PDA

View Full Version : Lo sợ phơi nhiễm sau khi nội soi tai mũi họng

Song trong so hai
14-09-2017, 14:00
Các anh các chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với ạ, em lo quá không biết có sao không ạ
Chuyện là thế này, hôm qua cơ quan em có tổ chức khám sức khoẻ cho nhân viên tại một phòng khám đa khoa, em chỉ còn chờ nội soi tai mũi họng thì có một nguời gày gò đi vào phòng khám kêu đau bụng nên được đưa vào siêu âm, bác sỹ siêu âm cho nguời đó sau đó lại nội soi tai mũi họng cho em, trong lúc đi lên phòng soi tai mũi họng em thấy 2 bác sĩ nói chuyện với nhau là nguời vừa được siêu âm bị HIV.
sau khi soi vòm họng thì em có khó chịu quá nên xì mũi mạnh, thì thấy có chút máu trong nước mũi (có thể do nội soi bị chạm vào niêm mạc mũi ạ)
Trước khi nội soi tai mũi họng cho em thì bác sỹ đó đã rửa tay, dụng cụ cũng được lau bằng bông cồn rồi ạ
Vậy em có nguy cơ phơi nhiễm không ạ, em hoang mang quá

Tuanmecsedec
14-09-2017, 14:44
Các anh các chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với ạ, em lo quá không biết có sao không ạ
Chuyện là thế này, hôm qua cơ quan em có tổ chức khám sức khoẻ cho nhân viên tại một phòng khám đa khoa, em chỉ còn chờ nội soi tai mũi họng thì có một nguời gày gò đi vào phòng khám kêu đau bụng nên được đưa vào siêu âm, bác sỹ siêu âm cho nguời đó sau đó lại nội soi tai mũi họng cho em, trong lúc đi lên phòng soi tai mũi họng em thấy 2 bác sĩ nói chuyện với nhau là nguời vừa được siêu âm bị HIV.
sau khi soi vòm họng thì em có khó chịu quá nên xì mũi mạnh, thì thấy có chút máu trong nước mũi (có thể do nội soi bị chạm vào niêm mạc mũi ạ)
Trước khi nội soi tai mũi họng cho em thì bác sỹ đó đã rửa tay, dụng cụ cũng được lau bằng bông cồn rồi ạ

Bạn không cần lo lắng vấn đề này,Tất cả các dụng cụ y khoa khi sử dụng được khử trùng.Bạn xem chủ đề tương tự được trả lời :

Chủ đề: cho e hỏi về nguy cơ lây nhiễm khi nội soi (http://diendanhiv.vn/threads/7077-cho-e-hoi-ve-nguy-co-lay-nhiem-khi-noi-soi)
Chủ đề: nội sôi có lây nhiễm hiv không (http://www.diendanhiv.vn/threads/6368-noi-soi-co-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: Lây Hiv qua dụng cụ nội soi tai-mũi-họng (http://diendanhiv.vn/threads/32211-Lay-Hiv-qua-dung-cu-noi-soi-tai-mui-hong)
Chủ đề: Em hỏi về nội soi bị chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/26550-Em-hoi-ve-noi-soi-bi-chay-mau)
Chủ đề: nội sôi có lây nhiễm hiv không (http://www.diendanhiv.vn/threads/6368-noi-soi-co-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: cho e hỏi về nguy cơ lây nhiễm khi nội soi (http://diendanhiv.vn/threads/7077-cho-e-hoi-ve-nguy-co-lay-nhiem-khi-noi-soi)
Chủ đề: Lây HIV sau thủ thuật soi bàng quang, tán sỏi (http://www.diendanhiv.vn/threads/23081-Lay-HIV-sau-thu-thuat-soi-bang-quang-tan-soi)
Chủ đề: tư vấn giúp e về việc lây nhiễm qua nội soi (http://diendanhiv.vn/threads/23417-tu-van-giup-e-ve-viec-lay-nhiem-qua-noi-soi)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Song trong so hai
14-09-2017, 20:01
Nhưng mà cái người được siêu âm thấy bảo bị HIV anh ạ,k biết nguy cơ có cao k anh nhỉ,em lo quá ạ:(

songlanhmanh88
14-09-2017, 20:39
Nhưng mà cái người được siêu âm thấy bảo bị HIV anh ạ,k biết nguy cơ có cao k anh nhỉ,em lo quá ạ:(
Siêu ÂM có chảy máu đâu mà lây nhiễm đc Bạn, Ko có nguy cơ

