PDA

View Full Version : Giúp em hướng dẫn xét nghiệm

Giúpem
03-09-2017, 11:50
1 tháng nữa em đủ 3 tháng để đi xét nghiệm.và em sẽ xuống sg để xn vậy cho em hỏi?

1. Xuống bến xe miền đông thì đến bệnh viện nào thì tiện nhất
2.em tính xét nghiệm bằng 3pp và chi phí tầm bao nhiêu và tầm bao lâu có kết quả
3.em xét nghiệm vào t7 hoặc cn được không
4.xét nghiệm sau 3 tháng liệu có chính xác chưa hay cần phải 6 thán
5.em muốn xét nghiệm các bệnh về tình dục thì xét nghiệm những bệnh gì,chi phí bao nhiêu ạ
Em cảm ơn anh tuấn và các anh chị

songlanhmanh88
03-09-2017, 13:36
1 tháng nữa em đủ 3 tháng để đi xét nghiệm.và em sẽ xuống sg để xn vậy cho em hỏi?

2.em tính xét nghiệm bằng 3pp và chi phí tầm bao nhiêu và tầm bao lâu có kết quả
4.xét nghiệm sau 3 tháng liệu có chính xác chưa hay cần phải 6 tháng
Em xin cam ơn ạ
Bạn đúng là tào lao đấy, Có nguy cơ nào đâu mà đi XN cho tốn tiền?

XN 3 PP mất phí gần 500k, mất thời gian khoản 4 ngày mới có kết quả. XN 3 PP chĩ có ở Pastuer và BV nhiệt đới

Sau 3 tháng Bạn XN nào cũng chính xác 100% cần gì làm 3 PP?

Giúpem
03-09-2017, 13:43
3 phương pháp..thì phương pháp nào đúng nhất ạ...chi phí tầm bao nhiêu.em muốn xn cho giảm stress ạ.với lại kêt hợp xét nghiệm các bệnh tình dục

songlanhmanh88
03-09-2017, 13:48
3 phương pháp..thì phương pháp nào đúng nhất ạ...chi phí tầm bao nhiêu.em muốn xn cho giảm stress ạ.với lại kêt hợp xét nghiệm các bệnh tình dục
Sau 3 tháng Bạn XN test là chính xác 100% rồi, XN các bênh tình dục khác thì cần 1 tháng là đủ. Giang Mai, Viêm Gan B

Giúpem
03-09-2017, 13:53
Viêm gan a c,xùi mào gà.lậu chlamidia.và hpv....thì chi phí tầm bao nhiêu

Giúpem
03-09-2017, 13:54
Em muốn xét nghiệm hết bệnh tình dục

songlanhmanh88
03-09-2017, 13:56
Viêm gan a c,xùi mào gà.lậu chlamidia.và hpv....thì chi phí tầm bao nhiêu
Chi phí XN hết chừng đó bệnh tầm 1tr5. Riêng SMG ko có XN chĩ khám khi có biểu hiện

Giúpem
03-09-2017, 13:57
Chi phí XN hết chừng đó bệnh tầm 1tr5. Riêng SMG ko có XN chĩ khám khi có biểu hiện

Gồm xét nghiệm những bệnh gì ạ...

songlanhmanh88
03-09-2017, 14:54
Gồm xét nghiệm những bệnh gì ạ...
Giang Mai, Viêm Gan B là được rồi còn Viêm Gan C thì ko cần XN cũng được vì nó chĩ lây qua đường máu, Viêm Gan A thì do thực phẩm mất vệ sinh.

