PDA

View Full Version : Xét nghiệm test nhanh 79 ngày

Hy_vọng711
27-09-2017, 15:17
Gửi ban quản trị diễn đàn cùng các thành viên!
Trước hết em xin chào toàn thể anh chị em trong diễn đàn!
Em hiện sinh sống và làm việc tại Hà Nội, gt nam, 26 tuổi. Em đã theo dõi diễn đàn 1 thời gian và tìm hiểu khá nhiều bài viết.
Bản thân em đợt du lịch Sầm Sơn cùng công ty đã qh vs 1 cô GMD, có bcs tuy nhiên khi xong do có uống rượu e ko chắc bcs an toàn ko...
e đã đấu tranh tư tưởng và đi test nhanh tại bv Nam Thăng Long Hà Nội cho kq âm tính HIV, viêm gan b, giang mai thời gian là 79 ngày.
Mong các anh chị tư vấn giúp em về nguy cơ và tính an toàn của kết quả trên! Em vô cùng cảm ơn!

Tuanmecsedec
27-09-2017, 15:43
Gửi ban quản trị diễn đàn cùng các thành viên!
Trước hết em xin chào toàn thể anh chị em trong diễn đàn!
Em hiện sinh sống và làm việc tại Hà Nội, gt nam, 26 tuổi. Em đã theo dõi diễn đàn 1 thời gian và tìm hiểu khá nhiều bài viết.
Bản thân em đợt du lịch Sầm Sơn cùng công ty đã qh vs 1 cô GMD, có bcs tuy nhiên khi xong do có uống rượu e ko chắc bcs an toàn ko...
e đã đấu tranh tư tưởng và đi test nhanh tại bv Nam Thăng Long Hà Nội cho kq âm tính HIV, viêm gan b, giang mai thời gian là 79 ngày.
Mong các anh chị tư vấn giúp em về nguy cơ và tính an toàn của kết quả trên! Em vô cùng cảm ơn!

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 79 ngày bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ .

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hy_vọng711
27-09-2017, 16:48
Cảm ơn a Tuấn đã trả lời em!
Những cmt của anh và anh songchunghiv em đã đọc rất nhiều, em rất cảm kích trước tấm lòng của các a!
Câu chuyện của e, e vẫn thắc mắc rằng phải chăng đúng qua 12 tuần, sau 84 ngày thì mới test nhanh đc kháng thể. Trong thực tế có trường hợp nào lật kèo chưa ạ?

Charles
27-09-2017, 17:02
Những cmt của anh và anh songchunghiv em đã đọc rất nhiều, em rất cảm kích trước tấm lòng của các a!
Câu chuyện của e, e vẫn thắc mắc rằng phải chăng đúng qua 12 tuần, sau 84 ngày thì mới test nhanh đc kháng thể. Trong thực tế có trường hợp nào lật kèo chưa ạ?

Sau nguy cơ 6 tuần trở đi là dùng phương pháp tìm khảng thể đơn lẻ được. Bạn đã XN sau 79 ngày âm tính thì yên tâm đã an toàn rồi.

Tuanmecsedec
27-09-2017, 17:07

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 79 ngày bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ .

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hy_vọng711
27-09-2017, 17:08
Vâng! Em xin cảm ơn a Truong Xuan! Em đoán a là Xuân Trường ạ :) thực sự em đã lo lắng rất nhiều. Đọc đc tin ở diễn đàn mình tuy nhiên cũng có ở bên khác nên thấy rất hoang mang về thời điểm có thể an tâm với kq xét nghiệm. E nhớ đặc biệt bài của a có nick TrinhGiaoKim nói về việc 8 tuần - mà 12 tuần + đọc mà bủn rủn hết chân tay...

buonvianh
27-09-2017, 17:13
Vâng! Em xin cảm ơn a Truong Xuan! Em đoán a là Xuân Trường ạ :) thực sự em đã lo lắng rất nhiều. Đọc đc tin ở diễn đàn mình tuy nhiên cũng có ở bên khác nên thấy rất hoang mang về thời điểm có thể an tâm với kq xét nghiệm. E nhớ đặc biệt bài của a có nick TrinhGiaoKim nói về việc 8 tuần - mà 12 tuần + đọc mà bủn rủn hết chân tay...

