PDA

View Full Version : thuốc phơi nhiễm

Trang : 1 [2]

mongbinhan
01-10-2013, 21:18
chuẩn. thanh niên này có chí khí.hahaha
ông bạn, ít được gặp nhau trên chat box, tôi cũng bị hạ quền ko thể hỏi trong topic bạn...nếu có dịp quay lại topic mình bạn cho mình biết lúc bạn đi xn bác sĩ nói như nào nhé...trường hợp dùng pep như anh em mình ấy

songchungvoi_HIV
01-10-2013, 21:19
triệu chứng nhiều nên lo...em chưa có kết quả an toàn nên lo lắng....còn chưa chi đã doạ khoá topic....vào diễn đàn có gì thì nói đó...ko lo lắng , ko triệu chứng thì em kêu làm gì...ai zaaaaaa.....nếu anh khoá thì đành chịu chứ biết làm sao
Đây là quy định của dd em àh, lăn tăn khi mọi người đả tư vấ mà vẫn cứng đầu là khóa topic

mongbinhan
01-10-2013, 21:58
Đây là quy định của dd em àh, lăn tăn khi mọi người đả tư vấ mà vẫn cứng đầu là khóa topicanh hiếu..em là sợ quá nên khủng hoảng thôi , ko phải cứng đầu

hanh phuc gia dinh
01-10-2013, 22:11
ông bạn, ít được gặp nhau trên chat box, tôi cũng bị hạ quền ko thể hỏi trong topic bạn...nếu có dịp quay lại topic mình bạn cho mình biết lúc bạn đi xn bác sĩ nói như nào nhé...trường hợp dùng pep như anh em mình ấy
tôi hỏi 2 nơi : khoa truyền nhiễm và phòng truyền thông bv đống đa nói 3 tháng là ok. bv nhiệt đới nói 6 tháng. 21 trung liệt , 50c hàng bài thì có người bảo 3 có người bảo 6 . đấy là thực tế tôi trực tiếp gặp tư vấn

songchungvoi_HIV
01-10-2013, 22:15
tôi hỏi 2 nơi : khoa truyền nhiễm và phòng truyền thông bv đống đa nói 3 tháng là ok. bv nhiệt đới nói 6 tháng. 21 trung liệt , 50c hàng bài thì có người bảo 3 có người bảo 6 . đấy là thực tế tôi trực tiếp gặp tư vấn
Người ta đã nhũng não em còn vào đổ dầu châm lửa là sao. Em cũng rãnh quá he. Em có tin là anh bảo anh T hạ bệ em k?

hanh phuc gia dinh
01-10-2013, 22:17
xl a nhưng bọn e có quyền trao đổi thông tin. xin các a đừng có lúc nào cũng dọa nay dọa nọ.

songchungvoi_HIV
01-10-2013, 22:23
xl a nhưng bọn e có quyền trao đổi thông tin. xin các a đừng có lúc nào cũng dọa nay dọa nọ.
Em có biết rõ nguy cơ của mongbinhan là gì k? anh đâu rãnh mà dọa. em đọc lại từ đầu đi, Nguy cơ của mongbinhan: QTTD có BCS ==> Nguy cơ = 0 = + PEP = XN sau 12 tuần = AT. Em có biết k vậy?
Em là TV chính thức em phải nắm rõ nguyên tắt tham vấn và chia sẻ chứ. Em lại châm dầu vào lửa chẳng khác nào em muốn cho 1 người đang stress đến bờ tuyệt vọng. Em nói đi.

hanh phuc gia dinh
01-10-2013, 22:31
a yên tâm đi. ông này không tuyệt vọng đâu. chỉ làm nũng kiểu tre con ấy mà!

mongbinhan
01-10-2013, 22:45
ừ cảm ơn ông bạn nhé

Nguyen Ha
01-10-2013, 22:52
Tóm lại là nên dành thời gian đọc lại mười mấy trang chia sẽ này đi. Tất cả đều được trả lời khá chi tiết và đầy đủ rồi.

