PDA

View Full Version : Mong các anh chị tư vấn giúp em! 4 tuần âm tính HIV combo

xuongrong
19-11-2013, 19:27
Chào các bạn và anh chị trên diễn đàn. Em có gặp lại bạn gái cũ vào tháng trước, do không làm chủ được hành vi nên em có thực hiện OS cho cô ấy. Em đã xét nghiệm Combo ở 21 Trung Liệt sau 4 tuần kết quả âm tính( bác sĩ tư vấn cho em là yên tâm không phải lo lắng về HIV). Vậy em có cần xét nghiệm tiếp nữa không? Em có triệu chứng bị hay co giật trong cơ bắp, bị như vậy có đáng lo không?
Em xin cám ơn các anh chị tư vấn đã cũng cấp thông tin, nhiệt tình giúp đỡ các bạn trên diễn đàn, cũng như em đang lo lắng về nguy cơ, cũng như về căn bệnh HIV. Chúc mọi người luôn mạnh khoẻ

HIV/AIDS.
19-11-2013, 19:34
em không cần lo lắng ji về vấn đề HIV nữa vì không có nguy cơ

Nguyen Ha
19-11-2013, 19:40
Chào các bạn và anh chị trên diễn đàn. Em có gặp lại bạn gái cũ vào tháng trước, do không làm chủ được hành vi nên em có thực hiện OS cho cô ấy. Em đã xét nghiệm Combo ở 21 Trung Liệt sau 4 tuần kết quả âm tính( bác sĩ tư vấn cho em là yên tâm không phải lo lắng về HIV). Vậy em có cần xét nghiệm tiếp nữa không? Em có triệu chứng bị hay co giật trong cơ bắp, bị như vậy có đáng lo không?
Em xin cám ơn các anh chị tư vấn đã cũng cấp thông tin, nhiệt tình giúp đỡ các bạn trên diễn đàn, cũng như em đang lo lắng về nguy cơ, cũng như về căn bệnh HIV. Chúc mọi người luôn mạnh khoẻ

Lại nguy cơ mới. 5 tháng xn âm tính đã qua và giờ là os xn combo 4tuần âm tinh. Với hiv thì yên tâm nhưng với các bệnh lây qua đường tình dục khác thì xn sau nguy cơ 12 tuần. Hãy sóng lành mạnh đi để khỏi phải sống trong sợ hãi.

Tuanmecsedec
19-11-2013, 19:45

Bạn từng được tư vấn về thời gian xét nghiệm ở đây :

5 tháng xét nghiệm hiv âm tính ?.Mong các anh chị tư vấn giúp em! (http://www.diendanhiv.vn/threads/2543-5-thang-xet-nghiem-hiv-am-tinh-Mong-cac-anh-chi-tu-van-giup-em)
Bạn tìm hiểu thời gian xét nghiệm HIV Ag/Ab ở đây :

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

xuongrong
19-11-2013, 20:10
Vâng! Hồi trước em đi học ở nước ngoài có yêu 1 cô gái bên đấy và quan hệ không an toàn, khi về nước em đi đường hay gặp những áp-phích phòng chống HIV, HIV lây qua quan hệ tình dục...vậy là 5 tháng sau khi về VN e xét nghiệm âm tính. Chẳng hiểu sao gặp lại người yêu cũ ở VN trước đây, qua chỗ cô ấy chơi em lại không làm chủ được. Vậy nên mấy tháng nay em cứ bị ám ảnh, không tập trung làm việc j được.

Nguyen Ha
19-11-2013, 20:48
Vâng! Hồi trước em đi học ở nước ngoài có yêu 1 cô gái bên đấy và quan hệ không an toàn, khi về nước em đi đường hay gặp những áp-phích phòng chống HIV, HIV lây qua quan hệ tình dục...vậy là 5 tháng sau khi về VN e xét nghiệm âm tính. Chẳng hiểu sao gặp lại người yêu cũ ở VN trước đây, qua chỗ cô ấy chơi em lại không làm chủ được. Vậy nên mấy tháng nay em cứ bị ám ảnh, không tập trung làm việc j được.

Hành vi os ko có nguy cơ với hiv.

songchungvoi_HIV
19-11-2013, 20:52
Hành vi OS không nguy cơ với HIV, Bạn xn 4 tuần cho hành vi OS AT đã chứng minh bạn không có nguy cơ