PDA

View Full Version : Bị đứt tay khi đi matxa

Lezuy
12-10-2017, 13:46
Gửi anh Tuấn và BQT!
Em có 1 việc này làm em ăn không ngon ngủ không yên.
Cách đây 3 tháng em có đi matxa, lúc đó có cho tay vào AD của
ngưỡi nữ và có sử dụng BCS. Nhưng lúc đó em mới nhớ lúc sáng hôm đó em có đi
làm móng tay ở tiệm và bị đứt tay có chảy máu(bộ kiềm của em).
1 tháng sau em có thấy ở phần 2 bên mặt trước của đùi có nổi chấm đỏrất nhiều.
khoảng 1 tháng rưỡi sau lần đi matxa em có sốt nguyên 1 ngày rồi khỏi.
đến nay đã 3 tháng các chấm đỏ ở đùi đã lặn dần, em thấy nó nằm
ở vị trí của mấy lỗ chân lông. Mấy hôm trước thình thoảng em có nổi
vài chấm đỏ to hơn, khoảng 1 mm, nhưng nó đỏ như có máu trong đó
em lấy tay nặn nhưng nó không vỡ vr có xu hứing lặn dần.
hôm qua em có noiir lên vài hạt ở lưng, thấy lo lắng lắm. Sáng nay thì nó biến tan mất
chỉ còn 1 hạt hơi mờ.
Em thấy buồn và lo lắng quá các anh ơi, em xa nhà đi làm 3 tháng nay, phải chi tối đó em uống
thuốc chống phơi nhiễm. H mà hễ thấy tay chân, hoặc mặt nổi mụn là em lại lo lắng quá.
Bây giờ em muốn làm xét nghiệm máu, mà không biết phải làm ntn, em đang ở HCM.

Tuanmecsedec
12-10-2017, 14:44
Gửi anh Tuấn và BQT!
Em có 1 việc này làm em ăn không ngon ngủ không yên.
Cách đây 3 tháng em có đi matxa, lúc đó có cho tay vào AD của
ngưỡi nữ và có sử dụng BCS. Nhưng lúc đó em mới nhớ lúc sáng hôm đó em có đi
làm móng tay ở tiệm và bị đứt tay có chảy máu(bộ kiềm của em).
1 tháng sau em có thấy ở phần 2 bên mặt trước của đùi có nổi chấm đỏrất nhiều.
khoảng 1 tháng rưỡi sau lần đi matxa em có sốt nguyên 1 ngày rồi khỏi.
đến nay đã 3 tháng các chấm đỏ ở đùi đã lặn dần, em thấy nó nằm
ở vị trí của mấy lỗ chân lông. Mấy hôm trước thình thoảng em có nổi
vài chấm đỏ to hơn, khoảng 1 mm, nhưng nó đỏ như có máu trong đó
em lấy tay nặn nhưng nó không vỡ vr có xu hứing lặn dần.
hôm qua em có noiir lên vài hạt ở lưng, thấy lo lắng lắm. Sáng nay thì nó biến tan mất
chỉ còn 1 hạt hơi mờ.
Em thấy buồn và lo lắng quá các anh ơi, em xa nhà đi làm 3 tháng nay, phải chi tối đó em uống
thuốc chống phơi nhiễm. H mà hễ thấy tay chân, hoặc mặt nổi mụn là em lại lo lắng quá.
Bây giờ em muốn làm xét nghiệm máu, mà không biết phải làm ntn, em đang ở HCM.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ,bạn không cần thiết xét nghiệm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lezuy
12-10-2017, 14:54
Anh Tuấn ơi, bây h xét nghiệm là muộn hay sớm hả anh, em nghe nói sau 6 tháng xét nghiệm mới rõ ràng. Em thật dự lo lắng quá anh à.

Tuanmecsedec
12-10-2017, 15:15
Anh Tuấn ơi, bây h xét nghiệm là muộn hay sớm hả anh, em nghe nói sau 6 tháng xét nghiệm mới rõ ràng. Em thật dự lo lắng quá anh à.

Bạn muốn xét nghiệm thì tùy bạn,còn bạn hỏi thời gian xét nghiệm thì ;

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lezuy
12-10-2017, 21:44
A ơi, em xin lỗi vì viết không rõ ràng, hôm đó em có cho tay bị đứt vào chỗ đó của người nữ, mặc dù qh có xài Bcs , mấy vết đỏ bên trong giống như xuất huyết, có những vết đến bây giờ vẫn còn. Như vậy có gọi là an toàn không hả anh.

Tuanmecsedec
13-10-2017, 06:54
A ơi, em xin lỗi vì viết không rõ ràng, hôm đó em có cho tay bị đứt vào chỗ đó của người nữ, mặc dù qh có xài Bcs , mấy vết đỏ bên trong giống như xuất huyết, có những vết đến bây giờ vẫn còn. Như vậy có gọi là an toàn không hả anh.

Trừ khi nào tay bạn đang có vết thương hở,tức là vết thương đang chảy máu,mà đưa trực tiếp vào trong âm đạo kích thích mà có dịch âm đạo nhiều,thời gian từ 1 phút trở lên mới có nguy cơ.

Dù là vết thương bạn mắt thường thấy còn đỏ mà không còn chảy máu tức là niêm mạc đã đóng cửa.