PDA

View Full Version : Tìm bạn chia sẽ cho cuộc đời bớt cô đơn

Việt Dũng
13-09-2017, 12:39
Chào các bạn.
Mình tên Việt Dũng, sinh năm 1990, hiện ở tại vùng đất Quảng Nam. Điều tồi tệ nhất trong cuộc đời mình là trót mang thân phận đồng tính. Sinh trưởng trong một gia đình còn quá nhiều khó khăn, lớn lên với tuổi thơ kg mấy êm đềm yên ả, cùng với cái lam lũ, khắc nghiệt của dãi đất miền Trung nên học xong lớp 9 mình trôi dạt xứ Người mưu sinh. Bon chen từ Đồng Nai, Vũng Tàu, Cà Mau, Kiên Giang, Sài Gòn mình bươn chải đủ thứ công việc, để rồi thời gian sau này mình đi tìm ước mơ vào giảng đường Đại học. Mình lên Sài Gòn đăng ký học tại một trường trung cấp ngành du lịch, sáng đi học, chiều đi làm đến 23h mới về, dù cuộc sống khó khăn chật vật giữa xa hoa thị thành mình đều cố gắng, ước mơ đang càng ngày càng gần, đùng một cái mình bị sốt, đi xét nghiệm ở bệnh viện Gia Định rồi qua Ung Bướu, thậm chí cả viện Pasteur, họ đều đưa ra chung một kết quả là dương tính với HIV. Chẳng biết do nguyên nhân nào mà mình bị nhiễm, trong 1 lần say xỉn, mình có quan hệ kg an toàn với một người, và một lần khác, trên đường đi làm về khuya, trời mưa to, đường ngập, mình có dẫm phải kim tiêm, nhưng hồi đó chủ quan nên kg uống thuốc chống phơi nhiễm, giờ hối hận lắm. Thời gian đó mình suy sụp rất nhiều, cừ nghĩ sẽ kg vượt qua được, mình từng nghĩ đến cách tự vẫn, nhưng nghĩ đến Mẹ, mình kg đủ dũng cảm để làm điều đó. Giờ đây về quê gần nữa năm, muốn ổn định cuộc sống ở quê, muốn ở gần bến để phụng dưỡng Ba Mẹ già mà vẫn chưa xin dc việc làm. Bế tắc nối tiếp bế tắc. Rất cần một ai đó có thể chia sẻ những buồn vui trong cuộc sống, để cuộc đời này có chút ý nghĩa.

lionpham
14-09-2017, 21:21
bạn có zalo khong mình làm quen nha

sadboy_089
24-12-2017, 21:52
chat nhé mình cũng quê ở miền Trung gmail: hnam250189@gmail.com (hnam2501@gmail.com)

Charles
24-12-2017, 21:53
chat nhe minh cung que o mien Trung gmail: hnam250189@gmail.com (hnam2501@gmail.com)

Bạn lưu ý khi tham gia diễn đàn phải viết chữ có dấu.

Chênh vênh
27-12-2017, 14:01
Thương lắm một kiếp người