PDA

View Full Version : nhờ anh tuấn giúp em quan hệ có dùng bao cao su sợ giang mai

traisg
25-08-2017, 00:41
Em có qhtd với 1 bạn gái quen trên mạng và có dùng bcs và không có Oral sex. Vài ngày sau e bị nổi mẩn đỏ và ngứa ngay hai bên háng, còn dương vật hoàn toàn bình thường không có dấu hiệu gì. Em đang hoang mang không biết mình có bị nhiễm giang mai hay bất cứ bệnh lây lan qua đường tình dục nào không.
Em thấy mẩn đỏ nên em lo quá. Tiện đây cho em hỏi thêm là mình chạm vào người bị giang mai mình có bị lây nhiễm không ạ.
Em cảm ơn.

traisg
25-08-2017, 00:54
đây là hình chỗ nổi mẩn đỏ ạ

traisg
25-08-2017, 00:56
anh Tuấn và các anh chị tư vấn giúp em với ạ

Buonqua
25-08-2017, 08:48
Em có qhtd với 1 bạn gái quen trên mạng và có dùng bcs và không có Oral sex. Vài ngày sau e bị nổi mẩn đỏ và ngứa ngay hai bên háng, còn dương vật hoàn toàn bình thường không có dấu hiệu gì. Em đang hoang mang không biết mình có bị nhiễm giang mai hay bất cứ bệnh lây lan qua đường tình dục nào không.
Em thấy mẩn đỏ nên em lo quá. Tiện đây cho em hỏi thêm là mình chạm vào người bị giang mai mình có bị lây nhiễm không ạ.
Em cảm ơn.
Có thể bị nấm da hoặc viêm da thôi bạn. Lo lắng thì đi da liễu nhe bạn.

traisg
25-08-2017, 09:09
Có thể bị nấm da hoặc viêm da thôi bạn. Lo lắng thì đi da liễu nhe bạn.

tức là e ko có nguy cơ với giang mai và các bệnh lây qua đường tình dục phải không anh.

songlanhmanh88
25-08-2017, 09:13
tức là e ko có nguy cơ với giang mai và các bệnh lây qua đường tình dục phải không anh.
Bạn ko có nguy cơ với bênh nào cả

Buonqua
25-08-2017, 09:13
Như lời bạn kể, có sử dụng biện pháp phòng tránh bệnh và không xảy ra sự cố trong suốt quá trình quan hệ là tình dục an toàn.

traisg
25-08-2017, 09:28
dạ em cảm ơn các anh chị, cho e hỏi thêm 1 vấn đề nữa là nếu mình chạm vào người bị giang mai thì mình có bị lây nhiễm không ạ. em cảm ơn

songlanhmanh88
25-08-2017, 09:38
dạ em cảm ơn các anh chị, cho e hỏi thêm 1 vấn đề nữa là nếu mình chạm vào người bị giang mai thì mình có bị lây nhiễm không ạ. em cảm ơn
Ko có sao đâu Bạn

traisg
25-08-2017, 09:44
dạ em cảm ơn a, vậy là mấy vết mẩn đỏ đó là do viêm da đúng ko anh, theo nhu e tím hiểu thì soăng giang mai và đào ban ko giống như vậy và không gây ngứa đúng không anh

Buonqua
25-08-2017, 09:44
Chạm vào người thì sao lây được bạn. Lây khi bạn tiếp xúc với các tổn thương của người bệnh do xoắn giang mai gây ra (dịch tiết, máu, mủ): bạn có tiếp xúc trực tiếp với dịch tiết,máu, mủ của người bệnh; quan hệ tình dục với người bệnh không an toàn, ....

traisg
25-08-2017, 10:09
dạ, em hỏi để em đề phòng thôi, nếu như mình chạm vào dịch tiết và tốn thương, nhưng phần mình tiếp xúc không có trầy xước thì vẫn không bị gì đúng ko anh

Buonqua
25-08-2017, 10:44
dạ, em hỏi để em đề phòng thôi, nếu như mình chạm vào dịch tiết và tốn thương, nhưng phần mình tiếp xúc không có trầy xước thì vẫn không bị gì đúng ko anh
Người khỏe mạnh tiếp xúc qua các vết thương hở trên da của người nhiễm bệnh thì rất dễ dàng lây nhiễm bệnh giang mai. Dù không có vết thương thì tiếp xúc vẫn có nguy cơ (thấp), các vết thương hoặc vùng da nhạy cảm như vùng sinh dục, miệng....thì nguy cơ cao.

Charles
25-08-2017, 16:47
Em cảm ơn.

QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn. Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
26-08-2017, 07:58
Em cảm ơn.

đây là hình chỗ nổi mẩn đỏ ạ

Nếu bạn quan hệ có dùng bao cao su thì làm sao có nguy cơ giang mai.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.