PDA

View Full Version : Cách dùng thuốc trioday 3 in 1!!

Tuantp
22-09-2017, 21:42
E Đang dùng thuốc trioday 3in1 và do e đi tiếp súc khách hàng nên dùng rượu bia liệu có ảnh hưởng gì tời thuốc không a! Thuốc này có cần kiêng cữ gì không vậy !

songlanhmanh88
22-09-2017, 21:50
E Đang dùng thuốc trioday 3in1 và do e đi tiếp súc khách hàng nên dùng rượu bia liệu có ảnh hưởng gì tời thuốc không a! Thuốc này có cần kiêng cữ gì không vậy !
Bạn uống thuốc đúng giờ và tuân thủ điều trị 28 ngày. Ăn, uống ko ảnh hưởng đến thuốc

Tuanmecsedec
23-09-2017, 07:29

Rượu bia không làm ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm,trong thời gian điều trị khuyên hạn chế rượu bia vì sợ nóng thôi bạn.Trong thời gian điều trị bạn vẫn ăn uống bình thường,không kiêng cữ gì hết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuantp
23-09-2017, 23:23
Bạn uống thuốc đúng giờ và tuân thủ điều trị 28 ngày. Ăn, uống ko ảnh hưởng đến thuốc
E đi công việc đột xuất và quên mang thuốc mới về nhà lấy lúc đó trể 40p liệu thuốc có ảnh hưởng gì không ạ !

Tuanmecsedec
24-09-2017, 08:53
E đi công việc đột xuất và quên mang thuốc mới về nhà lấy lúc đó trể 40p liệu thuốc có ảnh hưởng gì không ạ !

Không sao bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuantp
01-10-2017, 21:55
cho e hỏi thêm với ạ, e có dùng thuốc trioday từ ngày 1 tới ngày 10 cảm giác chóng mặt ngủ hay mớ và cho tới ngày 11 có bị phát ban 1 vài chổ nhưng không sốt cho tới nay là ngày thứ 13 rồi mà nó lan ra khắp cơ thể luôn rồi ạ, mọi người cho em hỏi trường hợp của em có phải là do tác dụng phụ của thuốc không vậy ?

Tuanmecsedec
02-10-2017, 11:11
cho e hỏi thêm với ạ, e có dùng thuốc trioday từ ngày 1 tới ngày 10 cảm giác chóng mặt ngủ hay mớ và cho tới ngày 11 có bị phát ban 1 vài chổ nhưng không sốt cho tới nay là ngày thứ 13 rồi mà nó lan ra khắp cơ thể luôn rồi ạ, mọi người cho em hỏi trường hợp của em có phải là do tác dụng phụ của thuốc không vậy ?

Có thể do nóng trong người,bạn ra tiệm thuốc tây mua boganic uống để hỗ trợ mát gan hoặc bạn nên uống nước mát và nhiều nước vào.

Tuantp
02-10-2017, 21:21
E không bị sốt mà chỉ bị phát ban nay đã 3 ngày rồi vẩn chưa giảm vẩn bị nổi khắp cơ thể nhất là 2 bên đùi mẩn đỏ hết bắp dùi luôn, do e đi lính không được ra ngoài nên có nhờ người mua cho bo.fanic uống rồi, thường thì mấy ngày mới hết ạ!

Charles
02-10-2017, 21:26
E không bị sốt mà chỉ bị phát ban nay đã 3 ngày rồi vẩn chưa giảm vẩn bị nổi khắp cơ thể nhất là 2 bên đùi mẩn đỏ hết bắp dùi luôn, do e đi lính không được ra ngoài nên có nhờ người mua cho bo.fanic uống rồi, thường thì mấy ngày mới hết ạ!

Bạn mới uống thuốc phơi nhiễm nên bị vậy thôi, bạn cứ chịu khó ăn nhiều đồ mát và uống thêm Boganic. Còn tình trạng này có nhanh hết hay không phụ thuộc cơ địa từng người, có người chỉ vài hôm hết, có người thì lâu hơn.

