PDA

View Full Version : giúp minh voi gan 3 tháng rôi lo quá

tuvan317
17-11-2013, 22:00
Truong hop cua mình là cách day may thang minh co quan he voi 1 ban trai chi oral sex bang mieng nhung có ngâm tinh dich nhubg minh ko nút mà nho ra. Và có hôn nhau bang mieng.sau do cach 6 tuân mình da kieu nguoi ban trai do lai trung tam xet nghiem hiv tinh ca 2 cung xet nghiem ket qua ca 2 là am tinh.Sao khi nho tinh dich ra minh co rua lai bang nuoc.va tam lai bang xà phong.lqn do chi la lan quan he dau tien trong cuoc doi cua minh.ngoai ra k quan he voi ai het.minh lo qua theo ban truong hop cua minh có kha nang bi nhiem hiv k.minh cam thay co the co bieu hien cua hiv ko biet la bi tam ly hay su that.( và mình da tro lai trung tam xet nghiem hiv 2 thang am tính) gio sap toi 3 thang lo qua huhu

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 22:01
Truong hop cua mình là cách day may thang minh co quan he voi 1 ban trai chi oral sex bang mieng nhung có ngâm tinh dich nhubg minh ko nút mà nho ra. Và có hôn nhau bang mieng.sau do cach 6 tuân mình da kieu nguoi ban trai do lai trung tam xet nghiem hiv tinh ca 2 cung xet nghiem ket qua ca 2 là am tinh.Sao khi nho tinh dich ra minh co rua lai bang nuoc.va tam lai bang xà phong.lqn do chi la lan quan he dau tien trong cuoc doi cua minh.ngoai ra k quan he voi ai het.minh lo qua theo ban truong hop cua minh có kha nang bi nhiem hiv k.minh cam thay co the co bieu hien cua hiv ko biet la bi tam ly hay su that.( và mình da tro lai trung tam xet nghiem hiv 2 thang am tính) gio sap toi 3 thang lo qua huhu
Yêu cầu bạn viết chữ có dấu đây là quy định của diễn đàn

Tuanmecsedec
17-11-2013, 22:02

Trước tiên bạn nên viết chữ Việt có dấu cho rõ ràng.Vì đây là quy định.

Vấn đề của bạn yên tâm và càng yên tâm khi bạn đã xét nghiệm âm tính 2 tháng.

tuvan317
17-11-2013, 22:12
Mình sai dt onlien nen ko có chuc nang go dau.vay de ngay mai minh len mang bang may tinh gui lai cho ban

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 22:26
Mình sai dt onlien nen ko có chuc nang go dau.vay de ngay mai minh len mang bang may tinh gui lai cho ban
cho ban ==> Bạn không nên xưng hô như vậy, nên xưng hô lịch sự là Anh/Chị, vì bạn là thành viên mới. Ok?

Luongtam
18-11-2013, 11:51
Nếu bạn quan hệ với bạn trai có sử dụng bao cao su va oral sex thì bạn không có nguy cơ và với kết quả XN như vậy thì bạn yên tâm. Ngược lại thì bạn để đủ 12 tuần XN lại theo khuyến cáo. Bởi vì với cột mốc 6 tuần 2 bạn XN đều AT thì chưa thể nói là an toàn được (theo nghiên cứu thì 12 tuần là chính xác 100%).

namhaysongtot
18-11-2013, 12:56
Không có nguy cơ bạn không cần đi xét nghiệm nữa

tuvan317
19-11-2013, 10:58
That ra thi em chua co quan he vo ko co bao cao su nen em ko cho anh ta quan he chi oral sex sex thui.nhung truong hop cua em co nguy co cao ko

Buonqua
19-11-2013, 11:06
That ra thi em chua co quan he vo ko co bao cao su nen em ko cho anh ta quan he chi oral sex sex thui.nhung truong hop cua em co nguy co cao ko

Bạn viết tiếng việt có dầu vì đây là quy định của diễn đàn.

Charles
19-11-2013, 11:09

Bạn chú ý phải viết chữ có dấu, đây là quy định của diễn đàn.
Trường hợp của bạn chỉ oral sex thì không có nguy cơ với Hiv.

Luongtam
19-11-2013, 12:27
Mình đọc thấy bạn có nói oral sex và có ngậm tinh trùng. Nếu lúc đó bạn bị nhiệt miệng hoặc chảy máu chân răng thì vẫn có nguy cơ nhưng nguy cơ là rất thấp. Đây là bài học sau này đừng như vậy nữa. Nếu xác định tiến tới hôn nhân thì 2 bạn nên đi XN và chung thuỷ với nhau trong quan hệ tình dục. Vậy thì yên tâm mà quan hệ khỏi phải lo lắng gì hết!

tuvan317
19-11-2013, 18:43
Xin cam on các anh chi.em lo quá còn 2tùân nua là làm xét nghiêm o móc 3 tháng rôi ko biêt kêt qua se ra sao

Nguyen Ha
19-11-2013, 19:10
Xin cam on các anh chi.em lo quá còn 2tùân nua là làm xét nghiêm o móc 3 tháng rôi ko biêt kêt qua se ra sao

Ko có nguy cơ xn thế đủ rồi sao phải xoắn thế? Yên tâm đi

tuvan317
21-11-2013, 23:49
Xin dc hõi pp xét nghiêm o TT phòng chông hiv là phuong pháp gì.có thê tin dc ko

tuvan317
21-11-2013, 23:51
Vì em chuân bi lai TT phòng chông hiv de xét nghiêm nên muôn biêt ngta se dùng pp xét nghiêm zì

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 23:52
Vì em chuân bi lai TT phòng chông hiv de xét nghiêm nên muôn biêt ngta se dùng pp xét nghiêm zì
Không có nguy cơ thì xn làm gì?

tuvan317
21-11-2013, 23:57
Xét nghiêm cho an toàn anh.em dang bi ám ãnh cái bênh hiv này.khi xét nghiêm xong em se thông báo moi nguoi biêt.

tuvan317
21-11-2013, 23:58
Vì thê em chuân bi lai TT phòng chông hiv de xét nghiêm nên muôn biêt ngta se dùng pp xét nghiêm zì.có tin dc hay ko

HIV/AIDS
22-11-2013, 06:29
- trước hết bạn qh với bạn trai thì cũng phải tìm hiểu bạn trai là người ntn chứ
- bạn ngậm tinh dịch nếu tình trạng răng miẹng của bạn không tốt ví dụ đang chảy máu chân răng thì có nguy cơ
- 6 tuần bạn trai xn âm tính thì xắc suất bạn trai đó rơi vào thời kì cửa sổ là rất nhỏ
- 2 tháng bạn xn âm tính gần như yên tâm
- ttpc hiv xn gì nếu bạn cần biết thì đến đấy hỏi. nhưng theo mình pp nào cũng chính xác miễn là đủ thời gian

Tuanmecsedec
22-11-2013, 06:30
Vì thê em chuân bi lai TT phòng chông hiv de xét nghiêm nên muôn biêt ngta se dùng pp xét nghiêm zì.có tin dc hay ko

Trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm thì bạn yên tâm rất chính xác.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 08:53
Trong khi bạn được tư vấn là không có nguy cơ và bạn cũng chẳng tin chính bạn thì cho dù bạn có đến phương trời Tây XN bằng PP gì đi chăng nữa bạn cũng chả tin. Bởi một người không tự tin và không có lập trường thì chỉ có húp cháo và hca3 làm được cái gì thành công hết