mongbinhan
02-10-2013, 11:50
Tóm lại là nên dành thời gian đọc lại mười mấy trang chia sẽ này đi. Tất cả đều được trả lời khá chi tiết và đầy đủ rồi.
chị hà..em đọc lzij nhiều lzanf lắm rồi...đcj vào nhiều lúc yên tâm lắm,,,nhưng gần đây cơ thể em khác quá,,,,hồi sáng vừa đọc một bài của một mod post lên...em cũng thấy mình bị cúm sổ mũi, ngứa họng, ho...y hệt bài viết về triệu chứng của một số người khi bị h nên em rất lo....em vừa qua chỗ bác sĩ kams lấy thuốc cúm về...họ nói thông thường bị cúm một lần sẽ sinh ra kháng thể và ko bị nữa vậy mà em vẫn bị ...giờ hy vọng của em chỉ biết trông chờ vào lời khẳng định của chị, của anh tuấn, anh hiếu thôi...cầu ,ong em sẽ nhận đc kết quả như lời khẳng định của anh chị , dù triệu chứng như vậy.........

songchungvoi_HIV
02-10-2013, 12:05
chị hà..em đọc lzij nhiều lzanf lắm rồi...đcj vào nhiều lúc yên tâm lắm,,,nhưng gần đây cơ thể em khác quá,,,,hồi sáng vừa đọc một bài của một mod post lên...em cũng thấy mình bị cúm sổ mũi, ngứa họng, ho...y hệt bài viết về triệu chứng của một số người khi bị h nên em rất lo....em vừa qua chỗ bác sĩ kams lấy thuốc cúm về...họ nói thông thường bị cúm một lần sẽ sinh ra kháng thể và ko bị nữa vậy mà em vẫn bị ...giờ hy vọng của em chỉ biết trông chờ vào lời khẳng định của chị, của anh tuấn, anh hiếu thôi...cầu ,ong em sẽ nhận đc kết quả như lời khẳng định của anh chị , dù triệu chứng như vậy.........
Vậy mongbinhan nghe Ngọc Hoàng ta xử đê:
1. Tội: Nguy Cơ QHTD với GMD có BCS chất lượng hàng VN đạt chuẩn ISO 2013 = tội ngoại tình = Không với HIV = + PEP + XN sau 12 tuần = AT = Cứng đầu.
2. Tội: Mọi người tư vấn trong xớ Táo Quân về Chầu Ngọc Hoàng Ngày 23 tháng chạp hơn 13 trang ==> Đọc mà không suy nghĩ, không động não, đầu to mà óc như tráo nho khô.
3. Tội Dối vợ dối gia dình dấu diếm hành vi ngoại tình, làm cho vợ bỏ nhà đi theo Zai, Cha Mẹ nghi ngời chơi hàng Đá, (Đây là nguyên nhân dẫn đến Stress mãn tính ==> nhìn đâu cũng thấy HIV) Khuyên bảo tìm vợ xin lỗi và nói thật với vợ mà vẫn mặt chay lỳ như Núi Non Nước Đà Nẵng.
Mongbinhan nghe ta tuyên án: Với tổng hợp 3 tội trên tuyên án tử hình và treo bia đá: Nhiễm độc Siđa mãn tính thời kỳ cuối. Thiên Lôi nghe lệnh: Trãm

Quochuan
02-10-2013, 12:26
Like cho anh Songchung cái! nói quá chuẩn, mongbinhan có chết thì cũng do stress, do hoang tưởng mà chết thôi. Nguy cơ thấp, còn dùng Pep , xét nghiệm 12 tuần AT rồi thì làm sao con virus HIV đủ bản lĩnh mà sống được trong con người ông!