Tuanmecsedec
03-10-2017, 07:36

Bạn nên uống nước nhiều và ăn rau quả nhiều vào bạn.Bạn cứ uống Boganic để hỗ trợ mát.

Tuantp
06-10-2017, 12:21
A tuấn cho em hỏi ? E đang có nguy cơ hiện đang uống thuốc mà hôm qua e sĩn quá có để cho cô gmd oral sex cho e liệu như thế có sao không ạ chỉ oral sex ngoài ra không làm gì nữa ạ

songlanhmanh88
06-10-2017, 12:32
A tuấn cho em hỏi ? E đang có nguy cơ hiện đang uống thuốc mà hôm qua e sĩn quá có để cho cô gmd oral sex cho e liệu như thế có sao không ạ chỉ oral sex ngoài ra không làm gì nữa ạ
OS thì ko có nguy cơ với HIV, Bạn sợ như vậy và đang dùng PEP mà vẫn tiếp tục tự mình làm mình sợ thêm sao?

Tuanmecsedec
06-10-2017, 14:11

Thì bạn có thêm khả năng nguy cơ các bệnh tình dục.

Tuantp
06-10-2017, 21:20
Cô ấy chỉ oral sex cho e còn ngoài ra không làm gì khác, trường hợp e đang dùng thuốc phơi nhiễm liệu có khả năng cao lây HIV qua đường oral sex không ah , với đang dùng thuốc phơi nhiễm khả năng lây hiv cao hơn bình thường không ạ

songlanhmanh88
06-10-2017, 21:22
Cô ấy chỉ oral sex cho e còn ngoài ra không làm gì khác, trường hợp e đang dùng thuốc phơi nhiễm liệu có khả năng cao lây HIV qua đường oral sex không ah , với đang dùng thuốc phơi nhiễm khả năng lây hiv cao hơn bình thường không ạ
Không có liên quan đến nhau Bạn, PEP để dự phờng phơi nhiễm HIV và ko liên quan đến những bệnh khác

Tuantp
06-10-2017, 21:38
Vậy là trường hợp cô gmd đó ora sex cho e không có khả năng lây nhiễm HIV phải không a ? Tại e đang dùng Pep sợ khả năng lây nhiễm cao hơn ạ

songlanhmanh88
06-10-2017, 22:00
Vậy là trường hợp cô gmd đó ora sex cho e không có khả năng lây nhiễm HIV phải không a ? Tại e đang dùng Pep sợ khả năng lây nhiễm cao hơn ạ
Bạn đọc lại hết topic nó trên DD coi thử OS có ai bị nhiễm HIV chưa? Bạn đã được BQT tư vấn là ko có nguy cơ rồi vẫn ko tin sao?

Tuanmecsedec
07-10-2017, 07:31

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Tuantp
06-12-2017, 22:30
Mọi người cho e hỏi ? E có nguy cơ lây nhiễm HIV và sau 68h e có uống thiốc phơi nhiễm ( Pep ) mổi ngày e uống đúng giờ và có 1 lần trể 1 tiếng 1 làn trể 1h30p nay đã hết 28 ngày và hết thuốc. Cho e hỏi e uống thuốc như vậy còn tác dụng không ạ ! Và khi sử dụng hết Pep thì có cần uống thêm thuốc nào nữa không ạ ?

Tuanmecsedec
06-12-2017, 22:43
Mọi người cho e hỏi ? E có nguy cơ lây nhiễm HIV và sau 68h e có uống thiốc phơi nhiễm ( Pep ) mổi ngày e uống đúng giờ và có 1 lần trể 1 tiếng 1 làn trể 1h30p nay đã hết 28 ngày và hết thuốc. Cho e hỏi e uống thuốc như vậy còn tác dụng không ạ ! Và khi sử dụng hết Pep thì có cần uống thêm thuốc nào nữa không ạ ?

Bạn chỉ bị ngày cuối không sao,bạn uống xong rồi thì thôi,không cần uống thêm gì nữa.