PDA

View Full Version : Trường hợp quan hệ tình dục không an toàn

Package
18-09-2017, 08:34
Các anh chị cho em hỏi với ạ!!
Hqua em có đi hát karaoke rồi có rủ nữ nhân viên đi vui vẻ qua đêm. Em và nhân viên đã có qhtd không dùng bcs , em có dùng lưỡi tiếp xúc với âm đạo của bạn tình và thấy vị rất đắng , hỏi ra thì bạn ấy bảo là có đặt thuốc viên trứng gì gì đó để tốt cho âm đạo ko bị viêm nhiễm gì.
Em muốn hỏi các anh chị là trường hợp của em có khả năng cao bị lây nhiễm HIV ko ạ , em chỉ quan hệ với bạn ấy đúng một lần duy nhất rồi ôm nhau ngủ ,sau khi quan hệ xong em cũng đã rửa vệ sinh sạch sẽ . Và vị đắng ở âm hộ bạn tình có nói lên điều gì ko ạ ?? Em chân thành cám ơn mọi góp ý , tư vấn của các anh chị ạ

songlanhmanh88
18-09-2017, 08:53
Hqua em có đi hát karaoke rồi có rủ nữ nhân viên đi vui vẻ qua đêm. Em và nhân viên đã có qhtd không dùng bcs , em có dùng lưỡi tiếp xúc với âm đạo của bạn tình và thấy vị rất đắng , hỏi ra thì bạn ấy bảo là có đặt thuốc viên trứng gì gì đó để tốt cho âm đạo ko bị viêm nhiễm gì.
Em muốn hỏi các anh chị là trường hợp của em có khả năng cao bị lây nhiễm HIV ko ạ , em chỉ quan hệ với bạn ấy đúng một lần duy nhất rồi ôm nhau ngủ ,sau khi quan hệ xong em cũng đã rửa vệ sinh sạch sẽ . Và vị đắng ở âm hộ bạn tình có nói lên điều gì ko ạ ?? Em chân thành cám ơn mọi góp ý , tư vấn của các anh chị ạ
Bạn OS ÂĐ hay Bạn đã quan hệ DV với ÂĐ ko sử dụng BCS hay sao? Nếu Bạn quan hệ ko sử dụng BCS với GMD thi tôi khuyên Bạn nên đến BV Bạch Mai hoặc BV Nhiệt Đới để xin thuốc phơi nhiễm uống gấp trong vòng 72h sau nguy cơ

Package
18-09-2017, 09:05
Dạ tức là em có OS và cả quan hệ DV với AD không dùng bcs anh ạ , nhưng em nghe nói là quan hệ không an toàn 1 lần duy nhất thì tỉ lệ bị lây nhiễm cũng thấp ,như vậy có phải ko ạ ?

songlanhmanh88
18-09-2017, 09:16
Dạ tức là em có OS và cả quan hệ DV với AD không dùng bcs anh ạ , nhưng em nghe nói là quan hệ không an toàn 1 lần duy nhất thì tỉ lệ bị lây nhiễm cũng thấp ,như vậy có phải ko ạ ?
Ko nên dựa vào lý thuyết mà đánh cược mạng sống của Bạn như vậy được. Bạn đến gấp BV để xin thuốc phơi nhiễm gấp, ko chần chừ nữa

Package
18-09-2017, 09:20
Anh có thể mô tả liệu trình uống thuốc phơi nhiễm và những tác dụng phụ của nó cho em được ko ạ ?

songlanhmanh88
18-09-2017, 09:37
Anh có thể mô tả liệu trình uống thuốc phơi nhiễm và những tác dụng phụ của nó cho em được ko ạ ?
Tác dụng phụ sẽ có như: mệt mỏi, say say, lâng lâng. Nặng hơn như: Nổi mề đay, chóng mặt, buồn nôn và nôn. Tác dụng phụ sẽ mất sau vài ngày

Hiện nay có thuóc 3 trong 1 mỗi ngày Bạn chĩ uống 1 viên, Uống 1 giờ cố định và uống trong 28 ngày rồi đợi sau 8 tuần tức là sau 12 tuần sau nguy cơ XN mới chính xác

Bạn nên đến BV mua thuốc phơi nhiễm uống gấp, ko phí thêm thời gian nữa

Package
18-09-2017, 09:56
Cám ơn anh ! Chi phí mua thuốc phơi nhiễm là bao nhiêu hả anh ? Đó có phải là thuốc PEP như mọi người vẫn nc không ạ? Em muốn hỏi thêm là ,sau khi uống đủ liệu trình thì khả năng không bị lây nhiễm bệnh là 100% chứ ạ

songlanhmanh88
18-09-2017, 10:01
Cám ơn anh ! Chi phí mua thuốc phơi nhiễm là bao nhiêu hả anh ? Đó có phải là thuốc PEP như mọi người vẫn nc không ạ? Em muốn hỏi thêm là ,sau khi uống đủ liệu trình thì khả năng không bị lây nhiễm bệnh là 100% chứ ạ
là PEP đó Bạn, Bạn đem tầm 2tr chắc dư thôi. Bạn uống đủ 28 và đúng giờ Hiện nay chưa có ca nào thất bại, đến BV gấp đi Bạn.

Package
18-09-2017, 10:14
Dạ cám ơn anh nhiều ạ

Charles
18-09-2017, 17:03

Bạn QHTD không dùng BCS là có nguy cơ, nếu còn trong 72 giờ thì bạn nên uống thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
19-09-2017, 07:32

Bạn Click vào đọc chủ đề này.

Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.