mongbinhan
02-10-2013, 12:36
anh hiếu...em ko ý kiến ..,,chỉ một ý kiến nhỏ...vợ em ai bảo theo zai...ko bao giờ có chuyện đó.........sáng vừa đọc bài anh post lên thấy em cũng bị ho, ngứa họng, khó chịu.... nên xoắn thế đấy

mongbinhan
05-10-2013, 07:54
huhuhu...tự nhiên trong miệng lại sưng lên một hạt như hạt mụn, ở phần gần lợi hàm trên ấy...khá đau.....tại sao lại lắm thứ xuất hiện thế chứ...huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu

mongbinhan
07-10-2013, 08:22
các mod ơi...em muốn hỏi nhưng chắc các mod sẽ chửi và nói lại là xem được chia sẻ mấy trang rồi...thực ra em thuộc từng dòng chia sẻ của mọi người rồi nhưng triệu chứng ghê quá nên em muốn hỏi thêm...hiện tại em vẫn bị đau nhức ở ngực, khu vực gần nách,, miệng thị bị lên hạt rồi loét ra,,, hôm nọ bị một hạt vừa khởi giờ lại bị loét tiếp một hạt nữa , to bằng hạt gạo....vậy các anh chị cho em hỏi có bao giờ hệ miễn dịch em đang bị phá huỷ nhưng do uống thuốc pep nên xn nó ko ra không...em biết theo lời kể của em các anh chị đã khuyên bảo và khẳng định rất nhiều lần với em, nhưng cơ thể em thay đổi nhiều quá...xuốt ngày đau nhức, mệt mỏi, mũi sụt xịt nữa..........có lẽ nào có điều gì mà em bị ko đây........

2013
07-10-2013, 08:52
Anh mongbinhan ơi mỗi khi cơ thể có dấu hiệu lạ nào thì nên khám chuyên khoa đó cho yên tâm anh ạ. Không nên bị cái gì cũng quy cho H. Hồi trước em cũng vậy nhưng mỗi lần lo lắng thì đi bác sỹ khám sẽ đỡ lo hơn cứ ráng chống đỡ cho hết thời kỳ cửa sổ đi anh

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 08:57
Nếu thật sự có nguy cơ không an toàn trong vòng chưa quá 4 tháng mà kháng thể suy giảm nhanh chống dẫn đến có nhiều cái mà TV này nói thì songchungvoi_HIV xin thưa rằng chắc nhiễm phải con Héc Ỳ Dế bạo chúa của thời tiền sử rầu.
:th_yoyo1:

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 10:01
Em chào các a các chị! em là thành viên mới, mong các a chị tư vấn giúp em với ạ. Trường hợp của e như thế này ạ: Em có đi hát kraoke vào buổi tối, có ngồi với 1 nhân viên, hát hò bình thường được 1 lúc em thấy chân e có 2 vết chảy máu, 1 vết ở dưới bàn chân, 1 vết ở trên bàn chân như vết cắt. Do em đa nghi (e có đọc báo thấy nhiều khi có người nhiễm HIV cố tình trả thù này kia, cụ thể là e nghi cô gái kia) nên e quyết định uống thuốc phơi nhiễm cho yên tâm. thời gian em uống sau khi bị vết thương vào khoảng 6 tiếng rưỡi đến 7 tiếng (em uống loại 2 viên cùng 1 lúc/1 ngày vào 1 giờ nhất định trong ngày theo hướng dẫn của người bán thuốc, e cũng không còn nhớ tên thuốc nữa) trong vòng 4 tuần em uống thuốc đúng theo chỉ dẫn và không cảm thấy tác dụng phụ. Trong thời gian uống thuốc em có QH vợ chồng bình thường và đều dùng BCS để đảm bảo cho vợ. Tuy nhiên có 2 lần em rất băn khoăn a chị ạ. đó là có 2 lần trong khi đeo BCS lúc đầu em có đeo ngược (do chỉ bật đèn ngủ) nên lúc đó dịch nhờn của em dính vào đầu BCS, xong đó em cũng không để ý mà đeo lại BCS cho đúng và QH v/c bình thường. Như vậy phía ngoài BCS có dính chất nhờn của em và e nghĩ trường hợp này em vô tình tạo nguy cơ lây nhiễm cho vợ em. e thật sự vô tình rồi. Các a các chị làm ơn cho em hỏi trong trường hợp này vợ em có nguy cơ lây nhiễm không ạ. Em chân thành cảm ơn a chị!
Chào bạn! Bạn nên tạo chon mình topic riêng tại chủ đề mà bạn muốn hỏi, không được vào topic của người khác đặt câu hỏi.

