PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới có chảy máu

T112
06-09-2017, 18:28
Chào mọi người
2 tuần trước em họ mình có qhtd đồng giới với 1 người khác. Trong lúc làm nó bị chảy máu trong hậu môn (không bao). Hôm nay nó bị phát ban đỏ khắp người (không sốt, không ngứa), nó có nguy cơ bị hiv không ạ, nó đang sợ lắm chỉ dám kể với mình.. Cả 2 đều không bị hiv trước đây (trước đây nó hay bị nổi ban giống vậy mà có ngứa chắc là do gan có vấn đề). Mọi người tư vấn giúp em cho em nó yên tâm ạ. Em cảm ơn

Charles
06-09-2017, 19:47
Chào mọi người
2 tuần trước em họ mình có qhtd đồng giới với 1 người khác. Trong lúc làm nó bị chảy máu trong hậu môn (không bao). Hôm nay nó bị phát ban đỏ khắp người (không sốt, không ngứa), nó có nguy cơ bị hiv không ạ, nó đang sợ lắm chỉ dám kể với mình.. Cả 2 đều không bị hiv trước đây (trước đây nó hay bị nổi ban giống vậy mà có ngứa chắc là do gan có vấn đề). Mọi người tư vấn giúp em cho em nó yên tâm ạ. Em cảm ơn

Nếu đã xác định cả hai cùng không có HIV thì có gì phải lo lắng đâu, vì HIV là bệnh lây từ người sang người chứ không phải tự nhiên mà có.

Còn việc em của bạn quan hệ hậu môn không có sử dụng BCS là có nguy cơ với HIV, nếu không tin tưởng lẫn nhau thì cần XN kiểm tra, với HIV không có biểu hiện đặc trưng nào để nhận biết ngoại trừ XN máu.

Tuanmecsedec
07-09-2017, 06:24
Chào mọi người

Bạn quan hệ đồng giới qua đường hậu môn mà không dùng bao cao su là tình dục không an toàn.Nhưng bạn đã khẳng định bạn tình không có HIV thì yên tâm.Vì HIV không tự có trong người bình thường,chỉ bị lây nhiễm từ một người có HIV sang người lành.

Nhưng trong trường này,bạn có nguy cơ nếu như không rõ sức khỏe bạn tình thì cần kiểm tra các bệnh tình dục khác và HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

T112
07-09-2017, 14:45
Anh tuấn cho em hỏi HBsAB và HBsAg là gì ạ? Nếu cái đó dương tình thì có phải là có nguy cơ hiv không ạ?

Charles
07-09-2017, 15:26
Anh tuấn cho em hỏi HBsAB và HBsAg là gì ạ? Nếu cái đó dương tình thì có phải là có nguy cơ hiv không ạ?

- HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV.

- HbsAb (anti - Hbs) là một kháng thể chống lại kháng nguyên HbsAg, HBsAb dương tính có nghĩa là trong cơ thể người bệnh đã có kháng thể với virus viêm gan B, có thể phòng trừ sự lây nhiễm virus viêm gan B một cách hiệu quả. Kháng thể này được tạo ra trong trường hợp người bệnh đã từng nhiễm virus viêm gan B nhưng hiện nay đã khỏi bệnh và tạo ra kháng thể bảo v; Hoặc là kháng thể được tạo ra nhờ việc tiêm chủng ngừa vắc xin viêm gan B.

Viêm gan B và HIV là 2 bệnh khác nhau, không phải cứ nhiễm bệnh này là sẽ nhiễm bệnh kia. Sự lây truyền bệnh phụ thuộc nhiều yếu tố, không phải có nguy cơ là 100% sẽ lây bệnh. Vì vậy khi có nguy cơ với các bệnh này bạn cần kiểm tra để biết có nhiễm hay không.

T112
07-09-2017, 18:12
Bị phát ban từ chiều hôm thứ 3, bây giờ thì đỏ mắt và hơi mệt trong người (sáng nay có đi xn ở Nhiệt Đới và họ bảo mai lấy kq). Nguy cơ của em có cao không ạ, em viết chuyện ở trên đấy ạ. Em cảm ơn

Charles
07-09-2017, 18:38
Bị phát ban từ chiều hôm thứ 3, bây giờ thì đỏ mắt và hơi mệt trong người (sáng nay có đi xn ở Nhiệt Đới và họ bảo mai lấy kq). Nguy cơ của em có cao không ạ, em viết chuyện ở trên đấy ạ. Em cảm ơn

Khi quan hệ HM có bị chảy máu thì khả năng nguy cơ sẽ cao hơn. Bạn cứ bình tĩnh chờ kết quả đi, lo lắng không giải quyết vấn đề gì đâu.

