PDA

View Full Version : Yêu người có H

YenKhoa
31-08-2017, 00:44
Kể từ ngày tôi biết tin em có H. Tôi vẫn còn yêu em. Tận sâu trong lòng tôi vẫn biết em sẽ là người cuối cùng mà tôi yêu. Nhưng giờ đây tôi cảm thấy thật khó khăn mỗi khi gặp em. Em vẫn khỏe mạnh, vẫn vui tươi nhí nhảnh, hơi quá vô tư như em vẫn vậy. Tôi vẫn có thể trò chuyện, kết bạn với những người có H khác. Nhưng với em sao tôi thấy rất ngượng ngùng.
Có một chút sợ hãi trong tôi, suốt bao năm yêu nhau, không ít lần gần gũi có thể là nguy cơ. Mỗi lần nhớ lại tôi lại toát cả mồ hôi lạnh. Có lẽ đó là lý do khiến tôi lúng túng khi gặp em bây giờ. Nhưng tôi vẫn rất nhớ em. Kỷ niệm càng đẹp càng làm tôi nhớ em hơn.
Tôi vẫn đến thăm em, mua quà, nhắc em uống thuốc đúng giờ... có lúc tôi muốn ôm em và nói ra hết rằng tôi trách em quá bất cẩn, trách em đã để 2 đứa ko đc trọn vẹn... Nhưng giờ thậm chí tôi còn không dám chạm vào em, và trách em là điều tôi không nên nói nhất. Em cũng hiểu tôi bị ám ảnh vì 2 đứa quá gần gũi chứ không kỳ thị. Tuy nhiên em vẫn có chút tủi thân.
Những ai lâm vào hoàn cảnh như tôi - yêu một người có H, xin hãy chỉ cho tôi phải làm sao.

antue84
31-08-2017, 08:14
mình đọc những dòng này mà nước mắt trào ra bạn à, bạn mình cũng chưa biết mình bị, mình đang lấy can đảm để nói và dẫn bạn ấy đi test, mình cầu mong bạn mình ko có gì, rồi bạn ấy sẽ có con đường phía trước, mình sẽ đứng phía sau, còn nếu bạn ấy cũng nhiễm, mình sẽ nguyện cùng bạn ấy đi hết quãng đời còn lại của hai đứa, mình giờ run sợ, lo lắng, và tuyệt vọng, những ngày sắp tới sẽ khó khăn với mình.

YenKhoa
31-08-2017, 16:32
mình đọc những dòng này mà nước mắt trào ra bạn à, bạn mình cũng chưa biết mình bị, mình đang lấy can đảm để nói và dẫn bạn ấy đi test, mình cầu mong bạn mình ko có gì, rồi bạn ấy sẽ có con đường phía trước, mình sẽ đứng phía sau, còn nếu bạn ấy cũng nhiễm, mình sẽ nguyện cùng bạn ấy đi hết quãng đời còn lại của hai đứa, mình giờ run sợ, lo lắng, và tuyệt vọng, những ngày sắp tới sẽ khó khăn với mình.
Dù sao cũng làm ơn nói cho người ta biết sớm lỡ dính còn điều trị kịp bạn ôi.

antue84
31-08-2017, 22:24
Dù sao cũng làm ơn nói cho người ta biết sớm lỡ dính còn điều trị kịp bạn ôi.

mình hiểu mà, hiện giở nhà bạn ấy dg có chuyện buồn, người nha dg ung thư giai đoạn cuối, dg hấp hối. Mình buồn lăm chứ, minh muốn ôm bạn đó khóc thật nhiều, nhưng chưa dám :(

kiengiang
01-09-2017, 13:56
Chào em trai!

Chuyện tình yêu là sự tự nguyện đến với nhau. Một tình yêu bình thường cũng cần nghị lực để vượt qua những thử thách. Và chuyện tình cảm của em lại cần gấp nhiều lần nghị lực và bản lĩnh để vượt qua thử thách. Nếu bản thân em còn không đủ mạnh mẽ thì làm sao em trở thành chỗ dựa cho bạn mình? Em trai ah! Hãy xác định tình cảm của mình em nhé. Có rất nhiều tình yêu trái dấu vẫn đong đầy niềm hạnh phúc, và anh mong tụi em sẽ là một trong những tình yêu tuyệt đẹp đó.

Chúc hai em khỏe và hạnh phúc.

Anh Kỳ Ngộ: 093.9199.093

godblameme
16-09-2017, 15:54
có zalo không inbox sdt add nc nhé. mình cũng có hoàn canh như thế