PDA

View Full Version : Cả 3 người yêu của tôi đều HIV dương tính

YenKhoa
28-08-2017, 21:41
Em viết topic này để cảnh báo các bạn đồng giới về tỷ lệ người có H trong giới.
Lần đầu tiên em đối mặt với HIV là cuối năm 2013, người yêu cũ đã chia tay 1 năm bỗng nhắn tin "Em nhiễm HIV không biết từ bao giờ, anh cũng đi xét nghiệm đi." Em lập tức XN và may mắn kết quả âm tính.
Năm 2014 em cũng có hẹn hò với 1 bạn, cách nay vài tháng (đầu 2017) em hay tin bạn này chết vì viêm phổi cơ hội do HIV.
Và giờ đây người em yêu 3 năm qua cũng dương tính với H. Em đã test combo sau 4 tuần âm tính, giờ đang hồi hộp chờ đến tuần 12 để xác nhận.
XIN HÃY BẢO VỆ MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI, EM THẬT SỰ QUÁ ĐUỐI VÌ ĐỐI MẶT VỚI HIV RỒI.

songlanhmanh88
29-08-2017, 13:30
Lần đầu tiên em đối mặt với HIV là cuối năm 2013, người yêu cũ đã chia tay 1 năm bỗng nhắn tin "Em nhiễm HIV không biết từ bao giờ, anh cũng đi xét nghiệm đi." Em lập tức XN và may mắn kết quả âm tính.
Năm 2014 em cũng có hẹn hò với 1 bạn, cách nay vài tháng (đầu 2017) em hay tin bạn này chết vì viêm phổi cơ hội do HIV.
Và giờ đây người em yêu 3 năm qua cũng dương tính với H. Em đã test combo sau 4 tuần âm tính, giờ đang hồi hộp chờ đến tuần 12 để xác nhận.
Nếu đã xác định quen nhau thì Bạn và người tình của Bạn nên dẫn nhau đi kiểm tra sức khỏe trước để An toàn cho cả 2. Quan hệ đồng giới hiện nay ở VN đang lây nhiễm cao nhất và ko ngừng lây lang, 1 phần là vì thiếu hiểu biết và 1 phần là do ý thức của người đó làm lây nhiễm nữa

Charles
29-08-2017, 13:58

Bạn có nguy cơ đâu mà đối mặt với đối đầu.

Chủ đề: hỏi về xét nghiệm HIV Combo (http://diendanhiv.vn/threads/54393-hoi-ve-xet-nghiem-HIV-Combo)

YenKhoa
29-08-2017, 14:02
Bạn có nguy cơ đâu mà đối mặt với đối đầu.

Em bị căng thẳng vì những người gần gũi lần lượt có H đó anh :(

Charles
29-08-2017, 14:05
Em bị căng thẳng vì những người gần gũi lần lượt có H đó anh :(

Họ có H thì đã sao, cái quan trọng bạn đã biết bảo vệ mình.

YenKhoa
29-08-2017, 14:09
Nếu đã xác định quen nhau thì Bạn và người tình của Bạn nên dẫn nhau đi kiểm tra sức khỏe trước để An toàn cho cả 2. Quan hệ đồng giới hiện nay ở VN đang lây nhiễm cao nhất và ko ngừng lây lang, 1 phần là vì thiếu hiểu biết và 1 phần là do ý thức của người đó làm lây nhiễm nữa
Dạ, giờ người yêu em H+ rồi, khỏi cần XN nữa. Em ấy xem em như điểm tựa tinh thần. Em không thể tỏ ra mệt mỏi trước mặt em ấy được nên tâm sự ở diễn đàn này.

YenKhoa
29-08-2017, 14:12
Họ có H thì đã sao, cái quan trọng bạn đã biết bảo vệ mình.
Dạ, em biết. Ngoài bảo vệ mình em còn muốn kêu gọi mọi người biết tự bảo vệ bản thân và người xung quanh. Qua câu chuyện này mong mọi người ý thức là tỷ lệ nhiễm HIV đồng giới là rất cao.