Giúpem
03-09-2017, 18:22
Giang Mai, Viêm Gan B là được rồi còn Viêm Gan C thì ko cần XN cũng được vì nó chĩ lây qua đường máu, Viêm Gan A thì do thực phẩm mất vệ sinh.
Còn lậu.giang mai.chlamia và hbv thì sao ạ...chi phi tầm bao nhiêu ạ

songlanhmanh88
03-09-2017, 18:25
Còn lậu.giang mai.chlamia và hbv thì sao ạ...chi phi tầm bao nhiêu ạ
Chi Phí những bệnh đó tầm 800k

Giúpem
03-09-2017, 18:51
Chi Phí những bệnh đó tầm 800k

Không hiểu tại sao tháng nay mình đổ máu cam mấy lần,giờ thì đang sốt nhẹ.khịt mũi.huhu

Giúpem
03-09-2017, 18:52

5.em muốn xét nghiệm các bệnh về tình dục thì xét nghiệm những bệnh gì,chi phí bao nhiêu ạ

Anh tuanmecsedec ơi hôm nay sao không thấy a lên diễn đàn vậy...e mong câu trả lời của a quá

Nguyen Ha
03-09-2017, 19:51

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi nhưng vẫn không yên tâm thì cách tốt nhất là đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

Giúpem
03-09-2017, 19:58
Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi nhưng vẫn không yên tâm thì cách tốt nhất là đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

Dạ.em muốn đủ 3 tháng để đi xét nghiệmhiv và mấy bệnh tình dục kia nữa.nên mới hỏi anh tuấn.để giải tỏa tâm lý.và cũng mong muốn được gặp anh tuấn...tại em mới 21 tuổi lại không biết đường xá sài gòn.lại không biết đăng ký xn như thế nào.chỗ em vùng sâu vùng xa lắm

Giúpem
03-09-2017, 20:03
Thêm cái nữa là vì giờ em chưa vó tiền để đi xn mấy bệnh tình dục kia.hai tháng nay em mới giành dụm tiền để đi xn.nên em đợi đủ 3 tháng xuống sài gòn xét nghiệm luôn

Charles
03-09-2017, 20:30
Thêm cái nữa là vì giờ em chưa vó tiền để đi xn mấy bệnh tình dục kia.hai tháng nay em mới giành dụm tiền để đi xn.nên em đợi đủ 3 tháng xuống sài gòn xét nghiệm luôn

Cái bạn cần lo là XN các bệnh tình dục khác thôi, còn HIV nếu có XN cũng chỉ giải tỏa tâm lý.

Giúpem
03-09-2017, 20:35
Cái bạn cần lo là XN các bệnh tình dục khác thôi, còn HIV nếu có XN cũng chỉ giải tỏa tâm lý.

Dạ.thì thên mỗi cái xét nghiệm hiv nữa thôi mà..cái em suy nghĩ là mấy bệnh viện dưới sài gòn
có xét nghiệm vào t7 cn không nữa.nên em mới nên đây để hỏi anh tuấn....

Charles
03-09-2017, 20:40
Dạ.thì thên mỗi cái xét nghiệm hiv nữa thôi mà..cái em suy nghĩ là mấy bệnh viện dưới sài gòn
có xét nghiệm vào t7 cn không nữa.nên em mới nên đây để hỏi anh tuấn....

Nếu bạn đến Trung tâm XN Hòa Hảo thì T7 - CN chỉ làm việc buổi sáng.

Giúpem
03-09-2017, 20:42
Nếu bạn đến Trung tâm XN Hòa Hảo thì T7 - CN chỉ làm việc buổi sáng.

Thời gian trả kq lâu không ạ..hay phải đợi qua ngày ạ

Charles
03-09-2017, 20:47
Thời gian trả kq lâu không ạ..hay phải đợi qua ngày ạ

XN ở Hòa Hỏa thì kết quả có sau 2 tiếng.

Giúpem
03-09-2017, 21:31
Dạ...trong vòng buổi sáng là xn song tất cả các bệnh đó phải không ạ....mà từ bến xe miền đông qua bệnh viện hòa hảo gần k ạ

Tuanmecsedec
04-09-2017, 08:13

Bạn muốn xét nghiệm thì thì tùy bạn,vì ban quả trị đã tư vấn cho bạn hết rồi.Còn bạn ở xa muốn xét nghiệm bằng 3 phương pháp thì không có kết qảu liền,hiện tại ở Pastuer TPHCM cùng 3 phương pháp chi phí khoảng 100>150 ngàn.Nhưng từ 1 đến 2 ngày mới có kết quả và không có xét nghiệm thứ 7 và chủ nhật.