Charles
14-09-2017, 20:45

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Song trong so hai
14-09-2017, 21:45
Anh Truong Xuan ơi vậy là em yên tâm là k bị rồi đúng không ạ,liệu 12 tuần em có nên làm XN không anh

Tuanmecsedec
15-09-2017, 06:53

Anh Truong Xuan ơi vậy là em yên tâm là k bị rồi đúng không ạ,liệu 12 tuần em có nên làm XN không anh

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Song trong so hai
15-09-2017, 08:48
Vâng, em cảm ơn anh Tuấn, anh Truong Xuan ạ, nhưng có khi nào siêu âm đụng chạm vào vết thương hở của người kia hoặc mồ hôi, vì em thấy lúc siêu âm ổ bụng bác sĩ bắt kéo quần lũi xuống và siêu âm cả phần sát chỗ xương mu nữa ạ, nhỡ mà dính dịch sinh dục thì sao ạ, mà lúc nội soi tai mũi họng xong, em xì mũi ra một tí máu, có thể soi mạnh quá nên bị xước, hix

Song trong so hai
15-09-2017, 08:54
Siêu ÂM có chảy máu đâu mà lây nhiễm đc Bạn, Ko có nguy cơ
Anh ơi, có thể không chảy máu, nhưng em thấy lúc siêu âm bác sỹ bắt bệnh nhân phải kéo quần xuống, và siêu âm tận sát phần xương mu ý ạ, liệu có khi nào nguy có dính dịch sinh dục không ạ, hix, em lo quá ạ

Song trong so hai
15-09-2017, 09:16
Thực ra em cũng nghĩ chỉ siêu âm ổ bụng chứ không chọc ngoáy gì trong cơ thể nên chắc cũng không bị dính dịch cơ thể nào, nhưng nói thật là cứ nghĩ đến cái người được siêu âm ấy bị HIV là lòng em lại thấy trỗi dậy lo lắng anh Tuấn, anh Truong Xuan ạ, liệu cái việc bác sỹ rửa tay sau đó em thấy bác sĩ cũng lau 2 cái ống để nội soi tai mũi họng ấy rồi thì có bảo đảm an toàn 100% không ạ. Tại em thấy ở các bệnh viện nguời ta có 2 cái bình nước xát khuẩn để bên cạnh máy soi ấy ạ, soi xong cho người này là nguời ta nhúng cái que nội soi vào đấy rồi mới soi cho người sau, ở đây em chỉ thấy bác sĩ phòng khám lấy bông hay gạc gì đấy lau cái que nội soi thôi ạ, hix hix
À còn 1 chi tiết nữa là trước em không có ai soi tai mũi họng cả, em thấy phòng tắt đèn, sau khi bác sĩ rửa tay vào thì lấy bông hay gạc để lau que đấy xong nội soi cho em luôn, như vậy có 100% an toàn nữa không anh, chị

songlanhmanh88
15-09-2017, 09:34
Thực ra em cũng nghĩ chỉ siêu âm ổ bụng chứ không chọc ngoáy gì trong cơ thể nên chắc cũng không bị dính dịch cơ thể nào, nhưng nói thật là cứ nghĩ đến cái người được siêu âm ấy bị HIV là lòng em lại thấy trỗi dậy lo lắng anh Tuấn, anh Truong Xuan ạ, liệu cái việc bác sỹ rửa tay sau đó em thấy bác sĩ cũng lau 2 cái ống để nội soi tai mũi họng ấy rồi thì có bảo đảm an toàn 100% không ạ. Tại em thấy ở các bệnh viện nguời ta có 2 cái bình nước xát khuẩn để bên cạnh máy soi ấy ạ, soi xong cho người này là nguời ta nhúng cái que nội soi vào đấy rồi mới soi cho người sau, ở đây em chỉ thấy bác sĩ phòng khám lấy bông hay gạc gì đấy lau cái que nội soi thôi ạ, hix hix
À còn 1 chi tiết nữa là trước em không có ai soi tai mũi họng cả, em thấy phòng tắt đèn, sau khi bác sĩ rửa tay vào thì lấy bông hay gạc để lau que đấy xong nội soi cho em luôn, như vậy có 100% an toàn nữa không anh, chị
Siêu Âm và nọi soi tai, mủi, họng ko liên quan gì đến nhau và Dụng cụ cũng hã liên quan nhau. BS đã rửa tay sát khuẩn rồi, Bạn ko ó nguy cơ

