PDA

View Full Version : Va chạm với người HIV

Npx0093
31-08-2017, 20:55
Mọi người ơi. E chết mất. E là sinh viên làm thêm ở cửa hàng đồ uống. Mấy ngày trước e có đi ship đơn hàng cho người làm nhân viên ở trung tâm phòng chống hiv. Khi ở trung tâm đấy, mải nhìn vào điện thoại nên e đã va chạm mạnh vào 1 người là bệnh nhân ở đấy. Và e thấy người đấy như kiểu vừa mới lấy máu xét nghiệm xong. E lo quá. K biết va chạm mạnh như vậy thì người e có bị vết thương nào xong tiếp xúc luôn với họ ở vết thương đấy k nữa

songlanhmanh88
31-08-2017, 21:01
Mọi người ơi. E chết mất. E là sinh viên làm thêm ở cửa hàng đồ uống. Mấy ngày trước e có đi ship đơn hàng cho người làm nhân viên ở trung tâm phòng chống hiv. Khi ở trung tâm đấy, mải nhìn vào điện thoại nên e đã va chạm mạnh vào 1 người là bệnh nhân ở đấy. Và e thấy người đấy như kiểu vừa mới lấy máu xét nghiệm xong. E lo quá. K biết va chạm mạnh như vậy thì người e có bị vết thương nào xong tiếp xúc luôn với họ ở vết thương đấy k nữa
Hoàn toàn ko có nguy cơ bạn

Charles
31-08-2017, 21:02

Chỉ là va chạm thông thường thôi có gì đáng lo đâu bạn, HIV không có dễ lây như vậy nhé. Trường hợp bạn kể 100% không có nguy cơ.

Npx0093
31-08-2017, 21:08
Giờ e hoang mang quá a ạ. A cho e hỏi thêm câu này với ạ. Khi mình va chạm với người khác thì va chạm như thế nào mới làm mình có vết thương chảy máu được ạ. Trường hợp của e có đập mạnh vào người đó. Kiểu 2 da chạm mạnh vao nhau ạ

songlanhmanh88
31-08-2017, 21:19
Giờ e hoang mang quá a ạ. A cho e hỏi thêm câu này với ạ. Khi mình va chạm với người khác thì va chạm như thế nào mới làm mình có vết thương chảy máu được ạ. Trường hợp của e có đập mạnh vào người đó. Kiểu 2 da chạm mạnh vao nhau ạ
Va chạm ko lây nhiễm HIV Bạn: HIV lây qua 3 con đường

1. Đường máu
2. Quan hệ tình dục ko an toàn
3. Từ mẹ sang con

Charles
31-08-2017, 21:27

Để có nguy cơ thì cả 2 người cùng có vết thương đang chảy máu, có thời gian tiếp xúc trực tiếp với nhau, chứ không phải va cái là có nguy cơ ngay.

Npx0093
31-08-2017, 21:29
E muốn hỏi là nếu e có va vào người khác thì nếu da e có vết thương chảy máu thì nguyên nhân là do quyệt vào vật nào sắc nhọn ở trên người đó hay là do e chạm vào da người đó cũng có thể làm da mình chảy máu được ạ

Charles
31-08-2017, 21:39
E muốn hỏi là nếu e có va vào người khác thì nếu da e có vết thương chảy máu thì nguyên nhân là do quyệt vào vật nào sắc nhọn ở trên người đó hay là do e chạm vào da người đó cũng có thể làm da mình chảy máu được ạ

Do quệt phải gì đó như cúc áo hay móng tay chẳng hạn, chứ làm gì mà da va chạm với da gây ra chảy máu được bạn.

Npx0093
31-08-2017, 21:49
Vậy nếu da e va chạm vào vết thương đã đóng vẩy hay đang chảy máu của người khác thì có làm da e bị chảy máu, da e có vết thương hở đc k ạ

quangdang
31-08-2017, 23:22
Vậy nếu da e va chạm vào vết thương đã đóng vẩy hay đang chảy máu của người khác thì có làm da e bị chảy máu, da e có vết thương hở đc k ạ

Trường hợp đó không thể gây ra vết thương hở trên da bạn được.

Muốn lây nhiễm được như bạn đang tưởng tượng thì phải như này này: người kia có vết thương hở đang chảy máu, bạn cũng có vết thương hở miệng. Bằng một cách nào đó 2 vết thương này chạm nhau trong thời gian đủ để máu từ người kia sang người bạn. Khi ấy bạn cũng chỉ là có nguy cơ bị lây nhiễm thôi, người ta gọi là phơi nhiễm ý, chứ không chắn chắn là bạn sẽ bị nhiễm ngay.

Còn trường hợp hiện tại khả năng bị lây nhiễm của bạn là 0,00%.

Tuanmecsedec
01-09-2017, 08:01

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.