PDA

View Full Version : Cần lắm những lời an ủi

Một nỗi buồn
04-09-2017, 19:42
18 tháng. Con đường rât dài từ ngày phát hiện bệnh khi đang mang thai 16 tuần. Cố gắng sống. Cố gắng quên .. bị lây từ chồng. Vậy mà mọi đau đớn hờn tủi khi cứ bị chồng xua đuổi . Mình đến với ck vì tình yêu. Nên khi biết bệnh mình chẳng hận chẳng gì cả. Gần 2 năm quen nhau. 2 năm sống chung. Nhận từ ck bao nhiêu câu chửi thậm tệ. Đến hôm nay bị ck đánh. Đấm vào mặt như kẻ thù ngay ngoài đường. Đời người con gái 24 tuổi. Bây giờ e cảm giác hụt hẫng.. rất buồn. Có bạn gái nào chị gái nào an ủi e đươc không.. nghĩ tới bệnh.. nghĩ tới con. Nghĩ tới cuôc đời e sao nhiều điều tàn nhẫn quá

songlanhmanh88
04-09-2017, 20:04
18 tháng. Con đường rât dài từ ngày phát hiện bệnh khi đang mang thai 16 tuần. Cố gắng sống. Cố gắng quên .. bị lây từ chồng. Vậy mà mọi đau đớn hờn tủi khi cứ bị chồng xua đuổi . Mình đến với ck vì tình yêu. Nên khi biết bệnh mình chẳng hận chẳng gì cả. Gần 2 năm quen nhau. 2 năm sống chung. Nhận từ ck bao nhiêu câu chửi thậm tệ. Đến hôm nay bị ck đánh. Đấm vào mặt như kẻ thù ngay ngoài đường. Đời người con gái 24 tuổi. Bây giờ e cảm giác hụt hẫng.. rất buồn. Có bạn gái nào chị gái nào an ủi e đươc không.. nghĩ tới bệnh.. nghĩ tới con. Nghĩ tới cuôc đời e sao nhiều điều tàn nhẫn quá
Thật ko biết nói sao? Yêu thương 1 ngùơi đến hy sinh bản thân mình, ko ngại bênh tật và bỏ qua tất cả để được ở bên nhau. Vậy mà có kẻ lại đối xử như vậy thật đáng xấu hổ cho đàn ông, một gã đàn ông thật tàn nhẫn và làm 1 điều cả thế giới lên án đó là đánh phụ nữ.

Bạn hãy cố gắng lên hãy vì đứa con bé nhỏ đang chờ ngày ra đời và được đón ánh sáng đầu tiên trên trái đất nhé Bạn. Bạn thật mạnh mẽ và Bạn mạnh mẽ hơn nữa khi mình có 1 đứa con Hãy vì đứa con nhé Bạn

Chúc Bạn mạnh khoẻ và chăm sóc tốt cho Ban thân và em bé nhé Bạn

Ngaybuon01
04-09-2017, 21:57
Cố gắng lên bạn. Tương lai còn dài mà. Bạn vì con mà cố gắng nhé.hy vọng sau cháu sẽ ko bị nhiễm căn bệnh này và có cuộc sống khoẻ mạnh

Tuấnpt86
04-09-2017, 22:11
Em hãy cố gắng vượt qua .lúc vui buồn cứ lên diễn đàn gia đình lớn này sẽ luôn có người quan tâm chia sẻ cùng em.hãy chú ý tới sức khỏe và cố gắng giữ tinh thần tốt em nhé

YenKhoa
04-09-2017, 22:16
2 bạn đã nói chuyện nghiêm túc với nhau và cùng gặp chuyên gia chưa?

Điều Kỳ Diệu
04-09-2017, 23:38
24 tuổi, vậy bạn còn quá trẻ, con đường còn rộng mở. Tương lai còn ở phía trước. Giữ gìn sức khỏe để nuôi dạy con bạn tốt nhất. Chúc bạn nhiều may mắn.

antue84
05-09-2017, 14:36
bạn ơi, hãy cố lên, mình cũng mới bị, nhưng hảy cố lên bạn à, quên nó đi, đến ÓPC đăng ký điều trị, uống thuốc. Hãy bình tâm, chấp nhận và những lúc lo nghĩ, hay hít thở thật sâu, mình sẽ nhẹ nhàng hơn, mình hiểu lắm tâm trạng này, nhưng lúc này đây, hãy mạnh mẽ lên bạn nhé.

dabietminhsai
05-09-2017, 23:50
mình cũng ko biết nói gì nhưng chúc bạn , giữ gìn sức khỏe thật tốt bạn còn gia đình còn con của bạn, có thể ông trời lấy đi cái này của bạn và cho bạn một điều gì đó may mắn hạnh phúc , mạnh mẽ lên vượt qua khó khăn này nhé ! cố lên tôi ơi

kiengiang
06-09-2017, 07:02
Chào em, anh rất đồng cảm với hoàn cảnh của em hiện tại. Ngoài người chồng tệ bạc, em còn có gia đình và những người thân khác. Họ sẽ là chỗ dựa cho em trong lúc này. Hành động đánh đập của chồng đối với em, theo anh không phải lý do vì em đang nhiễm HIV. Vì dù cho em không nhiễm, em hoàn toàn bình thường thì với bản chất côn đồ của anh ấy thì đến một ngày nào đó sự việc cũng diễn ra như trong hiện tại. Người chồng tử tế và biết yêu thương vợ con thì họ sẽ là chỗ dựa cho gia đình trong bất kỳ hoàn cảnh nào em ah. Anh nói điều này để em không tự dằn vặt mình vì bản thân nhiễm HIV nên chồng mới đối xử thậm tệ.E

Em hãy cố gắng tỉnh táo để vượt qua khó khăn này, nếu đến một lúc nào đó không còn sống được nữa thì em cũng phải tính đến chuyện có tiếp tục sống với người chồng này nữa hay không. Hãy chia sẻ với gia đình, cha mẹ và anh em về hoàn cảnh của mình trong hiện tại. Có người thân đồng cảm và chia sẻ thì em sẽ vơi đi được nổi khổ tâm.

Nếu em muốn được động viên, em có thể gọi cho anh để chia sẻ.
Số điện thoại của anh: 093.9199.093
Chúc em bình an nhé!
Kiên Giang - Miền sông nước.

Cô độc
06-09-2017, 08:18

Cố gắng lên e gái.c cũg hơn e 2 tuổi thôi. Cuộc đời còn dài lắm dù cta bệnh tật.c cũg mới đtri đc 6 tháng thôi.những tưởg cđ c sẽ nở hoa khi rũ bỏ đc thằg ck vũ phu đá đẩm.bồ bịch thì c lại có h từ nó. Lúc bế tắc nv c nghĩ đến cgai chị.c hi vọng e cũg như c.nghĩ đến con mà tiếp tục sốg.k mạnh mẽ thì yếu đuối để ai xem hả e. Càg phải mạh mẽ để cho thằg ck khốn nạn của e thấy.bệnh tật cũg đâu có sao đâu e.qtrong là mh nhìn nhận cđ ntn e à. Bâyh c sống vs cgai và ôg bà ngoại vô lo vô nghĩ. K fai đau khổ dằn vặt vì bệnh vì ck. Rág lên e.m.ng luôn bên e

vanvu1987
07-09-2017, 21:31
mình ở tphcm làm quen nhé, mình rất có tinh thần sẻ làm bạn vui dc

godblameme
16-09-2017, 15:51
co dù e không nhiễm H thì bản tính của ck e vẫn vậy thôi. Nên dứt sớm và về với đội của a. hehe có zalo inbox cho a nc nhé.