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Nhận xét từ các bạn khác ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)
Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức (http://diendanhiv.vn/threads/50506-Moi-nguoi-can-than-nhung-trang-tu-van-truc-loi-vo-dao-duc)
Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/50946-can-lam-ro-kich-duc-bang-mieng-len-an-nhung-dien-dan-truc-loi)
Chủ đề: Bức xúc cái diễn đàn nạp tiền lên làm mod (http://www.diendanhiv.vn/threads/52208-Buc-xuc-cai-dien-dan-nap-tien-len-lam-mod)

Hy_vọng711
27-09-2017, 18:10
Vâng thưa anh. Thực sự sợ hãi và lo lắng mãi, có khi em đã nghĩ đến việc phải chuẩn bị tinh thần dù nó quá khó khăn. Theo anh và mọi người với kq của em có cần thiết xn thêm ko ạ? Viện Nam Thăng Long chỗ em ko phải là bv lớn lắm...

Nguyen Ha
27-09-2017, 19:27
Vâng thưa anh. Thực sự sợ hãi và lo lắng mãi, có khi em đã nghĩ đến việc phải chuẩn bị tinh thần dù nó quá khó khăn. Theo anh và mọi người với kq của em có cần thiết xn thêm ko ạ? Viện Nam Thăng Long chỗ em ko phải là bv lớn lắm...

Bạn yên tâm kết quả an toàn rồi, không cần XN nữa.

songlanhmanh88
27-09-2017, 19:34
Bạn đã an toàn 100% rồi và ko cần XN nữa

Hy_vọng711
27-09-2017, 20:56
Dạ em cảm ơn ban quản trị và anh chị em rất nhiều! Em sẽ luôn theo sát diễn đàn!! Chúc anh chị em nhiều sức khoẻ!

Hy_vọng711
28-09-2017, 10:15
Thưa anh chị! Dù được anh chị trả lời nhưng e vẫn băn khoăn về khoảng thời gian lượng kháng thể ở tuần 11 và 12 có khác nhau tới nỗi có thể hoặc ko phát hiện đc ko ạ?

Toibenban
28-09-2017, 10:46
Thưa anh chị! Dù được anh chị trả lời nhưng e vẫn băn khoăn về khoảng thời gian lượng kháng thể ở tuần 11 và 12 có khác nhau tới nỗi có thể hoặc ko phát hiện đc ko ạ?
Ở tuần thứ 11 và 12 hoàn toàn giống nhau thôi bạn từ khi có nguy cơ sau 4 tuần là có thể phát hiện được rồi

Tuanmecsedec
28-09-2017, 15:09

11 tuần hay 12 tuần giá trị như nhau.Cái quan trọng ở đây là bạn có nguy cơ đâu mà lo.

Hy_vọng711
28-09-2017, 16:22
Dạ cũng vì e lo lắng việc rách bcs. Trường hợp này e đọc nhiều bài nên nghĩ lúc say ko chắc chắn. Cs đôi khi cũng là số phận anh chị nhỉ? Pp test của e ko rõ là gì chỉ ghi test nhanh sau y lệnh của bs, đợi khoảng 30'. Đc anh chị trả lời e cũng nguôi ngoai phần nào ạ :)

Hy_vọng711
03-10-2017, 08:48
Thưa anh Tuấn và các anh chị! E biết là hỏi thêm gây phiền phức nhưng e thấy lo quá. E bị cúm hơn tuần nay ho ra đờm và bị ngạt mũi nhiều, e rất lo lắng về kết quả xn ngày thứ 79 của mình. Mong anh chị giúp e tư vấn trường hợp của e sau 12 tuần có khả năng thay đổi ko ạ? E rất lo lắng vã xin cảm ơn anh chị!

Tuanmecsedec
03-10-2017, 09:04
Thưa anh Tuấn và các anh chị! E biết là hỏi thêm gây phiền phức nhưng e thấy lo quá. E bị cúm hơn tuần nay ho ra đờm và bị ngạt mũi nhiều, e rất lo lắng về kết quả xn ngày thứ 79 của mình. Mong anh chị giúp e tư vấn trường hợp của e sau 12 tuần có khả năng thay đổi ko ạ? E rất lo lắng vã xin cảm ơn anh chị!