mongbinhan
08-10-2013, 11:03
sao lại vào trang của mình thế này....đang bị chửi vì nhiều trang lai viết thêm vào...huhuhuhu....các anh chị ơi ...em bị hai vết cắt trong miệng, nhìn như vết răng cắn vậy.....chả nhẽ lở loét thật rồi sao ....khóc xuốt nè

mongbinhan
08-10-2013, 17:18
với bao nhiêu tc như vậy liệu em có bị sao ko anh tuấn ơi...thật sự em sắp bị tâm thần thật rồi, hay nói nhảm một mình rồi chắc sắp điên thật ....anh tuấn ơi, sao em sợ kinh khủng thế ko biết,,,,,run cầm cập nè

Tuanmecsedec
08-10-2013, 17:19
với bao nhiêu tc như vậy liệu em có bị sao ko anh tuấn ơi...thật sự em sắp bị tâm thần thật rồi, hay nói nhảm một mình rồi chắc sắp điên thật ....anh tuấn ơi, sao em sợ kinh khủng thế ko biết,,,,,run cầm cập nè

Khuyên bạn nên tìm gặp Bác Sỹ tâm lý thần kinh gấp.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
08-10-2013, 17:22
Dự là hậu quả của vụ này khá nghiêm trọng đây, chủ thớt sắp đi ko phải tại HIV mà tại THẦN KINH HOANG TƯỞNG. Ông bạn nên xa diễn đàn 1 thời gian, kiếm chỗ nào relax xả stress đi, suốt ngày nghĩ tới nó thì... Đừng có soi mói nữa 3 tháng âm tính rồi kia kìa và chưa có ai lật đâu

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 17:34
Em nghe anh một lần được không? Em nên đi gặp bác sĩ tâm lý đi, không đùa đâu

mongbinhan
08-10-2013, 19:58
vawng các anh ạ,,,chắc em đi gặp bác sĩ tâm lí xem,,,,nhưng mà ko biết tại sao nữa cơ thể thay đổi quá, mà em lại quen mấy ông bác sĩ nhiều lắm ko biết trình bày như nào đây...ai zaaaaaa....mà sao miệng em lại bị nhiệt loét hai chôx to bằng hạt gạo..........đến hôm nay vẫn chưa khỏi.....sợ quá hôm nay còn chả muốn đi làm....huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu

Tuanmecsedec
09-10-2013, 07:21
Thành viên mongbinhan (http://www.diendanhiv.vn/members/414-mongbinhan) có lẽ bị ảnh hưởng thần kinh thật rồi.Mọi người cố giúp cho bạn ấy.

Chí Phoèo
09-10-2013, 07:30
Bạn QH có BCS mà còn uống PEP + xn AT 3 tháng mà còn xoắn lên như đít vịt thế..cẩn thận không khéo chết vì thần kinh đấy..Có ai giúp cột ông này lại chở lên 192 Hàm Tử cái..kẻo ra đường gặp ông ấy vừa đi vừa cười thì khổ:zk:CHẾT VÌ THẦN KINH LÀ CÁI CHẾT RẤT LINH TINH:khi875437::khi875437:

mongbinhan
09-10-2013, 08:25
Thành viên mongbinhan (http://www.diendanhiv.vn/members/414-mongbinhan) có lẽ bị ảnh hưởng thần kinh thật rồi.Mọi người cố giúp cho bạn ấy.
anh tuấn...em vừa tìm hiểu kĩ...nếu bị nhiệt thì nó sẽ xưng hạt và vỡ ra rồi bị loét....còn trường hợp em thì sáng dậy tự nhiên thấy trong miệng có hai vết như bị cái gì rạch cho nó rách vậy dài bằng hạt gạo, sau đó đến hôm nay nhìn nó tròn ra như bị nhiệt, to bằng hạt gạo luôn,,,vì bị loét lạ như vậy nên em mới rất lo ạ

