PDA

View Full Version : Nghĩa vụ quân sự

Duyanh94
23-10-2017, 21:38
Chào các bạn trong diễn đàn mình là thành viên mới và đang có một chút vấn đề cần mọi người cho lời khuyên cũng như cách giải quyết.
mình mới khám sơ tuyển nghĩa vụ nam nay và lot vào vòng khám ở huyện nhưng giờ không biết làm như thế nào.
mình định xin giấy đang điều trị gửi cho hội đồng khám nhưng sợ thông tin gửi về xã và mọi người biết riêng mình thì không sao nhưng chỉ lo cho ba mẹ. Mọi người tư vấn và cho em lời khuyên với

Nguyen Ha
23-10-2017, 22:41
Chào các bạn trong diễn đàn mình là thành viên mới và đang có một chút vấn đề cần mọi người cho lời khuyên cũng như cách giải quyết.
mình mới khám sơ tuyển nghĩa vụ nam nay và lot vào vòng khám ở huyện nhưng giờ không biết làm như thế nào.
mình định xin giấy đang điều trị gửi cho hội đồng khám nhưng sợ thông tin gửi về xã và mọi người biết riêng mình thì không sao nhưng chỉ lo cho ba mẹ. Mọi người tư vấn và cho em lời khuyên với

Khám tuyển nghĩa vụ quân sự là khám sức khỏe trong đó có xét nghiệm các bệnh truyền nhiễm, nếu đủ sức khỏe mới trúng tuyển để thực hiện nghĩa vụ quân sự. Nếu không đủ sức khỏe và mắc 1 trong số các bệnh truyền nhiễm thì đương nhiên sẽ bị loại.

Duyanh94
24-10-2017, 05:54
Khám tuyển nghĩa vụ quân sự là khám sức khỏe trong đó có xét nghiệm các bệnh truyền nhiễm, nếu đủ sức khỏe mới trúng tuyển để thực hiện nghĩa vụ quân sự. Nếu không đủ sức khỏe và mắc 1 trong số các bệnh truyền nhiễm thì đương nhiên sẽ bị loại.
Cái mình lo ở đây là sợ nó gửi giấy về địa phương sợ thông tin bị rò rỉ mấy nguởi địa phương người ta biết ah

Charles
24-10-2017, 07:49

Cái mình lo ở đây là sợ nó gửi giấy về địa phương sợ thông tin bị rò rỉ mấy nguởi địa phương người ta biết ah

Bạn nói đang điều trị tức bạn là người có HIV đang điều trị đúng không? Nếu vậy bạn nên trình bày thẳng với Hội đồng khám tuyển, vì khi khám tuyển mà biết bạn có H thì bạn cũng không trúng tuyển.

P/s: Bạn đang trong độ tuổi khám tuyển nghĩa vụ quân sự chứng tỏ bạn còn rất trẻ, mà những người làm công tác tuyển quân chắc chắn hơn tuổi bạn nhiều, thậm chí họ đáng tuổi cha chú bạn, vậy mà bạn gọi họ là "NÓ", giờ xã hội tiến tới văn minh mà bạn lại thể hiện thiếu văn hóa như vậy coi có được không.

Tuanmecsedec
24-10-2017, 08:32

Nếu vậy bạn nên lên phường đội của phường gặp thẳng phường đội trưởng trình bày và có thể đưa sổ điều trị.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

dabietminhsai
24-10-2017, 10:40
nếu căng quá bạn cứ khám bình thường, có xét nghiệm máu nữa mà bạn sau đó khoảng tháng 11 là người ta chốt danh sách để qua tết là lên đường ! trong thơi gian đó ngta xét nghiệm cũng ra ak

Duyanh94
24-10-2017, 10:44
Bạn nói đang điều trị tức bạn là người có HIV đang điều trị đúng không? Nếu vậy bạn nên trình bày thẳng với Hội đồng khám tuyển, vì khi khám tuyển mà biết bạn có H thì bạn cũng không trúng tuyển.

