PDA

View Full Version : Bị cảm cúm trước xét nghiệm HIV

Happylife1996
22-09-2017, 10:15
BQT làm ơn cho em hỏi việc bị ốm có sốt và đang dùng thuốc hạ sốt,viêm họng, kháng sinh có làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv combo không ạ? em có đọc thì được biết trong vòng 30 ngày sau khi khỏi cúm mới nên xét nghiệm, nhưng đó là với test nhanh, vậy còn xn combo thì sao ạ?
Mong BQT giải đáp, em xin cảm ơn

Charles
22-09-2017, 11:10
BQT làm ơn cho em hỏi việc bị ốm có sốt và đang dùng thuốc hạ sốt,viêm họng, kháng sinh có làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv combo không ạ? em có đọc thì được biết trong vòng 30 ngày sau khi khỏi cúm mới nên xét nghiệm, nhưng đó là với test nhanh, vậy còn xn combo thì sao ạ?

Test nhanh và Test Combo đều có thể cho phản ứng giả, vì vậy bạn đợi hết cúm hãy XN, và trước khi XN 24 tiếng bạn không uống bất kỳ loại thuốc gì để tránh kết quả XN bị ảnh hưởng.

Tuanmecsedec
22-09-2017, 14:47

Phương pháp HIV Combo tức là phương pháp HIV Ag/Ab trong đó có 1 cái tìm kháng thể,vì vậy phương pháp này cũng có thể cho ra dương tính giả.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Happylife1996
22-09-2017, 14:55
vậy có cần để sau cúm 1 tháng mới làm xn không thưa các anh?

Tuanmecsedec
22-09-2017, 15:04
vậy có cần để sau cúm 1 tháng mới làm xn không thưa các anh?

Chỉ cần hết cảm cúm,sau 24 giờ là đi xét nghiệm được.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.