Song trong so hai
15-09-2017, 09:40
Siêu Âm và nọi soi tai, mủi, họng ko liên quan gì đến nhau và Dụng cụ cũng hã liên quan nhau. BS đã rửa tay sát khuẩn rồi, Bạn ko ó nguy cơ
Vâng em cảm ơn anh đã tư vấn ạ, nói thật là em cũng kiểu 50-50, em vẫn nghĩ là 2 việc khám và 2 dụng cụ thăm khám không liên quan đến nhau và bác sĩ đã rửa tay rồi ạ (em không rõ đã rửa xà phòng chưa), dụng cụ cũng đã lau (không biết có lau bằng cồn không ạ). Tuy nhiên cứ nghĩ đến việc nguời được siêu âm bị HIV là em lại lo lắng, gai hết cả người ạ, em không có ý kì thị đâu ạ, nhưng nếu mà phơi nhiễm vì cái việc này thì quá là buồn ạ.
Với những gì em đã kể thì liệu em có an toàn 100% không anh ơi

songlanhmanh88
15-09-2017, 09:49
Vâng em cảm ơn anh đã tư vấn ạ, nói thật là em cũng kiểu 50-50, em vẫn nghĩ là 2 việc khám và 2 dụng cụ thăm khám không liên quan đến nhau và bác sĩ đã rửa tay rồi ạ (em không rõ đã rửa xà phòng chưa), dụng cụ cũng đã lau (không biết có lau bằng cồn không ạ). Tuy nhiên cứ nghĩ đến việc nguời được siêu âm bị HIV là em lại lo lắng, gai hết cả người ạ, em không có ý kì thị đâu ạ, nhưng nếu mà phơi nhiễm vì cái việc này thì quá là buồn ạ.
Với những gì em đã kể thì liệu em có an toàn 100% không anh ơi
Bạn ko có nguy cơ , Vậy Bạn nghĩ Bạn có an toàn ko?

Song trong so hai
15-09-2017, 09:57
Bạn ko có nguy cơ , Vậy Bạn nghĩ Bạn có an toàn ko?
Nói thật với các anh, các chị là em mất ăn, mất ngủ từ hôm qua đến giờ, cứ nghĩ đến cái người bị HIV đấy là lại thấy lo lắng, không gạt ra khỏi đầu được ý ạ. Giả sử mà có hành vi không lành mạnh mà bị dính thì cũng không khó chịu như thế này ạ.
Em cũng đã qua chỗ Trung tâm phòng chống HIV ở Trung tâm y tế dự phòng và được chị trưởng phòng chỗ trung tâm nói là không có việc phơi nhiễm đâu em, vì virus HIV sẽ bất hoạt trong cồn 70 độ, hoặc zaven, xút, và chị ấy cũng nói là việc nội soi như thế không phải nguy cơ anh, chị ạ. Chị ấy cũng nói bản thân nhân viên trung tâm mà vừa tiêm cho bệnh nhân HIV xong mà vô ý đâm kim vào tay thì tỉ lệ lây nhiễm cũng chỉ 3/1000 thôi ạ.
Nhưng mà sao em vẫn cứ hoang mang, suy nghĩ lo lắng thế này anh ạ

Song trong so hai
15-09-2017, 10:01
anh chị ơi, giờ là sắp được 48 tiếng rồi ạ, vậy theo anh chị em có nên uống thuốc chống phơi nhiễm không ạ, anh chị tư vấn giúp em, em cảm ơn anh chị

songlanhmanh88
15-09-2017, 12:46
anh chị ơi, giờ là sắp được 48 tiếng rồi ạ, vậy theo anh chị em có nên uống thuốc chống phơi nhiễm không ạ, anh chị tư vấn giúp em, em cảm ơn anh chị
Bạn ko có nguy cơ ko cần uống phơi nhiễm

Tuanmecsedec
15-09-2017, 17:01
Vâng, em cảm ơn anh Tuấn, anh Truong Xuan ạ, nhưng có khi nào siêu âm đụng chạm vào vết thương hở của người kia hoặc mồ hôi, vì em thấy lúc siêu âm ổ bụng bác sĩ bắt kéo quần lũi xuống và siêu âm cả phần sát chỗ xương mu nữa ạ, nhỡ mà dính dịch sinh dục thì sao ạ, mà lúc nội soi tai mũi họng xong, em xì mũi ra một tí máu, có thể soi mạnh quá nên bị xước, hix

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Song trong so hai
17-09-2017, 09:48
Các anh ơi em thấy bảo mồ hôi của người nhiểm HIV cũng có víu phải không anh,có khi nào khi siêu âm tay bác sĩ chạm vào mồ hôi của người đó không ạ??

