PDA

View Full Version : Mong Bs trả lời giúp e hỏi về xét nghiệm hiv

jonh
21-11-2013, 10:22
Thưa Bs trước đây em có quan hệ tình dục 1 lần duy nhất, và sau đó em có các dấu hiệu như : sốt, viêm họng, khi về đêm toàn cơ thể đau nhức, em có đi khám bệnh thì được chuẩn đoán là sốt siêu vi, liệu khi xét nghiệm máu họ đã xét nghiệm hiv cho em chưa ạ, xét nghiệm máu thông thường có xét nghiệm hiv không ạ, và giờ em có phải xét nghiệm hiv không? chi phí khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị, kính mong bs tl em sớm nhất, vì điều này đang làm em khá lo sợ, em xin chân thành cám ơn Bs

Tuanmecsedec
21-11-2013, 10:26
Thưa Bs trước đây em có quan hệ tình dục 1 lần duy nhất, và sau đó em có các dấu hiệu như : sốt, viêm họng, khi về đêm toàn cơ thể đau nhức, em có đi khám bệnh thì được chuẩn đoán là sốt siêu vi, liệu khi xét nghiệm máu họ đã xét nghiệm hiv cho em chưa ạ, xét nghiệm máu thông thường có xét nghiệm hiv không ạ, và giờ em có phải xét nghiệm hiv không? chi phí khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị, kính mong bs tl em sớm nhất, vì điều này đang làm em khá lo sợ, em xin chân thành cám ơn Bs

Xét nghiệm HIV là một xét nghiệm RIÊNG BIỆT.vì vậy xét nghiệm máu thông thường không thể nào biết.

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 10:26
XN HIV khi bạn yêu cầu, còn xn máu thông thường thì k có HIV. HIV xn riêng biệt. Bạn ở ĐN bạn đến BV Da Liễu ĐN XN HIV miễn phí

jonh
21-11-2013, 10:41
XN HIV khi bạn yêu cầu, còn xn máu thông thường thì k có HIV. HIV xn riêng biệt. Bạn ở ĐN bạn đến BV Da Liễu ĐN XN HIV miễn phí
đó có phải dấu hiệu của HIV ko ạ,và xét nghiệm bao lâu sẽ có kết quả
em cám ơn

Tuanmecsedec
21-11-2013, 10:43
đó có phải dấu hiệu của HIV ko ạ
em cám ơn

Không có dấu hiệu nào là đặc thù riêng là HIV.HIV chỉ có đi xét nghiệm mới biết.

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 10:45
đó có phải dấu hiệu của HIV ko ạ,và xét nghiệm bao lâu sẽ có kết quả
em cám ơn
Không ai dựa vào dấu hiệu mà nói bị nhiễm HIV hết, dù cho dấu hiệu hay triệu chứng rõ ràng mười mươi. Muốn biết thì phải XN khẳng định HIV bằng nhiều phương pháp XN

jonh
21-11-2013, 10:45
bao lâu em sẽ có kết quả ạ

Tuanmecsedec
21-11-2013, 10:48
bao lâu em sẽ có kết quả ạ

Bạn hỏi câu này chưa rõ lắm.

1, Nếu thời gian xét nghiệm HIV chính xác thì sau 12 tuần từ khi có nguy cơ.

2, Nếu thời gian trả kết quả thì tùy mỗi nơi,có nơi khoảng vài chục phút > 1 hay 2 ngày và 1 tuần.

jonh
21-11-2013, 10:52
Bạn hỏi câu này chưa rõ lắm.

1, Nếu thời gian xét nghiệm HIV chính xác thì sau 12 tuần từ khi có nguy cơ.

2, Nếu thời gian trả kết quả thì tùy mỗi nơi,có nơi khoảng vài chục phút > 1 hay 2 ngày và 1 tuần.

Dạ em có nguy cơ cũng hơn 6 tháng rồi ạ, kết quả sẽ được giữ bí mật ko ạ?

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 10:55
XN HIV là tự nguyện dấu tên

Tuanmecsedec
21-11-2013, 10:55

6 tháng QUÁ ĐỦ bạn xét nghiệm chính xác.Bạn đến những nơi xét nghiệm tự nguyện miễn phí cho cộng đồng : CHÍNH XÁC + MIỄN PHÍ + BẢO MẬT.

Xét nghiệm HIV Miễn Phí - Chân Trời Mới (http://diendanhiv.vn/threads/469-Xet-nghiem-HIV-Mien-Phi-Chan-Troi-Moi)

jonh
21-11-2013, 11:00
Em xin chân thành cám ơn!

jonh
21-11-2013, 17:41
e đã xét nghiệm và may mắn không bị, e xin cám ơn tất cả đã giúp e và tư vấn cho e