PDA

View Full Version : Bị men gan cao sợ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm HIV

aduhn123
08-10-2017, 07:37
Em chào anh chị! Cách đây 11 tuần e có quan hệ với một người bạn. Sau đó vì lo lắng nên em đi xét nghiệm test nhanh 9.5 tuần và 10.5 tuần sau nguy cơ. Kết quả âm tính. Em có tiền sử men gan cao nên cho em hỏi men gan như vậy có ảnh hưởng tới KQ xét nghiệm không ạ? Em có nghe nói là nếu bị nhiễm HIV + Viêm gan C cùng lúc thì sẽ kéo dài thời kỳ cửa sổ nên em hơi lo lắng. Em cám ơn nhiều.

Tuanmecsedec
08-10-2017, 08:08
Em chào anh chị! Cách đây 11 tuần e có quan hệ với một người bạn. Sau đó vì lo lắng nên em đi xét nghiệm test nhanh 9.5 tuần và 10.5 tuần sau nguy cơ. Kết quả âm tính. Em có tiền sử men gan cao nên cho em hỏi men gan như vậy có ảnh hưởng tới KQ xét nghiệm không ạ? Em có nghe nói là nếu bị nhiễm HIV + Viêm gan C cùng lúc thì sẽ kéo dài thời kỳ cửa sổ nên em hơi lo lắng. Em cám ơn nhiều.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Bạn bị men gan cao thì mắc mớ gì đến xét nghiệm HIV bạn.Bạn yên tâm kết quả 9,5 tuần và 10,5 tuần âm tính đi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

aduhn123
08-10-2017, 08:22
Dạ em cảm ơn anh Tuấn. Em nghe anh nói vậy em bớt lo rồi. Với kết quả 10.5 tuần âm tính thì em có thể tự tin là không nhiễm hả anh? Với lại viêm gan cũng không kéo dài thời kỳ cửa sổ đúng không ạ?

Tuanmecsedec
08-10-2017, 08:27
Dạ em cảm ơn anh Tuấn. Em nghe anh nói vậy em bớt lo rồi. Với kết quả 10.5 tuần âm tính thì em có thể tự tin là không nhiễm hả anh? Với lại viêm gan cũng không kéo dài thời kỳ cửa sổ đúng không ạ?

10,5 tuần âm tính thì yên tâm đi bạn,viêm gan không kéo dài cửa sổ hay cửa cái đâu.:zk2010:

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

songlanhmanh88
08-10-2017, 09:44
Bạn đã an toàn với HIV rồi

aduhn123
10-10-2017, 08:37
Dạ em cảm ơn mấy anh! Em biết là thời gian chốt là 12 tuần, nhưng mà 10 tuần thì an tâm được bao nhiêu phần trăm ạ????

songlanhmanh88
10-10-2017, 16:45
Dạ em cảm ơn mấy anh! Em biết là thời gian chốt là 12 tuần, nhưng mà 10 tuần thì an tâm được bao nhiêu phần trăm ạ????
Bạn đã an toàn rồi, chốt chĩ mang tính thủ tục thôi nhé

aduhn123
11-10-2017, 08:58
Hôm nay em vừa đi test về. KQ là âm tính!! Mừng quá hề hề!! Hôm nay là 82 ngày sau nguy cơ rồi!!! Em chắc chắn an toàn rồi đúng ko mấy anh??

songlanhmanh88
11-10-2017, 09:00
Hôm nay em vừa đi test về. KQ là âm tính!! Mừng quá hề hề!! Hôm nay là 82 ngày sau nguy cơ rồi!!! Em chắc chắn an toàn rồi đúng ko mấy anh??
Bạn đã an toàn rồi va ko cần XN nữa.

Charles
11-10-2017, 11:31

10 tuần âm tính thì yên tâm 100% không nhiễm HIV rồi bạn.

Tuanmecsedec
11-10-2017, 15:55

An toàn tuyệt cú mèo rồi bạn.

aduhn123
12-10-2017, 22:23
Dạ em cảm ơn mấy anh. Vì em đang ở nước ngoài nên em không biết đóng góp cho diễn đàn mình như thế nào. Các anh chỉ em cách đóng góp được không ạ? Với lại cho em hỏi là test nhanh ở nước ngoài có khác gì ở Việt Nam không? Tại vụ việc của em xảy ra ở Việt Nam mà em lại xét nghiệm ở nước ngoài. Em cảm ơn

Tuanmecsedec
13-10-2017, 07:26
Dạ em cảm ơn mấy anh. Vì em đang ở nước ngoài nên em không biết đóng góp cho diễn đàn mình như thế nào. Các anh chỉ em cách đóng góp được không ạ? Với lại cho em hỏi là test nhanh ở nước ngoài có khác gì ở Việt Nam không? Tại vụ việc của em xảy ra ở Việt Nam mà em lại xét nghiệm ở nước ngoài. Em cảm ơn

Xét nghiệm dù ở nước nào thì cũng như nhau bạn.

Trước tiên Tuanmecsedec cảm ơn tấm lòng của bạn muốn ủng hộ quỹ diễn đàn.Nếu bạn ở nước ngoài muốn ủng hộ diễn đàn thì có thể gởi tiền về trực tiếp về địa chỉ.Vì vậy bạn có thể vào mail : tuanmecsedec1971@gmail.com.Tuanmecsedec sẽ trao đổi đưa địa chỉ cho bạn.

Hoặc bạn có người thân thì nhờ họ chuyển tiền ủng hộ quỹ vào :

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

aduhn123
27-10-2017, 05:47
Cảm ơn anh Tuấn. Dạo này em bận quá. Tuần sau em hết bận em sẽ xúc tiến việc đóng góp cho diễn đàn. À anh Tuấn ơi, em muốn hỏi câu cuối cùng. Test oraquick bằng nước bọt có dc BYt cho phép ở VN chưa hả anh?

Tuanmecsedec
27-10-2017, 07:38
Cảm ơn anh Tuấn. Dạo này em bận quá. Tuần sau em hết bận em sẽ xúc tiến việc đóng góp cho diễn đàn. À anh Tuấn ơi, em muốn hỏi câu cuối cùng. Test oraquick bằng nước bọt có dc BYt cho phép ở VN chưa hả anh?

Hiện tại các cơ sở xét nghiệm HIV chỉ lấy máu,chứ chưa có cơ sở nào xét nghiệm HIV bằng nước bọt.