PDA

View Full Version : Âm tính sau 2 tuần là đã an toàn chưa?

T112
08-09-2017, 17:55
Hôm nay em đi lấy kq xét nghiệm ở Nhiệt Đới sau 2 tuần qhtd đồng giới nhưng chảy máu hậu môn( cả 2 ko bị bệnh). Kq là ÂT, bác sĩ bảo cái này không chứng minh được gì và hẹn 10 tuần sau xn lại.. Với kq vậy em có thể yên tâm được phần nào chưa ạ? (Em bị nổi ban hôm t3, hôm nay là t6 ban đã lặn lặn bớt rồi)

Charles
08-09-2017, 22:26
Hôm nay em đi lấy kq xét nghiệm ở Nhiệt Đới sau 2 tuần qhtd đồng giới nhưng chảy máu hậu môn( cả 2 ko bị bệnh). Kq là ÂT, bác sĩ bảo cái này không chứng minh được gì và hẹn 10 tuần sau xn lại.. Với kq vậy em có thể yên tâm được phần nào chưa ạ? (Em bị nổi ban hôm t3, hôm nay là t6 ban đã lặn lặn bớt rồi)

Sau nguy cơ 2 tuần bạn xét nghiệm thì kết quả chưa chính xác, kết quả này chỉ cho biết từ 3 tháng trở về trước bạn không nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
09-09-2017, 06:46

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Vì vậy,sau 2 tuần bạn xét nghiệm âm tính chưa chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.