PDA

View Full Version : Nguy cơ và xét nghiệm HIV.

songlanhmanh111
18-07-2013, 05:09
Kính chào anh chị em diễn đàn HIV..hiện tại mình đang rất lo lắng.Chuyện là sau Tết vừa rồi khoảng 20/2/2013 mình có đi họp mặt đầu năm với công ty,do hôm đó uống hơi nhiều nên k tỉnh táo và đã QH với GMD mà không dùng BCS..sáng hôm sau mình tỉnh dậy và bắt đầu thấy hoảng sợ..Sau đó mình đọc trên mạng và biết là khả năng lây nhiễm của mình rất cao nên mình đã đi xét nghiệm ở Hoà Hảo sau đó 1 tháng bằng pp Combo thì kết quả Âm tính nhưng triệu chứng thì k khỏi(đau đầu mệt mỏi nhúc tay chân) nên vẫn rất hoang mang nên mình đã có làm thêm xn ở các thời điểm 10 tuần,12 tuần,18 tuần đều ở TTYTDP Quận,họ xn bằng pp Determine kết quả đều Âm tính.Như vậy mình đã có 4 lần xn tại thời điểm 4,10,12,18 tuần.Kết quả như vậy có an toàn 100% chưa mọi người..mình tính xn lần nữa sau 6 tháng cho an tâm.liệu kết quả có thay đổi k

Buonqua
18-07-2013, 05:20
Kính chào anh chị em diễn đàn HIV..hiện tại mình đang rất lo lắng.Chuyện là sau Tết vừa rồi khoảng 20/2/2013 mình có đi họp mặt đầu năm với công ty,do hôm đó uống hơi nhiều nên k tỉnh táo và đã QH với GMD mà không dùng BCS..sáng hôm sau mình tỉnh dậy và bắt đầu thấy hoảng sợ..Sau đó mình đọc trên mạng và biết là khả năng lây nhiễm của mình rất cao nên mình đã đi xét nghiệm ở Hoà Hảo sau đó 1 tháng bằng pp Combo thì kết quả Âm tính nhưng triệu chứng thì k khỏi(đau đầu mệt mỏi nhúc tay chân) nên vẫn rất hoang mang nên mình đã có làm thêm xn ở các thời điểm 10 tuần,12 tuần,18 tuần đều ở TTYTDP Quận,họ xn bằng pp Determine kết quả đều Âm tính.Như vậy mình đã có 4 lần xn tại thời điểm 4,10,12,18 tuần.Kết quả như vậy có an toàn 100% chưa mọi người..mình tính xn lần nữa sau 6 tháng cho an tâm.liệu kết quả có thay đổi k

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

songlanhmanh111
18-07-2013, 05:33
anh Buonqua cho hỏi là xét nghiệm Determine HIV 1/2 có chính xác không,mấy lần đi xn thấy ngta làm rất nhanh tầm 20' là có kết quả,mình có cần phải xn sau 6 tháng k,mình thấy trên mạng nói là 6 tháng mới chính xác

Buonqua
18-07-2013, 05:37
anh Buonqua cho hỏi là xét nghiệm Determine HIV 1/2 có chính xác không,mấy lần đi xn thấy ngta làm rất nhanh tầm 20' là có kết quả,mình có cần phải xn sau 6 tháng k,mình thấy trên mạng nói là 6 tháng mới chính xác

Bạn đọc hết line này để tự tìm câu trả lời cho mình:

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
18-07-2013, 05:46

Trường hợp của bạn như bạn Buonqua (http://diendanhiv.com.vn/yaf_profile29.aspx) đã nói.Nên bạn yên tâm,theo mình cho dù bạn thật sự có nguy cơ thì kết quả xét nghiệm như vậy đã an toàn.

songlanhmanh111
18-07-2013, 07:50
Em đọc kiến thức trên diễn đàn cũng an tâm nhưng thật tình em cũng chưa thoát khỏi ám ảnh về nó anh ơi,không biết có ai giống như em không nhưng mặc du đã xn nhưng cũng cứ lo lo,lúc nào cũng nghĩ mình nhiễm nhưng chưa đủ kháng thể nên xn chưa phát hiện ra,cái suy nghĩ đó nó cứ luẩn quẩn trong đầu k thoát ra dc anh ơi

imported_HTForever
19-07-2013, 01:14
Híc ông bạn này may mắn quá