Charles
17-09-2017, 10:20
Các anh ơi em thấy bảo mồ hôi của người nhiểm HIV cũng có víu phải không anh,có khi nào khi siêu âm tay bác sĩ chạm vào mồ hôi của người đó không ạ??

Mồ hôi không làm lây nhiễm HIV bạn.

Song trong so hai
17-09-2017, 10:33
Anh Truong Xuan ơi vậy là em 100% an toàn với những tình huống em kể phải không anh, nhà em đàn lên kế hoạch sinh bé thứ 2 mà hiện tại em lo qua không dám gần gũi vợ ạ,anh tư vấn giúp em

Charles
17-09-2017, 11:04
Anh Truong Xuan ơi vậy là em 100% an toàn với những tình huống em kể phải không anh, nhà em đàn lên kế hoạch sinh bé thứ 2 mà hiện tại em lo qua không dám gần gũi vợ ạ,anh tư vấn giúp em

Bạn muốn sinh con thì tiến hành luôn đi.

Song trong so hai
05-10-2017, 09:11
Anh Tuấn và anh Trường Xuân, songlanhmanh88 cho em hỏi thêm 1 chút được không ạ, nếu trong trường hợp mà tay bác sĩ có dính mồ hôi của người được siêu âm kia ấy ạ, và mồ hôi đó dính vào dụng cụ nội soi tai mũi họng cho em thì có nguy cơ không anh, vì lúc nội soi tai mũi họng xong em xì mũi có thấy tí máu (em lo là niêm mạc mũi bị xước ạ), Giả sử như vậy thì có lây không anh, em lo quá

Tuanmecsedec
05-10-2017, 09:17
Anh Tuấn và anh Trường Xuân, songlanhmanh88 cho em hỏi thêm 1 chút được không ạ, nếu trong trường hợp mà tay bác sĩ có dính mồ hôi của người được siêu âm kia ấy ạ, và mồ hôi đó dính vào dụng cụ nội soi tai mũi họng cho em thì có nguy cơ không anh, vì lúc nội soi tai mũi họng xong em xì mũi có thấy tí máu (em lo là niêm mạc mũi bị xước ạ), Giả sử như vậy thì có lây không anh, em lo quá

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Song trong so hai
05-10-2017, 09:18
Anh Tuấn ơi, em có đọc nhiều bài thấy nói trong mồ hôi, nước mắt, nước tiểu, dịch nôn, phân vẫn có phát hiện HIV, có khi nào nếu dính mồ hôi vào vết xước niêm mạc mà lây được không anh, em lo lắng mất ngủ mấy hôm rồi ạ:(

Song trong so hai
05-10-2017, 09:20
Em lo là vì xì mũi ra lại thấy máu, tức là niêm mạc mũi bị xước, mà nhỡ dính mồ hôi của nguời kia thì nguy cơ lây có không anh Tuấn, anh Trường Xuân, anh songlanhmanh88

Tuanmecsedec
05-10-2017, 09:25
Anh Tuấn ơi, em có đọc nhiều bài thấy nói trong mồ hôi, nước mắt, nước tiểu, dịch nôn, phân vẫn có phát hiện HIV, có khi nào nếu dính mồ hôi vào vết xước niêm mạc mà lây được không anh, em lo lắng mất ngủ mấy hôm rồi ạ:(

Tào lao mía lao quá bạn.

Tuanmecsedec
05-10-2017, 09:26
Em lo là vì xì mũi ra lại thấy máu, tức là niêm mạc mũi bị xước, mà nhỡ dính mồ hôi của nguời kia thì nguy cơ lây có không anh Tuấn, anh Trường Xuân, anh songlanhmanh88

Tuanmecsedec khẳng định 100% không sao.

