PDA

View Full Version : Giấy khám sức khoẻ để nhập học , ai giúp em với ?

yeuduoi
25-09-2017, 15:48
Em biết mình bị H được vài tháng rồi , bây giờ em phải làm hồ sơ sinh viên để nhập học , trong đấy phải có giấy khám sức khoẻ, mà em khống giám đi khám sức khoẻ tại vì sợ bị H người ta không cho học , ai có cách nào giúp em làm được cái giấy khám sức khoẻ không ạ , mấy hôm nay em suy nghĩ về vấn đề này rất nhiều , mong anh chị giúp em với ạ , thật sự là em đang rất lo lắng !

Charles
25-09-2017, 20:46
Em biết mình bị H được vài tháng rồi , bây giờ em phải làm hồ sơ sinh viên để nhập học , trong đấy phải có giấy khám sức khoẻ, mà em khống giám đi khám sức khoẻ tại vì sợ bị H người ta không cho học , ai có cách nào giúp em làm được cái giấy khám sức khoẻ không ạ , mấy hôm nay em suy nghĩ về vấn đề này rất nhiều , mong anh chị giúp em với ạ , thật sự là em đang rất lo lắng !

Không biết bạn học ngành nghề gì mà có yêu cầu XN HIV trước khi nhập học? vì thông thường học sinh đi học không có bắt buộc kiểm tra HIV.

boy25
25-09-2017, 21:18
vài ngành đặc thù như công an gì đó mới kiểm tra thôi

yeuduoi
25-09-2017, 23:18
cái này là chỉ khám sức khỏe bình thường để nhập học thôi ạ , nhưng mà em thấy ghi có mục xét nghiệm máu nên em sợ không giám khám nữa , cho em hỏi là : cái mục xét nghiệm máu đấy người ta có ghi mình bị nghiễm hiv không ạ , hay chỉ xét nghiệm những bệnh khác ạ
?
Không biết bạn học ngành nghề gì mà có yêu cầu XN HIV trước khi nhập học? vì thông thường học sinh đi học không có bắt buộc kiểm tra HIV.

vuive90
26-09-2017, 12:58
Thường năm đầu khi nhập học sẽ bắt buộc xn tổng quát kiểu như xn thi bằng lái ấy.
nhưng ko có xét nghiệm hiv đâu.

yeuduoi
26-09-2017, 22:38
Thường năm đầu khi nhập học sẽ bắt buộc xn tổng quát kiểu như xn thi bằng lái ấy.
nhưng ko có xét nghiệm hiv đâu. cảm ơn anh đã tư vấn giúp em