2013, 07:10
ý em hỏi là thuốc vẫn còn 110% tác dụng như các hộp thuốc khác phải không ah.chứ không phai 100% thanh công phơi nhiễm đâu ạ

Tuanmecsedec
20-11-2013, 07:16
ý em hỏi là thuốc vẫn còn 110% tác dụng như các hộp thuốc khác phải không ah.chứ không phai 100% thanh công phơi nhiễm đâu ạ

Bài trên Tuanmecsedec đã trả lời,nếu còn trong hạn sử dụng thì vẫn còn dùng được.Tức là vẫn còn tác dụng của thuốc.

hivongocuocdoi
20-11-2013, 09:09
Mọi người ơi.em âm tính rồi.6 tháng âm tính rồi.tam trạng em đag rất vui.em cảm ơn mọi người nhiều lắm.đặc biệt la anh songchunghiv,a tuấn mec.cảm ơn mọi người đã ở bên em lúc em buồn nhất.cầu mong những người co nguy cơ như em đều sẽ âm tính hết.

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 09:09
Nhà sản xuất đưa ra hạn dùng để cho nơi bán biết là chủ yếu, nếu hết hạn dùng ngày 1/3/2013 thì bạn phản có thể dùng trong 2 tháng nữa vẫn chạy tốt

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 09:11
Mọi người ơi.em âm tính rồi.6 tháng âm tính rồi.tam trạng em đag rất vui.em cảm ơn mọi người nhiều lắm.đặc biệt la anh songchunghiv,a tuấn mec.cảm ơn mọi người đã ở bên em lúc em buồn nhất.cầu mong những người co nguy cơ như em đều sẽ âm tính hết.
Chúc mừng đại hỷ. :zk206: Mổ lợn giết voi ăn mừng đê

Charles
20-11-2013, 09:24

Chúc mừng bạn :zk206:

hivongocuocdoi
20-11-2013, 09:38
trước khi XN BS ngồi tâm sự với em rất nhiều.sau đó có kết quả kèm theo 2 tờ giấy đóng dấu (-) và chữ ÂM TÍNH.BS bảo với Kết quả này em co thể loại bỏ ám ành về HIV ra khỏi đầu.nhưng nhớ lấy đây làm bài học cho mình.không đươc vui chơi quá đà.1 lần nữa em cảm ơn mọi người vô cùng.em xin mạn phép hỏi Diễn đàn mình có quỹ không ah.để em xin đóng góp 1 chút vào quỹ của diễn đàn.em xin chúc diễn đàn luôn phat triển.em cung khuyên mọi người hãy cố gắng bảo vệ bản thân mình.va cầu chúc tất cả mọi người có nguy cơ sẽ có 1 kết quả tốt.cũng cầu chúc những ngưới không may mắn có H sẽ tiếp tục vững tin vào mình.cố gắng sống tốt cho gia đình và xã hội.
ẼMIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN MỌI NGƯỜI

HIV/AIDS.
20-11-2013, 09:41

Chúc mừng em

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 09:43
trước khi XN BS ngồi tâm sự với em rất nhiều.sau đó có kết quả kèm theo 2 tờ giấy đóng dấu (-) và chữ ÂM TÍNH.BS bảo với Kết quả này em co thể loại bỏ ám ành về HIV ra khỏi đầu.nhưng nhớ lấy đây làm bài học cho mình.không đươc vui chơi quá đà.1 lần nữa em cảm ơn mọi người vô cùng.em xin mạn phép hỏi Diễn đàn mình có quỹ không ah.để em xin đóng góp 1 chút vào quỹ của diễn đàn.em xin chúc diễn đàn luôn phat triển.em cung khuyên mọi người hãy cố gắng bảo vệ bản thân mình.va cầu chúc tất cả mọi người có nguy cơ sẽ có 1 kết quả tốt.cũng cầu chúc những ngưới không may mắn có H sẽ tiếp tục vững tin vào mình.cố gắng sống tốt cho gia đình và xã hội.
ẼMIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN MỌI NGƯỜI
Bạn có nhã ý thì xin gởi về: Quỹ đóng góp hoạt động từ thiện diễn đàn:
Ngân hàng Vietcombank TPHCM
Tên TK : Bảo Kiếm
Số TK : 0071004827322.

hivongocuocdoi
20-11-2013, 09:49
cảm ơn mọi người nhiều ạ.

dianguctrangian36
20-11-2013, 12:23

Bạn đã vè đích an toàn. ÂChúc mừng

hivongocuocdoi
21-11-2013, 00:31
A tuấn và anh sống chung cho e hỏi.hnay e xn trong phiếu ghi la xn HIV bắng pp acon 1/2.vậy đây có phải chuẩn nhất k.có cần làm thêm xn nào cho chắc ăn k ah.( em xn tại thời điểm sau nguy cơ 6 tháng có dùng pep)

trungan1987
21-11-2013, 00:36
Bạn đã về đích an toàn... chúc mừng bạn...