Song trong so hai
05-10-2017, 09:30
Em xin lỗi đã làm phiền anh Tuấn nhiều ạ, tại em lo lắng quá anh ạ, như vậy là cho dù niêm mạc mũi, họng của em có bị xước và giả sử que nội soi có dính mồ hôi của nguời kia và dính vào chỗ xước niêm mạc mũi họng của em thì 100% không lây đúng không anh.

songlanhmanh88
05-10-2017, 11:13
Nước bọt, Mồ hôi, Nước tiểu, Phân, Ko có virus HIV.

Song trong so hai
05-10-2017, 11:18
Nước bọt, Mồ hôi, Nước tiểu, Phân, Ko có virus HIV.
Em đọc các bài trong diễn đàn mình thì thấy bảo mồ hôi vẫn có nhưng rất ít, vậy giả sử nếu có dính mồ hôi vào vết xưóc niêm mạc mũi họng thật thì có lây không hả anh @songlanhmanh88

songlanhmanh88
05-10-2017, 11:21
Em đọc các bài trong diễn đàn mình thì thấy bảo mồ hôi vẫn có nhưng rất ít, vậy giả sử nếu có dính mồ hôi vào vết xưóc niêm mạc mũi họng thật thì có lây không hả anh @songlanhmanh88
Vì nó rất ít nên ko đủ lây nhiễm nên nó được xếp vào ko phải nguy cơ để lây nhiễm HIV

Bạn hoàn toàn yên tâm

Song trong so hai
05-10-2017, 11:24
Dạ vâng em cảm ơn anh Tuấn, anh songlanhmanh88, anh Truơng Xuân đã tư vấn giúp em, chắc đủ 28 ngày em đi làm cái Combo cho nó yên tâm hẳn ạ.

songlanhmanh88
05-10-2017, 11:25
Dạ vâng em cảm ơn anh Tuấn, anh songlanhmanh88, anh Truơng Xuân đã tư vấn giúp em, chắc đủ 28 ngày em đi làm cái Combo cho nó yên tâm hẳn ạ.
Lo lắng thì 28 ngày làm XN Combo thôi chứ biết sao giờ

Song trong so hai
05-10-2017, 13:23
Anh @songlanhmanh88 ơi cho em hỏi thêm, làm Combo 28 ngày xong em có cần phải làm 12 tuần nữa không anh

songlanhmanh88
05-10-2017, 13:37
Anh @songlanhmanh88 ơi cho em hỏi thêm, làm Combo 28 ngày xong em có cần phải làm 12 tuần nữa không anh
Cái đó là tùy ở Bạn, Máu của bạn và tiền của Bạn sao chúng tôi ép được.

Song trong so hai
05-10-2017, 13:41
Dạ ý em là với những gì em kể thì sau khi xét nghiệm Combo 28 ngày thì đã chắc chắn 100% chưa hả anh?

songlanhmanh88
05-10-2017, 13:44
Dạ ý em là với những gì em kể thì sau khi xét nghiệm Combo 28 ngày thì đã chắc chắn 100% chưa hả anh?
bạn đọc lại từ đầu coi thửu Bạn có nguy cơ đâu mà đòi XN cho nhiều?

Charles
05-10-2017, 14:37
Em xin lỗi đã làm phiền anh Tuấn nhiều ạ, tại em lo lắng quá anh ạ, như vậy là cho dù niêm mạc mũi, họng của em có bị xước và giả sử que nội soi có dính mồ hôi của nguời kia và dính vào chỗ xước niêm mạc mũi họng của em thì 100% không lây đúng không anh.

100% không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
05-10-2017, 15:19

Song trong so hai
08-10-2017, 11:38
Anh chị cho em hỏi làm XN Combo ở Hà Nội thì làm ở đâu ạ,thứ 4 là 28 ngày em định đi làm cho yên tâm ạ

Tuanmecsedec
08-10-2017, 14:42
Anh chị cho em hỏi làm XN Combo ở Hà Nội thì làm ở đâu ạ,thứ 4 là 28 ngày em định đi làm cho yên tâm ạ

Bạn đến Hồng Ngọc.Địa chỉ: 55 Yên Ninh, Ba Đình, Hà Nội.

