PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv 6 truần âm tính

chanvanan
19-11-2013, 19:52
Anh chị ơi! cho em hỏi.em có quan hệ tình dục với bạn gái cũ..em có dùng bao cao su.em xuất tinh trong âm đạo.lúc rút ra em bị tuột mất bcs.như vậy em có bị hiv không.em đi xet nghiệm tuần thứ 6 có kết quả âm tính.Giúp em với

Tuanmecsedec
19-11-2013, 19:55
Anh chị ơi! cho em hỏi.em có quan hệ tình dục với bạn gái cũ..em có dùng bao cao su.em xuất tinh trong âm đạo.lúc rút ra em bị tuột mất bcs.như vậy em có bị hiv không.em đi xet nghiệm tuần thứ 6 có kết quả âm tính.Giúp em với

Vấn đề của bạn nếu rút ra mới tuột bao cao su thì không sao và bạn đã đi xét nghiệm 6 tuần âm tính.dù bạn có nguy cơ thì đây là tín hiệu kết quả rất khả quan.

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

HIV/AIDS.
19-11-2013, 19:56
Vơi1 kết quả âm tính sau 6 tuần rất khả quan cho lần xét nghiệm sau 12 tuần. Bạn yên tâm nhé

chanvanan
19-11-2013, 19:57
Anh tuấn ơi..Nhưng em sợ.dịch âm đạo của bạn em dính vào đầu dương vật của em..em sợ lắm..

Tuanmecsedec
19-11-2013, 19:59
Anh tuấn ơi..Nhưng em sợ.dịch âm đạo của bạn em dính vào đầu dương vật của em..em sợ lắm..

Vấn đề không phải là dính là nhiễm.HIV lây nhiễm phải hội đủ nhiều yếu tố.Quan trọng nhất trong lây nhiễm HIV là quan hệ trực tiếp đầu trần.Nhưng vấn đề bạn đã đi xét nghiệm,bạn đọc bài mọi người nói ở trên.

songchungvoi_HIV
19-11-2013, 21:16
Câu hỏi bạn đặt tôi thấy hơi lạ: Có dùng BCS khi quan hệ và khi rút ra BCS tuột lại. Vậy thì QHTD có BCS mà xuất tinh trong AD là sao?
QHTD có BCS là an toàn với HIV, và rút DV ra thì BCS ở lại là không cớ nguy cơ