2013
09-10-2013, 08:40
Thế anh không nghe em súc miệng nước muối đi à chỉ cần hai ngày nó sẽ khỏi mà. Anh đừng tự doạ mình nữa

songchungvoi_HIV
09-10-2013, 08:56
"Chúng tôi đã cố gắng hết sức..." Thành tâm cúi đâu chia buồn. Lực bất tòng tâm mọi người ơi, hy vọng chính người trong cuộc tự biết cái gì đúng cái gì không đúng và cũng chính người trong cuộc gỡ rối chứ không ai khác, Với ca này nếu ở TpHCM thì mình chữa cái một, nhưng tiếc thay quá xa, bệnh tâm không thể chữa qua điện thoại cũng không thể chữa từ những dòng chữ gõ từ bàn phím máy tính, buồn khi thấy người trong cuộc mỗi ngày tùy tụy vì quá stress, thui thì mặc cho dòng đời trôi, biết đâu cánh bèo này biết tìm đứng bến đổ.

2013
09-10-2013, 09:17
"Chúng tôi đã cố gắng hết sức..." Thành tâm cúi đâu chia buồn. Lực bất tòng tâm mọi người ơi, hy vọng chính người trong cuộc tự biết cái gì đúng cái gì không đúng và cũng chính người trong cuộc gỡ rối chứ không ai khác, Với ca này nếu ở TpHCM thì mình chữa cái một, nhưng tiếc thay quá xa, bệnh tâm không thể chữa qua điện thoại cũng không thể chữa từ những dòng chữ gõ từ bàn phím máy tính, buồn khi thấy người trong cuộc mỗi ngày tùy tụy vì quá stress, thui thì mặc cho dòng đời trôi, biết đâu cánh bèo này biết tìm đứng bến đổ.

Ủa anh Hiếu chữa được thần kinh căng thẳng luôn hả???

songchungvoi_HIV
09-10-2013, 09:22
Ủa anh Hiếu chữa được thần kinh căng thẳng luôn hả???
Với anh Stress dẫn đến tâm bệnh không khó, cái khó là chính người trong cuộc ở quá xa. Anh bất lực.
Àh anh cũng từng có vài ca như vậy, và cũng có một ca bị nhiễm nhưng vì quá thất vọng muốn tự tử, anh cũng đã dẫn họ quay về, giờ họ cũng đã chấp nhận điều trị đấy. Đó là họ bị nhễm HIV, còn ca này thì chỉ bị Stress do quá ảnhnh hưởng bởi chữ HIV, thì với anh rất dễ, nhưng phải ở Sài Gòn thì anh mới ra tay được

mongbinhan
09-10-2013, 11:47
anh hiếu ơi,,,nhưng thật sự em công nhận là em bị stret đi,,,nhưng mà còn các triệu chứng kia,,,lúc trước em có bao giờ bị loét miệng đâu, giờ bị loét, thêm những triệu chứng trước đây nữa....sợ quá anh à, nói thật chứ em sợ có sự cố gì xảy ra với em nên em bị vậy thôi, những gì em kể là sự thật, nên nỗi lo của em vẫn là sợ bị rách bcs thôi...huhuhuhuhuhuhu

2013
09-10-2013, 11:54
anh hiếu ơi,,,nhưng thật sự em công nhận là em bị stret đi,,,nhưng mà còn các triệu chứng kia,,,lúc trước em có bao giờ bị loét miệng đâu, giờ bị loét, thêm những triệu chứng trước đây nữa....sợ quá anh à, nói thật chứ em sợ có sự cố gì xảy ra với em nên em bị vậy thôi, những gì em kể là sự thật, nên nỗi lo của em vẫn là sợ bị rách bcs thôi...huhuhuhuhuhuhu