Song trong so hai
08-10-2017, 14:45
Anh Tuấn cho em hỏi 28 ngày làm XN Combo thì an tâm được chưa ạ

Tuanmecsedec
08-10-2017, 14:58
Anh Tuấn cho em hỏi 28 ngày làm XN Combo thì an tâm được chưa ạ

Bạn có nguy cơ gì đâu mà an tâm hay chưa an tâm,còn bạn hỏi về xét nghiệm HIV Combo thì đọc các chủ đề này ;

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Song trong so hai
08-10-2017, 15:24
Cách đây 2 tuần em bị đau răng nên uống giảm đau và kháng sinh, vậy có ảnh hưởng đến XN Combo k anh

Trần Quang Vinh
08-10-2017, 15:29
Bệnh Viện Hồng Ngọc

songlanhmanh88
08-10-2017, 15:41
Cách đây 2 tuần em bị đau răng nên uống giảm đau và kháng sinh, vậy có ảnh hưởng đến XN Combo k anh
Bạn đến BV Hồng Ngọc, số 55 Yên Ninh, Trúc Bạch, Ba Đình, Hà Nội

Song trong so hai
08-10-2017, 16:04
Bệnh Viện Hồng Ngọc
28 ngày Combo thì yên tâm Bnhieu % hả anh,và việc em uống kháng sinh trước đấy 2 tuần có ảnh hưởng gì tới kết quả k ạ

Charles
08-10-2017, 16:47
28 ngày Combo thì yên tâm Bnhieu % hả anh,và việc em uống kháng sinh trước đấy 2 tuần có ảnh hưởng gì tới kết quả k ạ

Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng đến kết quả âm tính với HIV. Còn về kết quả 28 ngày Combo âm tính thì theo bạn không có nguy cơ thì kết quả này yên tâm được bao nhiêu??

Song trong so hai
08-10-2017, 17:01

Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng đến kết quả âm tính với HIV. Còn về kết quả 28 ngày Combo âm tính thì theo bạn không có nguy cơ thì kết quả này yên tâm được bao nhiêu??
Thứ 4 tới mới là 28 ngày anh ạ, chắc phải nhìn thấy kết quả AT em mới yên tâm được anh ạ

Charles
08-10-2017, 17:08
Thứ 4 tới mới là 28 ngày anh ạ, chắc phải nhìn thấy kết quả AT em mới yên tâm được anh ạ

Liệu có kết quả rồi có yên tâm được không, hay vẫn xoắn tít đến tận kết quả 12 tuần?

Song trong so hai
08-10-2017, 17:15
Liệu có kết quả rồi có yên tâm được không, hay vẫn xoắn tít đến tận kết quả 12 tuần?
Em cũng đang sợ thế đây anh ạ,mặc dù em vẫn nghĩ 2 dụng cụ khác nhau thì k lây được, nhưng mà vẫn sợ tỷ lệ nhỏ nhất lây qua vết xước niêm mạc mũi anh ạ:(, hix

Charles
08-10-2017, 17:18
Em cũng đang sợ thế đây anh ạ,mặc dù em vẫn nghĩ 2 dụng cụ khác nhau thì k lây được, nhưng mà vẫn sợ tỷ lệ nhỏ nhất lây qua vết xước niêm mạc mũi anh ạ:(, hix

Lo sợ kiểu như bạn thì lần sau có bệnh gì tự khám cho lành.

Song trong so hai
08-10-2017, 20:57
Dạ ý em là liệu kháng sinh có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không anh, như trường hợp của em kể thì là nguy cơ thấp hay không có nguy cơ lây hả anh

Charles
08-10-2017, 21:01
Dạ ý em là liệu kháng sinh có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không anh, như trường hợp của em kể thì là nguy cơ thấp hay không có nguy cơ lây hả anh

Bạn đọc lại bài này, đọc chậm thôi:

songlanhmanh88
08-10-2017, 21:03
Bạn đọc từ đầu đến cuối coi BQT có nói nguy cơ nào ko? Mà Bạn lại xoắn lên như vậy?

Tuanmecsedec
09-10-2017, 08:14

Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng xét nghiệm HIV.

Song trong so hai
09-10-2017, 08:46
Dạ vâng em cảm ơn các anh, thứ 4 này là đủ 28 ngày, em sẽ đi làm Combo ở Hồng Ngọc xong sẽ báo lại kết quả ạ. Mà anh Tuấn, anh songlanhmanh88, anh Truong Xuan cho em hỏi thêm tí là nếu kết qủa AT Combo 28 ngày của em thì em đã hoàn toàn yên tâm được chưa ạ, có cần chốt 12 tuần không các anh.