Tuanmecsedec
08-09-2017, 06:35

Cái này của viêm gan B bạn,không liên quan đến HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

T112
10-09-2017, 07:36
Mọi người có thể cho em biết những triệu chứng cụ thể của H không ạ.. Em đọc trên mạng nhưng nhiều quá, em hoang mamg lắm, những triệu chứng đầu đấy ạ.. Em cảm ơn

Charles
10-09-2017, 08:23
Mọi người có thể cho em biết những triệu chứng cụ thể của H không ạ.. Em đọc trên mạng nhưng nhiều quá, em hoang mamg lắm, những triệu chứng đầu đấy ạ.. Em cảm ơn

HIV không có triệu chứng đặc trưng, thời kỳ đầu cũng không có biểu hiện. Chỉ có XN mới biết nên bạn cứ XN đi, bạn lo lắng quá sinh ra nhiều bệnh thôi.

Tuanmecsedec
10-09-2017, 14:52

HIV chỉ có đi xét nghiệm thì mới biết bạn.

T112
10-09-2017, 18:31
Em đang lo lắng quá các anh ạ :( tính đến giờ là mới 2 tuần thôi ạ, em định đến tuần thứ 4 thứ 5 là đi xn H. Mọi người tư vấn cho em khoản tgian ấy thì kq có chính xác hay không ạ.. Em stress cực kỳ cả tuần nay, cứ nghĩ đến nó là không ăn uống được gì.

songlanhmanh88
10-09-2017, 20:29
Em đang lo lắng quá các anh ạ :( tính đến giờ là mới 2 tuần thôi ạ, em định đến tuần thứ 4 thứ 5 là đi xn H. Mọi người tư vấn cho em khoản tgian ấy thì kq có chính xác hay không ạ.. Em stress cực kỳ cả tuần nay, cứ nghĩ đến nó là không ăn uống được gì.
Sau 4 tuần thì Bạn có thể làm XN HIV Combo là được rồi, và chốt ở tuần thứ 12 và Kết quả sẽ ko thay đổi nếu ko có nguy cơ khác

Charles
10-09-2017, 20:30

Nguy cơ do mình tạo ra chứ không ai đổ vào người mình, vì vậy giờ bình tĩnh chờ XN đi, khi nào có kết quả hãy hỏi tiếp.

Tuanmecsedec
10-09-2017, 20:42

Bạn ở TPHCM thì sau 4 tuần đến Hòa Hảo làm phương pháp HIV Ag/Ab.

T112
10-09-2017, 21:41
Cho em hỏi thời gian làm việc của Hòa Hảo được không ạ?

Tuanmecsedec
10-09-2017, 23:11
Cho em hỏi thời gian làm việc của Hòa Hảo được không ạ?

Bắt đầu 6h00 sáng đã làm việc từ thứ 2 đến thứ 7,riêng ngày chủ nhật chỉ làm đến 12h00.

T112
13-09-2017, 19:00
Tuần thứ 4 thứ 5 đi xn thì kq cho ra ổn không ạ?

Tuanmecsedec
13-09-2017, 19:39

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này sẽ có câu trả lời cho bạn :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nguyen Ha
13-09-2017, 20:54

Sau nguy cơ 4-5 tuần bạn XN HIV Combo kết quả âm tính thì đó là kết quả rất khả quan, bạn chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo kết quả sẽ khó thay đổi.

T112
18-09-2017, 16:22
Cho em hỏi về nổi hạch H sẽ như thế nào ạ? Dạo này em có dấu hiệu hơi mỏi cổ và đầu hơi nhức

Charles
18-09-2017, 17:47
Cho em hỏi về nổi hạch H sẽ như thế nào ạ? Dạo này em có dấu hiệu hơi mỏi cổ và đầu hơi nhức

Mỏi cổ nhức đầu chỉ là bệnh thời tiết thôi bạn.

T112
21-09-2017, 17:49
Diễn đàn cho em hỏi 26 ngày là đã đủ để xn chưa ạ? Em hỏi thêm về triệu chứng giang mai và lậu ạ. Em lo sợ quá, em dạo này vẫn qh nhưng có dùng bcs, có hôn nhưng không sâu và có os, em có xảy ra nguy cơ nào không ạ hay về bệnh tình dục nào đó? Em cảm ơn

Charles
22-09-2017, 06:24
Diễn đàn cho em hỏi 26 ngày là đã đủ để xn chưa ạ? Em hỏi thêm về triệu chứng giang mai và lậu ạ. Em lo sợ quá, em dạo này vẫn qh nhưng có dùng bcs, có hôn nhưng không sâu và có os, em có xảy ra nguy cơ nào không ạ hay về bệnh tình dục nào đó? Em cảm ơn

Bạn nên đợi thêm 2 ngày cho đủ thời gian theo khuyến cáo.

