PDA

View Full Version : Hỏi về tác dụng của trioday trong trường hợp này

chuheo
04-10-2017, 09:01
Xin anh/ chị giải đáp giúp em

nếu 10 ngày trước em uống Trioday (hoàn toàn không có nguy cơ), đến ngày thứ 10 có 1 sự cố nào đó mà có khả năng phơi nhiễm thì tác dụng trioday trong mấy ngày trước có tương đương Prep không ạ ? hay em phải uống thêm 28 ngày nữa nếu có nguy cơ ạ

Em xin cám ơn ạ.

Charles
04-10-2017, 09:04

nếu 10 ngày trước em uống Trioday (hoàn toàn không có nguy cơ), đến ngày thứ 10 có 1 sự cố nào đó mà có khả năng phơi nhiễm thì tác dụng trioday trong mấy ngày trước có tương đương Prep không ạ ? hay em phải uống thêm 28 ngày nữa nếu có nguy cơ ạ

Em xin cám ơn ạ.

Nếu bạn đang uống thuốc phơi nhiễm nhưng lại có nguy cơ mới thì phải uống lại từ đầu cho nguy cơ mới (tức phải uống đủ 28 ngày cho nguy cơ mới).

Tuanmecsedec
04-10-2017, 09:12

Em xin cám ơn ạ.

Bạn phải lấy cột mốc nguy cơ từ ngày thứ 10 uống cho đủ 28 ngày nữa để phòng cho nguy cơ song song thứ 2.Tức là bạn đã uống được 10 ngày thì bắt đầu phải uống lại đủ 28 ngày.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

chuheo
09-10-2017, 00:10
Em cám ơn anh Trường/ anh Tuấn.
Trường hợp em uống trioday dự phòng thường xuyên (không có nguy cơ), nhưng đến khi gặp nguy cơ thật thì trioday có giúp làm giảm nguy cơ không ạ ?
Ngoài ra, sau khi uống trioday khoảng nửa tiếng, em ăn hải sản, khô mực không ảnh hưởng tác dụng của thuốc phải ko ạ ?
Em xin cám ơn

Charles
09-10-2017, 07:07
Trường hợp em uống trioday dự phòng thường xuyên (không có nguy cơ), nhưng đến khi gặp nguy cơ thật thì trioday có giúp làm giảm nguy cơ không ạ ?
Ngoài ra, sau khi uống trioday khoảng nửa tiếng, em ăn hải sản, khô mực không ảnh hưởng tác dụng của thuốc phải ko ạ ?
Em xin cám ơn

Thuốc phơi nhiễm HIV không có tác dụng như văcxin hay thuốc dự phòng lao, chỉ cần thiết uống khi có nguy cơ với HIV. Và ăn uống không ảnh hưởng công dụng của thuốc.

Tuanmecsedec
09-10-2017, 08:05
Em xin cám ơn

Thuốc phơi nhiễm chỉ khi nào có nguy cơ thôi bạn và chỉ có tách dụng trong khi có nguy cơ uống trước 72 giờ sau nguy cơ.Thuốc phơi nhiễm không phải vắc xin phòng ngừa mà uống thường xuyên mỗi ngày bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.