Tuanmecsedec
21-11-2013, 06:34
A tuấn và anh sống chung cho e hỏi.hnay e xn trong phiếu ghi la xn HIV bắng pp acon 1/2.vậy đây có phải chuẩn nhất k.có cần làm thêm xn nào cho chắc ăn k ah.( em xn tại thời điểm sau nguy cơ 6 tháng có dùng pep)

Bạn hoàn toàn không cần xét nghiệm nữa.Tuanmecsedec khẳng định với bạn là đã an toàn.

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 09:04
Bạn đã an toàn trong tuyệt vời rùi.

hivongocuocdoi
27-11-2013, 11:47
Ban phải xét nghiệm sau 6 tháng tính từ khi dùng hết thuốc chứ không phải tính từ khi có nguy cơ, khi đó mới chính xác
giờ là sao đây.em XN 6 tháng sau nguy cơ(có dùng PEP,Âm Tính) giờ bác này phán 1 câu như thế là sao đây.là phải 7 tháng từ luc co nguy cơ ah.em kiêng với vợ 6 tháng rồi.giờ quan hệ lại mà bác này phán 1 câu như thế này.thật sư lại làm em hoang mang rồi đấy.anh Tuấn vào nói rõ xem nào

hivongocuocdoi
27-11-2013, 11:53
giờ là sao đây.em XN 6 tháng sau nguy cơ(có dùng PEP,Âm Tính) giờ bác này phán 1 câu như thế là sao đây.là phải 7 tháng từ luc co nguy cơ ah.em kiêng với vợ 6 tháng rồi.giờ quan hệ lại mà bác này phán 1 câu như thế này.thật sư lại làm em hoang mang rồi đấy.anh Tuấn vào nói rõ xem nào

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 11:59
Bạn XN vậy là đủ. 6 tháng từ khi có nguy cơ. Không phải xoăn, Tiôi khẳng định bạn 100000000000000% an toàn

HIV/AIDS
27-11-2013, 11:59
bạn yên tâm 6 tháng tính từ thời điểm bị phơi nhiễm ( có nguy cơ)

HIV/AIDS.
27-11-2013, 12:00
EM đã an toàn rùi với kết quả 6 tháng âm tính có dùng PEP

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 12:09
Bài của bạn ở đây: Mong-anh-chi-Tu-Van-cho-em-truoc-khi-di-XN-thoi-diem-6-thang (http://diendanhiv.vn/threads/5430-Mong-anh-chi-Tu-Van-cho-em-truoc-khi-di-XN-thoi-diem-6-thang?p=42912#post42912). Tôi sẻ chuyển bài bạn về box này nhé

Tuanmecsedec
27-11-2013, 12:15

Tôi khẳng định với bạn tính từ lúc có nguy cơ.Trường hợp của bạn đã hoàn toàn an toàn.

hivongocuocdoi
27-11-2013, 22:08
cảm ơn mọi người như vậy là em an tâm là mình không bị HIV rồi.còn chuyên các bệnh STD nữa thì em trình bày thế này tiện thể em hỏi luôn:6 tháng từ khi có hành vi nguy cơ đến giờ em không có thêm bất cứ 1 nguy cơ nào nữa.không quan hệ tinh duc.không làm j cả.6 tháng không có biểu hiện gì ở dương vật(hoàn toàn binh thường á).cơ thể cũng không có.vậy em có khả năng bị các bệnh STD không ah vì em cung không XN các bệnh đấy.mong anh chị tư vấn giúp em.xin cảm ơn.tiện thể em xin hỏi bệnh giang mai có trieu chưng gì không ạ.6 tháng không triệu chứng j cả có nói lên được điều gì về bệnh này không ah.em xin cảm ơn

Nguyen Ha
27-11-2013, 23:54
cảm ơn mọi người như vậy là em an tâm là mình không bị HIV rồi.còn chuyên các bệnh STD nữa thì em trình bày thế này tiện thể em hỏi luôn:6 tháng từ khi có hành vi nguy cơ đến giờ em không có thêm bất cứ 1 nguy cơ nào nữa.không quan hệ tinh duc.không làm j cả.6 tháng không có biểu hiện gì ở dương vật(hoàn toàn binh thường á).cơ thể cũng không có.vậy em có khả năng bị các bệnh STD không ah vì em cung không XN các bệnh đấy.mong anh chị tư vấn giúp em.xin cảm ơn.tiện thể em xin hỏi bệnh giang mai có trieu chưng gì không ạ.6 tháng không triệu chứng j cả có nói lên được điều gì về bệnh này không ah.em xin cảm ơn

Bạn không có biểu hiện gì là điều đáng mừng. Nhưng bạn cần đi xét nghiệm mới rõ. Bạn vào trang này xem triệu chứng www.diendanhiv.vn/threads/966-Nhung-bieu-hien-cua-benh-giang-mai-thoi-ky-dau