PDA

View Full Version : chân bị đứt dẫm phải bông gòn dính máu

thanhphat
05-10-2017, 21:11
Chào tất cả anh chị diễn đàn. Trưa hôm nay em có gọi nhờ anh Tuấn tư vấn. Chuyện là em đi đá bóng không mang giày nên dẫm phải miễn chai làm đứt chân chảy máu rất nhiều. Sau đó về nhà chị em làm nail thì dẫm phải miếng bông gòn dính máu vào vết thương đang chảy máu của em. em hỏi thì chị bảo là của khách vừa vứt 5 10 phút trước. Em hiện tại rất hoảng loạn và sợ hãi. Em sợ bị lây nhiễm HIV và viêm gan B. Buồn lắm các anh chị à.

songlanhmanh88
05-10-2017, 21:16
Chào tất cả anh chị diễn đàn. Trưa hôm nay em có gọi nhờ anh Tuấn tư vấn. Chuyện là em đi đá bóng không mang giày nên dẫm phải miễn chai làm đứt chân chảy máu rất nhiều. Sau đó về nhà chị em làm nail thì dẫm phải miếng bông gòn dính máu vào vết thương đang chảy máu của em. em hỏi thì chị bảo là của khách vừa vứt 5 10 phút trước. Em hiện tại rất hoảng loạn và sợ hãi. Em sợ bị lây nhiễm HIV và viêm gan B. Buồn lắm các anh chị à.
Bạn bị đứt chân thời gian bao lâu rồi? Vết cắt như thế nào, có sâu và rộng ko? Có đang chảy máu liên tục ko?

thanhphat
05-10-2017, 22:11
Vết cắt 2 cm ạ, lúc dẫm phải bông gòn chân vẫn đang chảy máu đấy ạ.

songlanhmanh88
05-10-2017, 22:35
Vết cắt 2 cm ạ, lúc dẫm phải bông gòn chân vẫn đang chảy máu đấy ạ.
Vạy thì ko sao, Ko có nguy cơ đâu Bạn

thanhphat
05-10-2017, 22:41
chân em đang chảy máu và có tiếp xúc với bông gòn dính máu chưa khô anh ạ.

Charles
05-10-2017, 23:32

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

thanhphat
05-10-2017, 23:42
vết thương hở của em tiếp xúc với máu anh ạ.

Charles
05-10-2017, 23:47
vết thương hở của em tiếp xúc với máu anh ạ.

Bông gòn y tế có cồn diệt khuẩn, máu thấm vào đó virus ngủm củ tỏi ngay rồi, còn đâu mà lây sang bạn được. Truong Xuan khẳng định bạn không có nguy cơ cho dù chân bạn có như nào.

thanhphat
05-10-2017, 23:52
có phải bông gòn y tế đâu a ạ

Charles
06-10-2017, 06:40
có phải bông gòn y tế đâu a ạ

Kể cả không phải bông gòn y tế cũng 100% không có nguy cơ trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
06-10-2017, 08:15

Bạn đã trực tiếp gọi điện thoại cho Tuanmecsedec và đã tư vấn khẳng định 100% không có nguy cơ thì bạn yên tâm đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

thanhphat
06-10-2017, 12:27
Vết cắt em rất sâu và chảy mau rất nhiều anh ạ. trong lúc đó em lại tiếp xúc với máu. Em lo lắm anh ơi

Trần Quang Vinh
06-10-2017, 13:21
Vết cắt em rất sâu và chảy mau rất nhiều anh ạ. trong lúc đó em lại tiếp xúc với máu. Em lo lắm anh ơi
Bong gòn dính máu mà bạn tiếp xúc như vậy cũng ko lây nhiễm nguyên nhân do thời gian máu ở ngoài không khí sẽ mau khô và thêm nữa 1 khi virut tiếp xúc với môi trường là đã bất hoại rồi bạn

Tuanmecsedec
06-10-2017, 14:19

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ cho dù có như thế nào.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

thanhphat
06-10-2017, 22:33
Anh ơi máu mới nên em mới sợ ạ. vì sao không lây nhiễm được vậy anh

Charles
07-10-2017, 07:10

Máu dính ở cục bông 5-10 phút thì virus HIV chết mục xương rồi thì sao mà lây nhiễm được nữa.

Tuanmecsedec
07-10-2017, 07:15

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.