Lậu thì sau nguy cơ 3>7 ngày đã có biểu hiện (tiểu buốt và có mủ), nếu không có biểu hiện thì yên tâm không bị. Còn giang mai bạn XN sau nguy cơ 1>3 tháng.

Sau bạn quan hệ nhưng có dùng BCS, có hôn sâu và OS thì không có nguy cơ HIV mới, nhưng có nguy cơ các bệnh tình dục khác. Vì vậy bạn cần kiểm tra các bệnh tình dục tính từ lần quan hệ cuối cùng.

Tuanmecsedec
22-09-2017, 06:47

Bạn nên để đúng 4 tuần trở lên.

T112
24-09-2017, 07:31
Em bị đau họng và nhức cơ tay cơ chân mấy bữa nay (nhức khớp tay phải thì rất lâu rồi không bớt). Có phải đó là H không ạ? Em định đủ 30 ngày rồi đi xn luôn 1 lần ấy

Tuanmecsedec
24-09-2017, 08:33
Em bị đau họng và nhức cơ tay cơ chân mấy bữa nay (nhức khớp tay phải thì rất lâu rồi không bớt). Có phải đó là H không ạ? Em định đủ 30 ngày rồi đi xn luôn 1 lần ấy

Đau họng chỉ là viêm họng thời tiết thôi bạn.Còn đau nhức tay chân là do bạn quá lo lắng nên gây ra thôi.

T112
27-09-2017, 07:19
Hôm nay em bị cảm (ho, sổ mũi, đau họng). Khi đi xn thì có ảnh hưởng gì đến kq không ạ? Có cho ra DT gỉa không ạ :(

Tuanmecsedec
27-09-2017, 07:32
Hôm nay em bị cảm (ho, sổ mũi, đau họng). Khi đi xn thì có ảnh hưởng gì đến kq không ạ? Có cho ra DT gỉa không ạ :(

Bạn nên để thật sự hết cảm cúm sau 24 giờ mới đi xét nghiệm HIV,vì trong thời gian bạn bị cảm cơ thể tạo kháng thể rất nhiều,khi xét nghiệm HIV dễ bắt nhầm kháng thể cảm cúm mà cho ra dương tính giả HIV.Còn nếu cho ra kết quả âm tính thì yên tâm không ảnh hưởng.

T112
28-09-2017, 21:45
Hôm nay em có xn ÂT sau 33 ngày nguy cơ. Nhưng trước lúc xn em đang bị cảm (ho, sổ mũi, mệt mỏi) và có ăn hơi nhiều, trước khi lấy máu 5p em có uống nước ngọt. Những điều đó có ảnh hưởng kq gì không ạ? Em có cần phải xn lại hay gì không?

songlanhmanh88
28-09-2017, 21:51
Hôm nay em có xn ÂT sau 33 ngày nguy cơ. Nhưng trước lúc xn em đang bị cảm (ho, sổ mũi, mệt mỏi) và có ăn hơi nhiều, trước khi lấy máu 5p em có uống nước ngọt. Những điều đó có ảnh hưởng kq gì không ạ? Em có cần phải xn lại hay gì không?
Kết quả XN sau 33 ngày ÂT đây là 1 kết quả rất khả quan và hiện nay chưa có ca nào lật ở tuần thứ 12

Tuanmecsedec
29-09-2017, 07:10

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu 33 ngày bạn xét nghiệm với phương pháp HIV Combo (HIV Ag/Ab) tìm kháng thể và kháng nguyên thì kết quả này khả quan mới cao,còn với Test nhanh tìm kháng thể thôi thì chưa chính xác.

T112
29-09-2017, 10:50
Em xn combi và test luôn ạ. Sau nguy cơ đó em có qh thêm 2 3 lần nhưng đều dùng bcs và bcs vẫn bình thường. Bây giờ em có cần xn lại hay gì không ạ

Tuanmecsedec
29-09-2017, 14:38
Em xn combi và test luôn ạ. Sau nguy cơ đó em có qh thêm 2 3 lần nhưng đều dùng bcs và bcs vẫn bình thường. Bây giờ em có cần xn lại hay gì không ạ

Xét nghiệm Combi và test luôn nghĩa là gì?. Bạn cần nói rõ.

