PDA

View Full Version : kim tiêm cũ nguể phoi kim loại ở mắt

Lãng quên 89
06-09-2017, 08:06
Xin anh chị tư vấn giúp em :
E bị phoi kim loại bắn vào mắt.
E đi đến bác sĩ tại nhà gắp phoi kim loại ở mắt ra.
E thấy bác sĩ dùng đầu kim tiêm.ko có xilanh,để nghuể phoi ra.
E thấy tất cả cái đầu kim tiêm đều cũ.để sẵn ở đó r.
Trường hợp đầu kim tiêm cũ như vậy nghuể vào mắt e.
E có nguy cơ hiv ko ạ

Charles
06-09-2017, 14:17
E có nguy cơ hiv ko ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Lãng quên 89
06-09-2017, 14:24
Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

E cám ơn a trường xuân đã tư vấn giúp e.e lo từ sáng đến bjo.
A oi chỉ có đầu kim tiêm cũ nghuể phoi kim loại ở mắt là ko co nguy cơ ha a.
A cố gắng tư vấn cho e nhé.nếu thật sự phải dùng thuốc phơi nhiễm.a bảo e nhé vì e mới gặp bác sĩ nghuể phoi kim loại ở mắt sáng nay thui ạ.

Charles
06-09-2017, 14:32
A cố gắng tư vấn cho e nhé.nếu thật sự phải dùng thuốc phơi nhiễm.a bảo e nhé vì e mới gặp bác sĩ nghuể phoi kim loại ở mắt sáng nay thui ạ.

Sao bạn biết đó là đầu kim tiêm cũ???

Không có bệnh viện nào sử dụng kim tiêm cũ nhé, kim tiêm đã dùng bao giờ Bác sĩ cũng vứt luôn vào thùng rác y tế rồi; thứ hai là dụng cụ y khoa luôn phải khử trùng mới được sử dụng, đó là nguyên tắc ngành Y.

Lãng quên 89
06-09-2017, 14:38
Sao bạn biết đó là đầu kim tiêm cũ???

Không có bệnh viện nào sử dụng kim tiêm cũ nhé, kim tiêm đã dùng bao giờ Bác sĩ cũng vứt luôn vào thùng rác y tế rồi; thứ hai là dụng cụ y khoa luôn phải khử trùng mới được sử dụng, đó là nguyên tắc ngành Y.

E khám tại nhà bác sĩ. Lúc nghuể xong. E ngồi dậy thì e thấy 3,4 cái đầu kim tiêm,ko có nắp đậy kim tiêm để ở khay mà.

Tuanmecsedec
06-09-2017, 15:20
E có nguy cơ hiv ko ạ

E khám tại nhà bác sĩ. Lúc nghuể xong. E ngồi dậy thì e thấy 3,4 cái đầu kim tiêm,ko có nắp đậy kim tiêm để ở khay mà.

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lãng quên 89
06-09-2017, 15:26
Bạn yên tâm,Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Dạ vâng. E cám ơn a tuấn
E khám bác sĩ mắt làm ở bệnh viện huyện đã về hưu.
Khi e dc bác sĩ nghuể phoi kim loại xong e ngồi dậy thì e thấy 3 đến 4 cái kim tiêm cũ ko có nắp đậy,để ở khay.bác sĩ cũng để kim đã sử dụng cho e cũng để ở khay đó
E ko nói sai sự thật đâu a.kim tiêm cũ nghuể lấy phoi kim loại ở mắt e.e ko có nguy cơ hiv ạ.

Tuanmecsedec
06-09-2017, 15:29
Dạ vâng. E cám ơn a tuấn
E khám bác sĩ mắt làm ở bệnh viện huyện đã về hưu.
Khi e dc bác sĩ nghuể phoi kim loại xong e ngồi dậy thì e thấy 3 đến 4 cái kim tiêm cũ ko có nắp đậy.
E ko nói sai sự thật đâu a.kim tiêm cũ nghuể lấy phoi kim loại ở mắt e.e ko có nguy cơ hiv ạ.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Lãng quên 89
06-09-2017, 15:52
Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Dạ e cám ơn a
A cho e hỏi thêm 1 câu hỏi nữa ,để e yên tâm ạ
Cái đầu kim tiêm đã dùng cho người khác dc 1 đến 2 phút. R bác sĩ dung cho e luôn.vậy e có nguy cơ ko
Vì trc luc e nghuể phoi kim loại ở mắt.có 1 a khám mắt trc e 1 đến 2 phút

Tuanmecsedec
06-09-2017, 16:02
Dạ e cám ơn a
A cho e hỏi thêm 1 câu hỏi nữa ,để e yên tâm ạ
Cái đầu kim tiêm đã dùng cho người khác dc 1 đến 2 phút. R bác sĩ dung cho e luôn.vậy e có nguy cơ ko
Vì trc luc e nghuể phoi kim loại ở mắt.có 1 a khám mắt trc e 1 đến 2 phút

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Lãng quên 89
06-09-2017, 16:13
Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Dạ.e hỏi thêm ạ.
E có phải dùng thuốc phơi nhiễm ko a
Vấn đề này e hiểu biết nông cạn nên e hỏi thật lòng mình đấy ạ.

Tuanmecsedec
06-09-2017, 16:15
Dạ.e hỏi thêm ạ.
E có phải dùng thuốc phơi nhiễm ko a
Vấn đề này e hiểu biết nông cạn nên e hỏi thật lòng mình đấy ạ.

Bạn hình như Spam bài . Bạn đọc lại coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho nguy cơ không?. Mà bạn hỏi có cần uống thuốc phơi nhiễm hay không.

Lãng quên 89
06-09-2017, 16:17
Bạn hình như Spam bài . Bạn đọc lại coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho nguy cơ không?. Mà bạn hỏi có cần uống thuốc phơi nhiễm hay không.

Dạ ko.e ko cố ý như vậy đâu ạ
E cám ơn a đã tư vấn giúp e