Nếu bao rách anh đã được báo rồi vì cả 2 người đều có thể cảm nhận bao rách, cô gái kia sẽ nói rách rồi anh ơi hay đại loại thế. Anh bị loét miêng hay nhiệt miệng là do căng thẳng, rối loạn sinh lý, tâm lý, nóng trong người dẫn tới thôi hãy cố gắng bình tâm lại. Anh làm như em chỉ súc nước muối là khỏi ngay và đừng đọc thêm gì về triệu chứng HIV nữa, tìm một môn thể thao chơi đi hoặc là anh nên tập trung vào công việc để quên đi

mongbinhan
10-10-2013, 07:41
Nếu bao rách anh đã được báo rồi vì cả 2 người đều có thể cảm nhận bao rách, cô gái kia sẽ nói rách rồi anh ơi hay đại loại thế. Anh bị loét miêng hay nhiệt miệng là do căng thẳng, rối loạn sinh lý, tâm lý, nóng trong người dẫn tới thôi hãy cố gắng bình tâm lại. Anh làm như em chỉ súc nước muối là khỏi ngay và đừng đọc thêm gì về triệu chứng HIV nữa, tìm một môn thể thao chơi đi hoặc là anh nên tập trung vào công việc để quên đi
xin...anh qh rất nhanh gần hai phút đã xong, anh sợ thời gian qh ngắn như vậy nếu có r ách thì gmd cũng ko biết được, vì say nên có làm một tí anh đã out rùi..hic hic, mà anh nhớ lại lúc xong rồi anh tuốt bcs vứt luôn thì thấy tuốt bao ra rất là dễ, tuốt vèo một cái tiện tay theo đà quăng đi luôn vì lúc đó hối hận, ko hiểu sao tháo dễ thế, sợ nó rách rồi tháo dễ thì thôi lố

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 08:01
xin...anh qh rất nhanh gần hai phút đã xong, anh sợ thời gian qh ngắn như vậy nếu có r ách thì gmd cũng ko biết được, vì say nên có làm một tí anh đã out rùi..hic hic, mà anh nhớ lại lúc xong rồi anh tuốt bcs vứt luôn thì thấy tuốt bao ra rất là dễ, tuốt vèo một cái tiện tay theo đà quăng đi luôn vì lúc đó hối hận, ko hiểu sao tháo dễ thế, sợ nó rách rồi tháo dễ thì thôi lố
Trời ơi, chơi xong xuất tinh trong bao, dĩ nhiên có chất dịch thì tuột bao dễ thui, sao mà em có suy diễn thế, khổ quá, hem lẽ anh hết cách rùi sao trời, em cứ moi móc lại chuyện củ tìm kiếm nguy cơ là sao? khổ quá trời ơi.......

Charles
10-10-2013, 08:12

Như em nói tuốt BCS ra dễ, vậy thì em yên tâm rồi, trong bao còn nguyên tinh dịch nên mới tuốt ra dễ vậy, nếu rách thì làm gì lấy cái gì bôi trơn mà em có thể tuốt ra dễ dàng. Hãy trấn tĩnh lại đi em.

Tuanmecsedec
10-10-2013, 15:12
Chủ đề này được mọi người trả lời rất nhiều và rất rõ ràng.Tôi khóa topic lại để không làm ảnh hưởng thành viên khác.Thành viên mongbinhan (http://www.diendanhiv.vn/member.php?u=414) nếu còn tâm lý hoặc trong thời gian chờ xét nghiệm,để giải tỏa tâm lý bạn vào box này.

http://www.diendanhiv.vn/images/statusicon/forum_old-48.pngPhòng giải tỏa tâm lý (http://www.diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)

Bạn vẫn đang lo lắng về nguy cơ nhiễm HIV/AIDS của mình ư ? Nguy cơ của bạn có hay là không ? Hôm nay bạn đã làm xét nghiệm HIV chưa ? Bạn cùng tôi giải tỏa tâm lý..