T112
29-09-2017, 18:07
Dạ là em làm combi và làm luôn Anti HIV đấy ạ, cả 2 đều âm tính

joolee91
29-09-2017, 18:15

Test Anti là dùng để test kháng thể, có thể test từ tuần thứ sáu trở đi. Combo là phương pháp test tìm kháng nguyên lẫn kháng thể có thể dùng từ tuần thứ ba trở lên ( 22 ngày ). Bạn dùng test combo là đc r, k cần làm Anti. Kq này rất tốt.

T112
29-09-2017, 18:33
Dạ em cảm ơn. Cho em hỏi thêm là combo và combi cái nào tốt hơn và chính xác hơn ạ?

songlanhmanh88
29-09-2017, 19:23
Dạ em cảm ơn. Cho em hỏi thêm là combo và combi cái nào tốt hơn và chính xác hơn ạ?
Combo pt và Combo là 1 tên gọi. Kết quả của Bạn rất khả quan va chốt ở tuần 12 là thủ tục

Tuanmecsedec
30-09-2017, 07:07

Phương pháp HIV Combi PT là phương pháp xét nghiệm kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên (HIV Ag/Ab) tức là phương pháp HIV Combo nghĩa của tiếng Anh là kết hợp.

Như vậy sau 33 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

T112
30-09-2017, 19:55
Em hỏi thêm là trong thời gian đợi 33 ngày đó, em có qhtd với người đó 2,3 lần nữa nhưng có dùng bcs (em có đổ nước ktra lại thì không lủng hay rách). Như vậy thì có ảnh hưởng gì không ạ (tụi em có os và hôn sâu, nhưng dv không trầy xước). Dù kq âm tính sau 33 ngày nhưng em vẫn thấy mệt mỏi, làm việc 1 xíu là mệt, đau họng vẫn còn..

Charles
30-09-2017, 19:58
Em hỏi thêm là trong thời gian đợi 33 ngày đó, em có qhtd với người đó 2,3 lần nữa nhưng có dùng bcs (em có đổ nước ktra lại thì không lủng hay rách). Như vậy thì có ảnh hưởng gì không ạ (tụi em có os và hôn sâu, nhưng dv không trầy xước). Dù kq âm tính sau 33 ngày nhưng em vẫn thấy mệt mỏi, làm việc 1 xíu là mệt, đau họng vẫn còn..

Bạn quan hệ an toàn thì có nguy cơ đâu mà ảnh hưởng.

T112
01-10-2017, 15:21
Tại em vẫn còn thấy đau họng, mệt mỏi, giờ còn thêm đau cơ tay nên em hơi lo ạ.

Tuanmecsedec
02-10-2017, 10:21

Quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.

T112
06-10-2017, 14:02
Cho em hỏi lần cuối cùng em qh không dùng bcs là hơn 1 tháng trước và em có đi xn sau 27 ngày thì ÂT (các lần sau qh đều dùng bcs). Em bị cảm, sổ mũi 2 tuần liền rồi vẫn chưa bớt, em đang còn bị tiêu chảy. Mọi người tư vấn giúp em có bị lật kèo hay gì không ạ. Tự dưng em lại lo lắng quá ạ :(

Tuanmecsedec
06-10-2017, 14:31

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu 33 ngày bạn xét nghiệm với phương pháp HIV Combo (HIV Ag/Ab) tìm kháng thể và kháng nguyên thì kết quả này khả quan mới cao,còn với Test nhanh tìm kháng thể thôi thì chưa chính xác.

Phương pháp HIV Combi PT là phương pháp xét nghiệm kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên (HIV Ag/Ab) tức là phương pháp HIV Combo nghĩa của tiếng Anh là kết hợp.

Như vậy sau 33 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Cho em hỏi lần cuối cùng em qh không dùng bcs là hơn 1 tháng trước và em có đi xn sau 27 ngày thì ÂT (các lần sau qh đều dùng bcs). Em bị cảm, sổ mũi 2 tuần liền rồi vẫn chưa bớt, em đang còn bị tiêu chảy. Mọi người tư vấn giúp em có bị lật kèo hay gì không ạ. Tự dưng em lại lo lắng quá ạ :(

Bạn xét nghiệm 33 ngày âm tính chứ 27 ngày gì bạn?.Cho dù 27 ngày luôn thì bạn đọc lại những mà Tuanmecsedec đã tư vấn.