Nếu bạn chịu khó đọc lại những gì mà ban quản trị tư vấn thì bạn không lập lại câu hỏi này.

songlanhmanh88
03-10-2017, 09:12
Thời tiết dạo này thất thường nên ai cũng bị cảm, Bạn ko có nguy cơ nên đừng lo lắng

Hy_vọng711
03-10-2017, 10:21
Dạ em hãi quá nên nghĩ ngợi, nhà thì có mỗi mình em, chưa báo đáp đc j cha mẹ. Em cứ nghĩ e có nguy cơ vì ko kiểm tra bcs chỉ nhớ là theo bt thì xong có nhìn qua xuống. Em rất cảm ơn anh chị đã quan tâm trường hợp của em!

Charles
03-10-2017, 10:25
Dạ em hãi quá nên nghĩ ngợi, nhà thì có mỗi mình em, chưa báo đáp đc j cha mẹ. Em cứ nghĩ e có nguy cơ vì ko kiểm tra bcs chỉ nhớ là theo bt thì xong có nhìn qua xuống. Em rất cảm ơn anh chị đã quan tâm trường hợp của em!

Có nguy cơ hay không thì XN 79 ngày âm tính cũng đã an toàn rồi.

Tuanmecsedec
03-10-2017, 14:45

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ và khẳng định lần nữa kết quả này 100% an toàn.

Hy_vọng711
03-10-2017, 15:12
Em cảm ơn a Tuấn rất nhiều! Cảm ơn mọi người đã kiên nhẫn trả lời em! Mong mọi điều tốt đẹp đến với các anh chị ạ!

Hy_vọng711
06-10-2017, 09:33
Thưa Anh Tuấn và các anh chị em diễn đàn, hôm nay sau khi không giải tỏa đc stress em đã đến trung tâm y tế bác e đang làm ở phường họ có sử dụng 1 thanh test nhỏ gọn, chích máu ở đầu ngón tay em và cho lên que thử, kết quả sau độ 20' lên 1 vạch (vạch này hiện khá sớm từ đầu tới cuối). Em đc nói là bình thường, mong anh chị giúp em giải đáp đây là phương pháp test gì ạ? Em ổn rồi chứ ạ?

Buonqua
06-10-2017, 09:46
Thưa Anh Tuấn và các anh chị em diễn đàn, hôm nay sau khi không giải tỏa đc stress em đã đến trung tâm y tế bác e đang làm ở phường họ có sử dụng 1 thanh test nhỏ gọn, chích máu ở đầu ngón tay em và cho lên que thử, kết quả sau độ 20' lên 1 vạch (vạch này hiện khá sớm từ đầu tới cuối). Em đc nói là bình thường, mong anh chị giúp em giải đáp đây là phương pháp test gì ạ? Em ổn rồi chứ ạ?
Đó là test xét nghiệm nhanh "tự xét nghiệm" lấy máu đầu ngón tay, đọc kết quả sau 15 phút. Kết quả vậy là an tâm rồi hén, hết lăn tăng luôn.

Hy_vọng711
06-10-2017, 09:58
dạ em có điện a Tuấn nhưng number busy hoài! cảm ơn anh ạ!

Trần Quang Vinh
06-10-2017, 12:13
Kết quả xét nghiệm là phương pháp test nhanh kết quả sẽ có liền với kết quả đó bạn an toàn

songlanhmanh88
06-10-2017, 12:35
Bạn có nguy cơ đâu mà an toàn với ko an toàn?

Hy_vọng711
06-10-2017, 13:11
Dạ, chẳng là em lo lắng rách bcs vì ko kiểm tra kỹ. Hôm nay là 91 ngày rồi ạ! Em rất cảm ơn các anh chị đã quan tâm bài viết của e!

Tuanmecsedec
06-10-2017, 14:17

dạ em có điện a Tuấn nhưng number busy hoài! cảm ơn anh ạ!

Phương pháp đó là Test nhanh bạn.Như vậy những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Chủ đề này coi như ban quản trị đã tư vấn xong,vì vậy không cần thiết nữa.Tuanmecsedec khóa lại.