Nếu bạn muốn có kết quả liền mà xét nghiệm ngày thứ 7 và chủ nhật thì đến Hòa Hảo,số 254 đường Hòa Hảo Q10 ,sau 1>2 giờ có kết quả.chi phí khoảng 200>300 ngàn.

Chủ đề: Massage kích dục bằng miệng giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/54399-Massage-kich-duc-bang-mieng-giup-em-voi)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
04-09-2017, 08:35
Dạ...trong vòng buổi sáng là xn song tất cả các bệnh đó phải không ạ....mà từ bến xe miền đông qua bệnh viện hòa hảo gần k ạ

Khoảng 10 km, bạn đi xe bus từ bến xe Miền Đông đến bến xe gần Bệnh viện Hòa Hảo (Phường 4 Quận 10) chừng 20 - 25 phút.

Giúpem
04-09-2017, 10:10
Bạn muốn xét nghiệm thì thì tùy bạn,vì ban quả trị đã tư vấn cho bạn hết rồi.Còn bạn ở xa muốn xét nghiệm bằng 3 phương pháp thì không có kết qảu liền,hiện tại ở Pastuer TPHCM cùng 3 phương pháp chi phí khoảng 100>150 ngàn.Nhưng từ 1 đến 2 ngày mới có kết quả và không có xét nghiệm thứ 7 và chủ nhật.

Nếu bạn muốn có kết quả liền mà xét nghiệm ngày thứ 7 và chủ nhật thì đến Hòa Hảo,số 254 đường Hòa Hảo Q10 ,sau 1>2 giờ có kết quả.chi phí khoảng 200>300 ngàn.

Chủ đề: Massage kích dục bằng miệng giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/54399-Massage-kich-duc-bang-mieng-giup-em-voi)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Dạ.còn xét nghiệm mấy bệnh tình dục kia thì sao ạ.chi phí tầm bao nhiêu

Charles
04-09-2017, 10:40
Dạ.còn xét nghiệm mấy bệnh tình dục kia thì sao ạ.chi phí tầm bao nhiêu

Tổng phí XN HIV và mấy bệnh tình dục khoảng 700K.

sorrylove
04-09-2017, 13:30
Hổm bửa e làm xn hiv va mấy bệnh tình dục hết 1tr.nó đẩy e qua khoa thần kinh va niệu khán lun.

Giúpem
04-09-2017, 13:55
Hổm bửa e làm xn hiv va mấy bệnh tình dục hết 1tr.nó đẩy e qua khoa thần kinh va niệu khán lun.

Vậy hả bạn....thủ tục có nhanh k bạn..rễ ràng không

Giúpem
04-09-2017, 17:05

Xét nghiệm cho yên tâm anh ạ xét nghiệm sau 3 tháng kết quả chính xác 100% không anh,hay phải 6 tháng.....k biết phải stress k mấy hôm nay em bị sốt cảm cúm...mệt mỏi.chảy máu cam....em chưa bao giờ bị như thế

Charles
04-09-2017, 17:18
Xét nghiệm cho yên tâm anh ạ xét nghiệm sau 3 tháng kết quả chính xác 100% không anh,hay phải 6 tháng.....k biết phải stress k mấy hôm nay em bị sốt cảm cúm...mệt mỏi.chảy máu cam....em chưa bao giờ bị như thế

Sau 12 tuần (84 ngày) XN là trắng đen rõ ràng rồi, không cần tới 6 tháng.

Giúpem
04-09-2017, 17:21
Dạ...vậy mà em cứ tưởng xét nghiệm 3 tháng rồi .3 tháng sau lại phải xét nghiệm lại...stress hạ gục em trước mất.3 tháng nay em đã không chịu được rồi

Giúpem
04-09-2017, 20:18

Anh tuấn ơi chlamidia nó biểu hiện như thế nào ạ xét nghiệm máu ạ....mà giang mai xét nghiệm máu.lậu,xủi mào gà,viên gan b,c,a,cũng xét nghiệm máu ạ

Charles
04-09-2017, 20:26
Anh tuấn ơi chlamidia nó biểu hiện như thế nào ạ

Nhiễm khuẩn chlamydia thường có biểu hiện tiết dịch niệu đạo, tiểu khó, ngứa hoặc buốt dọc niệu đạo; Thời gian ủ bệnh từ 1 - 3 tuần.

