PDA

View Full Version : Sợ nguy cơ bị máu bắn vào mắt

Vitngoc
19-09-2017, 18:39
Thưa các a/c em có đi nhà vệ sinh công cộng,có 1 chị đi trước ko chịu xối,chị ấy để lại máu em nghĩ là máu kinh em đành dùng nước xối nhưng do em cúi sát quá bị nước máu đó văn vào mắt,ko biết có nguy cơ gì ko?em là người hay lo sợ những chuyện ko đâu nên có gì ko phải mong các a/c bỏ qua,xin chân thành cám ơn

Vitngoc
19-09-2017, 19:01
Có phải khi nào mắt bị chảy máu thì máu nhiễm hiv đó mới chui vào lây bệnh được còn nếu mắt bình thường ko có vết thương thì ko sao vì đã có lớp màn bảo vệ phải ko ạ?

songlanhmanh88
19-09-2017, 19:10
Thưa các a/c em có đi nhà vệ sinh công cộng,có 1 chị đi trước ko chịu xối,chị ấy để lại máu em nghĩ là máu kinh em đành dùng nước xối nhưng do em cúi sát quá bị nước máu đó văn vào mắt,ko biết có nguy cơ gì ko?em là người hay lo sợ những chuyện ko đâu nên có gì ko phải mong các a/c bỏ qua,xin chân thành cám ơn
Không sao đâu Bạn

Charles
19-09-2017, 20:12

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Vitngoc
19-09-2017, 21:18
Cám ơn các a /c,em muốn hỏi thêm 1 câu hỏi là tay mình vừa mới dính máu rồi mình dùng tay dính máu đó móc ghèn và dụi vào mắt thì có nguy cơ gì ko a?

Charles
19-09-2017, 21:28
Cám ơn các a /c,em muốn hỏi thêm 1 câu hỏi là tay mình vừa mới dính máu rồi mình dùng tay dính máu đó móc ghèn và dụi vào mắt thì có nguy cơ gì ko a?

Không có nguy cơ với HIV như vậy bạn.

Vitngoc
19-09-2017, 21:36
Em xin bổ sung thêM là máu đó của người khác,em chạm vào vẾt thương ngƯời khác rồi dùng tay móc ghèn và dụi mắt

Charles
19-09-2017, 21:37
Em xin bổ sung thêM là máu đó của người khác,em chạm vào vẾt thương ngƯời khác rồi dùng tay móc ghèn và dụi mắt

Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-09-2017, 05:44

Bạn tham gia diễn đàn từ năm 2016 đã lâu,vậy mà không trang bị kiến thức HIV cho mình khi trên diễn đàn có sẵn thông tin rất nhiều.Từ năm 2016 cho đến nay bạn toàn có những câu hỏi suy diễn,thiếu kiến thức HIV trầm trọng hoặc bạn đang có chứng bệnh lo sợ hoang tưởng về HIV.

Qua tất cả các chủ đề của bạn từ trước cho đến nay chưa có chủ đề nào gọi là có nguy cơ đến HIV.Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.