PDA

View Full Version : Xét nghiệm sau 7 tuần có nguy cơ.

yeucuocsong123
19-07-2013, 00:51
Em chào anh Tuấn và các anh chị trên 4rum.
Hôm nay em đi XN sau 7 tuần có nguy cơ (3 tuần sau khi ngưng PEP), em đc các anh chị tư vấn là nếu dùng PEP thì phải sau 12 tuần mới có ý nghía XN, nhưng thú thực em bị stress nặng quá nên đành phải đi sớm hơn ah, hic.
Em XN ở bệnh viện Hồng Ngọc KeangNam, người ta thu phí 200K, sau 1h có kết quả và nói phương pháp của họ chỉ 4 tuần là có kết quả tương đối chính xác.
Trên phiếu XN có ghi kết quả như sau:
HIV Ag/Ab ELISA Result 0,04 Units S/CO Range 0,00 - 1,00

Vậy em xin hỏi anh Tuấn và các anh chị đây có phải là phương pháp Combo không ah, có phải cái 0,04 kia mà nó >1 là dương tính? Của em 7 tuần có PEP thì có khả quan tí nào không (theo kinh nghiệm của các anh chị ấy ah, chứ không phải theo lý thuyết 12 tuần). Em xin chân thành cám ơn!

Buonqua
19-07-2013, 01:55
Em chào anh Tuấn và các anh chị trên 4rum.
Hôm nay em đi XN sau 7 tuần có nguy cơ (3 tuần sau khi ngưng PEP), em đc các anh chị tư vấn là nếu dùng PEP thì phải sau 12 tuần mới có ý nghía XN, nhưng thú thực em bị stress nặng quá nên đành phải đi sớm hơn ah, hic.
Em XN ở bệnh viện Hồng Ngọc KeangNam, người ta thu phí 200K, sau 1h có kết quả và nói phương pháp của họ chỉ 4 tuần là có kết quả tương đối chính xác.
Trên phiếu XN có ghi kết quả như sau:
HIV Ag/Ab ELISA Result 0,04 Units S/CO Range 0,00 - 1,00

Vậy em xin hỏi anh Tuấn và các anh chị đây có phải là phương pháp Combo không ah, có phải cái 0,04 kia mà nó >1 là dương tính? Của em 7 tuần có PEP thì có khả quan tí nào không (theo kinh nghiệm của các anh chị ấy ah, chứ không phải theo lý thuyết 12 tuần). Em xin chân thành cám ơn!

Chào bạn: Theo khuyến cáo những TH sử dụng pep khi bị phơi nhiễm hiv nên xét nghiệm sau 3 và 6 tháng. Vì vậy bạn cần tuân thủ theo các mốc thời gian trên trước khi kết luận mình không nhiễm hiv. Riêng bạn đã sử dụng pep, nếu tuân thủ đúng và đủ phát đồ khả năng thành công rất cao. Bạn yên tâm khi đã sử dụng pep.

hoangmanghiv2013
19-07-2013, 01:55
Đây là pp combo , của bạn dùng pep nên phải 3 tháng sau mới xn đc

yeucuocsong123
19-07-2013, 07:22
Vâng cám ơn các anh chị, anh Tuấn ơi ý kiến của anh thế nào ah?

Tuanmecsedec
19-07-2013, 08:33
Vâng cám ơn các anh chị, anh Tuấn ơi ý kiến của anh thế nào ah?

Như bạn Buonqua (http://diendanhiv.com.vn/yaf_profile29.aspx) tham vấn cho bạn quá chuẩn.

Xinchimotlan
20-07-2013, 00:08
Anh Tuấn có sự nhầm lẫn không ạ. Chủ đề này là của em chứ không phải của bạn yeucuocsong123

Tuanmecsedec
20-07-2013, 00:21
Anh Tuấn có sự nhầm lẫn không ạ. Chủ đề này là của em chứ không phải của bạn yeucuocsong123

uhm ! nhầm nhọt chăng.Sory sẽ xóa bài bạn và mình sau 24 giờ.