Giúpem
04-09-2017, 20:42
Nhiễm khuẩn chlamydia thường có biểu hiện tiết dịch niệu đạo, tiểu khó, ngứa hoặc buốt dọc niệu đạo; Thời gian ủ bệnh từ 1 - 3 tuần.

Mà xét nghiệm mấy bệnh tình dục kia đều dùng máu hết ạ.hay xn cả nước tiểu

Charles
04-09-2017, 20:48
Mà xét nghiệm mấy bệnh tình dục kia đều dùng máu hết ạ.hay xn cả nước tiểu

Tùy từng bệnh, như giang mai và gan B thì XN máu, còn chlamydia XN dịch niệu đạo hoặc nước tiểu.

Giúpem
04-09-2017, 21:48
Lậu thì sao ạ...xùi mào gà chỉ khám qua biểu hiện thôi ạ

Charles
04-09-2017, 21:52
Lậu thì sao ạ...xùi mào gà chỉ khám qua biểu hiện thôi ạ

Bạn đã được tư vấn rồi, vui lòng đọc lại.

Giúpem
04-09-2017, 22:07
Tại em k hiểu mấy.lậu sau 7 ngày k thấy biểu hiện là không nhiễm đúng không ạ.smg sau 3 tháng cũng vậy đúng k ạ
K cần xét nghiệm đúng không ạ

Charles
04-09-2017, 22:19
Tại em k hiểu mấy.lậu sau 7 ngày k thấy biểu hiện là không nhiễm đúng không ạ.smg sau 3 tháng cũng vậy đúng k ạ

BQT đã trả lời rất rõ ràng ở chủ đề trước, bạn đọc lại đi không được spam bài.

Tuanmecsedec
05-09-2017, 16:05

Lậu và sùi mào gà chỉ khám khi có biểu hiện thôi.

Giúpem
05-09-2017, 18:10
Lậu và sùi mào gà chỉ khám khi có biểu hiện thôi.

Dạ..em cảm ơn anh ạ..vậy là về lậu em yên tám rồi.còn xùi mào gà đợi 3 tháng...xn viên gan b và giang mai với hiv nữa thôi...còn chlamidia cũng phải đợi có biểu hiện đúng không anh k có biểu hiện không bị đúng không ạ

Charles
05-09-2017, 19:23
Dạ..em cảm ơn anh ạ..vậy là về lậu em yên tám rồi.còn xùi mào gà đợi 3 tháng...xn viên gan b và giang mai với hiv nữa thôi...còn chlamidia cũng phải đợi có biểu hiện đúng không anh k có biểu hiện không bị đúng không ạ

Chlamidia cũng có thể có biểu hiện có thể không, vì vậy nếu bạn lo lắng thì nên XN.

Giúpem
05-09-2017, 20:34
Chlamidia cũng có thể có biểu hiện có thể không, vì vậy nếu bạn lo lắng thì nên XN.

Xét nghiệm nước tiểu hả anh

Charles
05-09-2017, 20:36
Xét nghiệm nước tiểu hả anh

Truong Xuan đã trả lời bạn ở trên rồi, bạn đọc lại.