P/s: Bạn đang trong độ tuổi khám tuyển nghĩa vụ quân sự chứng tỏ bạn còn rất trẻ, mà những người làm công tác tuyển quân chắc chắn hơn tuổi bạn nhiều, thậm chí họ đáng tuổi cha chú bạn, vậy mà bạn gọi họ là "NÓ", giờ xã hội tiến tới văn minh mà bạn lại thể hiện thiếu văn hóa như vậy coi có được không.
dạ đầu tiên em cũng cảm ơn anh đã cho em lời khuyên cũng như gop ý trong ngôn từ. Nhưng cũng có thể do mỗi vùng sẽ có một cách nhìn nhận về thái độ của cán bộ tại địa phương. Em thì chỉ sợ là người ta gửi về phường rồi lan truyền này kia em thì k sợ vì em đã chấp nhận và xem nó như mãn tính thôi nhưng vì ở quê người ta đâu có hiểu rõ về H nên nge H la ng ta nói ra nói vào em chỉ lo cho ba mẹ thôi đó anh

Duyanh94
24-10-2017, 10:46
Em thì có xin giấy xác nhận đang điều trị em định la lần sau về sẽ đưa giấy và sổ điều trị luôn thì không biết cách đó có ổn không anh ?

Trần Quang Vinh
24-10-2017, 17:59
Em thì có xin giấy xác nhận đang điều trị em định la lần sau về sẽ đưa giấy và sổ điều trị luôn thì không biết cách đó có ổn không anh ?
Chào bạn khi đến khám nghĩa vụ quân sự các người trong đoàn khám sẽ hỏi bạn có giấy tờ xác nhận có tiểu sử bệnh tật hay ko

Duyanh94
24-10-2017, 18:38
Chào bạn khi đến khám nghĩa vụ quân sự các người trong đoàn khám sẽ hỏi bạn có giấy tờ xác nhận có tiểu sử bệnh tật hay ko
Ví dụ như em không đưa giấy điều trị H và giấy điều trị lao có được không anh ?

Tuanmecsedec
24-10-2017, 19:13

Cách này được đó bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Trần Quang Vinh
24-10-2017, 20:31
Ví dụ như em không đưa giấy điều trị H và giấy điều trị lao có được không anh ?
Được bạn đối với trường hợp đó họ sẽ loại bạn ra khỏi danh sách

Duyanh94
24-10-2017, 21:19
Được bạn đối với trường hợp đó họ sẽ loại bạn ra khỏi danh sách
một trong hai đều được đúng không anh ?

Trần Quang Vinh
24-10-2017, 22:38
một trong hai đều được đúng không anh ?
Thường thì khi tuyển quân họ sẽ loại ra những bệnh lây truyền nên trường hợp bạn sẽ nằm trong nhóm loại ra

Duyanh94
25-10-2017, 06:34
Thường thì khi tuyển quân họ sẽ loại ra những bệnh lây truyền nên trường hợp bạn sẽ nằm trong nhóm loại ra
là giấy điều trị lao hay điều trị H đều dược đúng không anhb? Em định đưa giấy điều trị lao

Tuanmecsedec
25-10-2017, 09:01
là giấy điều trị lao hay điều trị H đều dược đúng không anhb? Em định đưa giấy điều trị lao

Lao hay HIV đều được miễn.Nhưng bạn đưa giấy Lao thì có thể được miễn năm này,nhưng năm sau vẫn bị điều động khám nghĩa vụ quân sự.

Charles
25-10-2017, 14:07

Bạn chỉ đưa giấy đang điều trị lao cũng được, nhưng bệnh lao thì điều trị một thời gian là khỏi nên vụ tuyển quân sau họ vẫn gọi bạn, còn nếu bạn trình giấy điều trị HIV thì bạn sẽ được miễn hẳn nghĩa vụ quân sự luôn.