Tuanmecsedec
09-10-2017, 08:48
Dạ vâng em cảm ơn các anh, thứ 4 này là đủ 28 ngày, em sẽ đi làm Combo ở Hồng Ngọc xong sẽ báo lại kết quả ạ. Mà anh Tuấn, anh songlanhmanh88, anh Truong Xuan cho em hỏi thêm tí là nếu kết qủa AT Combo 28 ngày của em thì em đã hoàn toàn yên tâm được chưa ạ, có cần chốt 12 tuần không các anh.

Bạn có khỏi báo thì Tuanmecsedec đảm bảo kết quả âm tính.Bạn có nguy cơ đâu mà kết quả 28 ngày HIV Combo có yên tâm hay chưa.

Charles
09-10-2017, 08:48

Ban quản trị đã tư vấn bạn không có nguy cơ, vì vậy có cần XN nữa hay không phải hỏi chính bản thân bạn.

songlanhmanh88
09-10-2017, 09:54
Bạn có nguy cơ nào đâu mà An toàn với ko an toàn?

Song trong so hai
09-10-2017, 13:52
Em rất xin lỗi vì làm phiền các anh nhiều quá, vì nói thật với anh chị, những trường hợp khác được tư vấn chưa chắc là nguời tiếp xúc ấy có HIV hay không, còn trường hợp em kể thì nguời được siêu âm kia thấy bác sĩ nói chuyện với nhau là bị HIV, nên em mới lo ạ. Kiểu như không nghe thấy thì thôi, nghe rồi thì hoang mang tột độ ấy ạ.
Các anh cho em hỏi là nếu lấy máu xét nghiệm Combo thì có phải lấy lúc sáng sớm không hay lúc nào cũng được ạ, vì chiều thứ 4 mới là đủ 28 ngày ạ

Charles
09-10-2017, 13:56
Em rất xin lỗi vì làm phiền các anh nhiều quá, vì nói thật với anh chị, những trường hợp khác được tư vấn chưa chắc là nguời tiếp xúc ấy có HIV hay không, còn trường hợp em kể thì nguời được siêu âm kia thấy bác sĩ nói chuyện với nhau là bị HIV, nên em mới lo ạ. Kiểu như không nghe thấy thì thôi, nghe rồi thì hoang mang tột độ ấy ạ.
Các anh cho em hỏi là nếu lấy máu xét nghiệm Combo thì có phải lấy lúc sáng sớm không hay lúc nào cũng được ạ, vì chiều thứ 4 mới là đủ 28 ngày ạ

XN HIV thì sáng - trưa - chiều - muộn đều được hết bạn.

Tuanmecsedec
09-10-2017, 14:27

Sáng,trưa,chiều,tối hoặc nửa khuya xét nghiệm cũng được.

Trần Quang Vinh
09-10-2017, 14:37
Bạn muốn xét nghiệm lúc nào cũng được và sẽ ko lòi ra con ết đâu

Song trong so hai
10-10-2017, 10:57
cho em hỏi phương pháp XN Elisa có phải là XN 3 phương pháp không ạ, nếu em muốn làm XN 3 PP thì ở HN làm ở đâu hả các anh

songlanhmanh88
10-10-2017, 16:46
cho em hỏi phương pháp XN Elisa có phải là XN 3 phương pháp không ạ, nếu em muốn làm XN 3 PP thì ở HN làm ở đâu hả các anh
Ở BV nhiệt đới và BV Bạch Mai, mà Bạn có nguy cơ nào đâu mà đòi XN 3PP????

Song trong so hai
10-10-2017, 18:23
Các anh cho em hỏi thêm một câu là trường hợp mà bị lây thì XN 28 ngày Combo có phát hiện ra không ạ, và trước tới giờ có trường hợp nào phát hiện ra chưa hả anh

songlanhmanh88
10-10-2017, 21:54
Các anh cho em hỏi thêm một câu là trường hợp mà bị lây thì XN 28 ngày Combo có phát hiện ra không ạ, và trước tới giờ có trường hợp nào phát hiện ra chưa hả anh
Tôi khẳng định là Bạn ko có nguy cơ với HIV và Bạn ko cần làm XN