Giúpem
12-09-2017, 18:41
Anh chị đừng la em nha..đưng khóa bài em nha....mays ngày nữa em đi hiến máu tình nguyện.mà em lo sợ quá....chị sợ bị thôi huhu em mà bị thì nhiều người biết lắm....em sẽ bị mất việc.anh tuấn ơi đảm bảo em không bị nhiễm k..huhu em có lên trốn đi hiến máu không

Charles
12-09-2017, 20:03
Anh chị đừng la em nha..đưng khóa bài em nha....mays ngày nữa em đi hiến máu tình nguyện.mà em lo sợ quá....chị sợ bị thôi huhu em mà bị thì nhiều người biết lắm....em sẽ bị mất việc.anh tuấn ơi đảm bảo em không bị nhiễm k..huhu em có lên trốn đi hiến máu không

Bạn có nguy cơ đâu mà bị? Nói kiểu như bạn hóa ra Ban quản trị chỉ tư vấn bừa cho bạn. Nếu vậy bạn không nên post bài hỏi nữa, và chủ đề này BQT thấy không cần thiết tư vấn nữa.

Giúpem
19-09-2017, 20:02
Bệnh viện hòa hảo có xét nghiệm giang mai,viên ganb,c chlamdya không ạ.mình vô đang ký song bác sĩ thăm khám rồi chỉ định xét nghiệm đúng không ạ hay mình tự đăng ký xét nghiệm,xét nghiệm bệnh gì thì đăng ký xét bệnh đấy.mình đăng ký tên tuổi thôi được không ạ.dấu địa chỉ nhà được không ạ

Charles
19-09-2017, 20:10
Bệnh viện hòa hảo có xét nghiệm giang mai,viên ganb,c chlamdya không ạ.mình vô đang ký song bác sĩ thăm khám rồi chỉ định xét nghiệm đúng không ạ hay mình tự đăng ký xét nghiệm,xét nghiệm bệnh gì thì đăng ký xét bệnh đấy.mình đăng ký tên tuổi thôi được không ạ.dấu địa chỉ nhà được không ạ

Hòa Hảo có XN tất cả HIV và các bệnh tình dục khác. Bạn muốn kiểm tra bệnh gì thì đăng ký kiểm tra bệnh đó.

Quy trình xét nghiệm tại Hòa Hảo: Bạn lên tầng 1, đến bàn hướng dẫn đăng ký xét nghiệm, sau đó họ đưa bạn tờ giấy đóng tiền khám, bạn lên tầng 3 đến khoa nội nhiễm gặp BS, bạn nói xét nghiệm bệnh gì thì BS sẽ chỉ định cho bạn XN bệnh đó, sau đó đi đóng tiền, lấy máu rồi chờ kết quả.

Về thông tin cá nhân, bạn có thể lấy tên họ gì hay địa chỉ nào cũng được.

Giúpem
19-09-2017, 20:31
Hòa Hảo có XN tất cả HIV và các bệnh tình dục khác. Bạn muốn kiểm tra bệnh gì thì đăng ký kiểm tra bệnh đó.

Quy trình xét nghiệm tại Hòa Hảo: Bạn lên tầng 1, đến bàn hướng dẫn đăng ký xét nghiệm, sau đó họ đưa bạn tờ giấy đóng tiền khám, bạn lên tầng 3 đến khoa nội nhiễm gặp BS, bạn nói xét nghiệm bệnh gì thì BS sẽ chỉ định cho bạn XN bệnh đó, sau đó đi đóng tiền, lấy máu rồi chờ kết quả.

Về thông tin cá nhân, bạn có thể lấy tên họ gì hay địa chỉ nào cũng được.

Dạ em cảm ơn ạ...cho em hỏi thêm cái này nữa..nếu đi xe buýt từ bến xe miền đông đến bv thì nên đi xe nào,hoặc e đi taxi thì chi phí tầm bao nhiêu

Charles
19-09-2017, 20:39
Dạ em cảm ơn ạ...cho em hỏi thêm cái này nữa..nếu đi xe buýt từ bến xe miền đông đến bv thì nên đi xe nào,hoặc e đi taxi thì chi phí tầm bao nhiêu

Đi taxi 10 cây số chắc tầm khoảng hơn trăm nghìn.

Giúpem
19-09-2017, 22:15
Ak a tuấn ơi...xét nghiệm 3 pp ở hòa hỏa chi phí có 100-150k thui hả.mà combo xét nghiệm ở 3 tháng với 3pp cái nào chuẩn hơn ạ