PDA

View Full Version : Con mệt mỏi rồi mẹ ạ . . .

safario
26-09-2017, 12:12
Con chỉ muốn hét to lên với mẹ rằng con bị bệnh và lúc nào cũng thấy không được khỏe dù con vẫn tuân thủ ARV. Con chỉ muốn cho mẹ biết rằng con không có sức lực nào để làm việc, con muốn chạy trốn công việc để đi đến những nơi con muốn đặt chân đến trước khi quá trễ. Con muốn mẹ tự phải biết cách xài máy tính, tv thông minh, smartphone vì con sẽ không còn ở bên mẹ để chỉnh dùm mẹ mỗi khi mẹ cần nữa. Con nóng nảy, cọc tính vì con biết con sẽ không ở bên mẹ để giúp được mẹ những gì nhỏ nhoi nữa mà buộc mẹ phải tự biết :'(.
Con muốn nói rằng con không còn thời gian để ngồi trong văn phòng chán chê mỗi ngày chỉ để kiếm vài triệu lo mấy bệnh "cơ hội". Con muốn mẹ hiểu rằng con không còn thời gian để làm công nữa, con phải trở nên giàu có trước khi quá muộn.
Con phải đưa mẹ đi đến những nơi mẹ con ta hằng ao ước, những thứ xa xỉ mà ta chưa từng. Nhưng . . .
Mẹ chẳng biết con trai một của mẹ đã lầm lỡ, mẹ bảo con còn nhỏ mới 24 thôi thì sao dám cho con làm gì to lớn . . .
Con không còn nhiều thời gian để báo hiếu mẹ ạ !

TQ2017
26-09-2017, 17:08
Đọc tâm sự của anh mà em như nhoi nhói trong tim. Kiếp này em đã làm khổ cha mẹ rồi!

hung576
28-09-2017, 14:35
M cũng rất buồn. Cv thì ko nặng nhọc gì nhưng mình thấy mệt mỏi vô cùng . Nhưng mọi người ko biết

Vui
28-09-2017, 23:14
Suy nghĩ tích cực đi các em ạ. Tinh thần chiếm 50% thuốc chỉ 50% trong cuộc chiến đấu với căn bệnh này. Các em có tin rằng NCH sẽ sống lâu, khoẻ mạnh và ý nghĩa hơn những căn bệnh khác, thậm chí là người bình thường ko. Vì giờ đây chúng ta đã biết trân trọng sức khoẻ, chu ý đến hệ thống miễn dịch và xa rời những thứ tiêu cực. Người có H sẽ biết cách chăm sóc bản thân hơn, quan tâm gia đình hơn và hoạt động tích cực hơn nữa. Dần dần các em chỉ sẽ phải uống một viên thuốc mỗi ngày, tốt hơn nhiều người phải nốc cả vốc thuốc mà vẫn thấy đau đớn. Ý chí quyết định tất cả, hãy tự tin mà sống.

vuive90
29-09-2017, 01:26
Tôi hiểu came giác của bạn nhưng bạn thử mà nghỉ xem.
H còn có ARV mà uống. Sống tận 3-4 chục năm.
ung thư thì chỉ 3-4 chục ngày là thấy hoa vàng trên cỏ xanh rồi.
nên đừng bận tâm quá nhiều, bạn còn dư thời gian để báo hiều cho mẹ và làm đc mọi việc mà bạn mong muốn.
nhưng trước mắt bạn phải trị cho xong bệnh ung thư của mình đi kìa.
tôi đã thấy triệu chứng ung thư tinh thần của bạn rôi đó.
đừng để ung thư tinh thần huỷ hoại cái hiếu mà bạn phải đáp cho ba cho mẹ.

CS mới
29-09-2017, 07:03
Mình cũng giống bạn đấy. Con một đấy suy nghĩ nhiều đấy. Cũng đầu 23t đấy nghĩ nhiều lắm gd tương lai nhưng vào diễn đàn này mình đọc nhiều stt anh chị mình lạc quan hơn nhiều rồi. Phải sống để báo hiếu bố mẹ đã nuôi mình hơn 20 năm qua nữa cơ mà gục ngã làm sao được. Chỉ tiếc k có một nửa còn lại. Hì

hung576
25-10-2017, 22:13
Mình cũng rất mệt mỏi về cv và gia đình

buonchiminhem1
26-10-2017, 22:28
sao không nhìn thấy cái tốt đẹp trước mắt nhỉ mà chỉ nhìn thấy cái tối không vậy, tôi đây này mười mấy năm gắn bó với nó tuởng chết rồi ấy mà cứ sống nhăn nhẳn ra có sao đâu nào, ơn trời là từ đó đến giờ chả biết cái triệu chứng nó ra sao nhiều khi chả thèm nghĩ là mình đang gắn bó với nó, cứ kệ đời vì sống chết có số cả rồi nghĩ đến nó để nhanh đi à, vậy nên tinh thần là liều thuốc tốt nhất mà bất kỳ ai cũng nên trang bị cho mình, cứ thấy ốm là cuống cuồng sợ chả sợ gì hết vì người bình thường cũng ốm đó thôi, người ung thư còn cái án tử to chành bành trên đầu ấy còn cái án của mình còn ối thời gian mà hưởng thụ cuộc đời nhé.

kiengiang
01-11-2017, 20:28
Chào bạn, mình cảm thông và đồng cảm với hoàn cảnh của bạn. Bạn là người con có hiếu. Cuộc sống người có H rất dài nếu như sống lạc quan và chế độ sinh hoạt điều độ. Mình mong bạn thật mạnh khỏe, vững vàng để sớm sắp xếp lại cho mình một cuộc sống bình yên như bao người bạn nhé.
Mình mặc dù không có H, nhưng mình sẵn lòng lắng nghe nếu bạn có tâm sự. Hãy gọi cho mình nếu khi nào bạn thấy cần. 093.9199.093
Chúc bạn một buổi tối an lạc