Song trong so hai
10-10-2017, 21:56
Dạ vâng anh, em chỉ muốn hỏi là trước đến giờ có trường hợp nào mà phát hiện ra ở Combo 28ngay không thôi ạ

songlanhmanh88
10-10-2017, 22:01
Dạ vâng anh, em chỉ muốn hỏi là trước đến giờ có trường hợp nào mà phát hiện ra ở Combo 28ngay không thôi ạ
PP XN Combo rất chuẩn xác 28 ngày XN bằng PP Combo thì chuẩn xác rồi Bạn

Song trong so hai
11-10-2017, 13:37
Các anh ơi em vừa đi XN Combo ở Hồng Ngọc xong ạ, kết quả 0,102 AT anh ạ, 2 tiếng dài nhất đời em, XN em làm tên là
HIV Ag/Ab combo architect có phải là XN bên Singapore dùng kết luận 4 tuần đúng không ạ

Trần Quang Vinh
11-10-2017, 13:45
Các anh ơi em vừa đi XN Combo ở Hồng Ngọc xong ạ, kết quả 0,102 AT anh ạ, 2 tiếng dài nhất đời em, XN em làm tên là
HIV Ag/Ab combo architect có phải là XN bên Singapore dùng kết luận 4 tuần đúng không ạ
Xét nghiệm Combo Ag/Ab xó thể phát hiện Hiv ở tuần thứ 4 với kết quả này là an toàn nhưng với nguy cơ của bạn có xét nghiệm tới già cũng ko lây nhiễm

Song trong so hai
11-10-2017, 14:35
Anh Tuấn, songlanhmanh88, anh Trường Xuân cho em hỏi XN Combo như em vừa làm có phải là xét nghiệm bên Singapore công nhận không ạ

Charles
11-10-2017, 14:42

Sinh phẩm xét nghiệm ở Việt nam cũng nhập khẩu từ nước ngoài về chứ Việt nam chưa sản xuất được. Trường hợp bạn xét nghiệm kết quả ÂT là đương nhiên, đâu có gì lạ.

Song trong so hai
11-10-2017, 18:03
Sinh phẩm xét nghiệm ở Việt nam cũng nhập khẩu từ nước ngoài về chứ Việt nam chưa sản xuất được. Trường hợp bạn xét nghiệm kết quả ÂT là đương nhiên, đâu có gì lạ.
Ý em hỏii là phương pháp XN em làm ở Hồng Ngọc có phải chính là ppCombo ở Singapore kết luận 4 tuần k ý ạ

Charles
11-10-2017, 18:22
Ý em hỏii là phương pháp XN em làm ở Hồng Ngọc có phải chính là ppCombo ở Singapore kết luận 4 tuần k ý ạ

Đương nhiên như nhau, vì sinh phẩm XN dùng chung trên toàn thể giới mà bạn.

songlanhmanh88
11-10-2017, 19:08
Anh Tuấn, songlanhmanh88, anh Trường Xuân cho em hỏi XN Combo như em vừa làm có phải là xét nghiệm bên Singapore công nhận không ạ
PP Combo này Singapore đang xài đó Bạn

Tuanmecsedec
12-10-2017, 06:57

Trường hợp của bạn thì ban quản trị đã tư vấn rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ phí tiền,phí máu thôi.

Song trong so hai
12-10-2017, 08:04
Dạ vâng, em cũng biết là thế, nhưng anh Tuấn xem giúp em tên XN như thế có phải chính là phương pháp Combo mà bên Singapore làm cho bạn nào lần trước hỏi trong diễn đàn mà bên đó kết luận lúc 4 tuần không ạ

Charles
12-10-2017, 08:29
Dạ vâng, em cũng biết là thế, nhưng anh Tuấn xem giúp em tên XN như thế có phải chính là phương pháp Combo mà bên Singapore làm cho bạn nào lần trước hỏi trong diễn đàn mà bên đó kết luận lúc 4 tuần không ạ

Tình huống của bạn thì Ban quản trị cũng tư vấn nhiều rồi, giờ bạn cũng XN rồi mà vẫn chưa yên tâm thì lại XN tiếp nhé.

Chủ đề này Ban quản trị thấy không cần thiết tư vấn nữa nên khóa lại.

Tuanmecsedec
12-10-2017, 14:17

ARCHITECT công nghệ xét nghiệm mới nhất hiện nay là Miễn dịch Hóa phát quang,của công ty Abbott đã được chứng minh là mang lại độ nhạy vượt trội kết hợp độ chính xác cao.ARCHITECT HIV Ag/Ab.

Phương pháp HIV Ag/Ab ARCHITECT tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên,