PDA

View Full Version : Uống PEP bị nôn ói sau hai tiếng

letrunganh
01-11-2017, 20:55
Em có qhtd không an toàn với một nguời đàn ông nọ. Hỏi về lần cuối sau khi xét nghiệm HIV thì ông ta không trả lời nên em đã tới trung tâm xét nghiệm và uống PEP sau 18 tiếng. Khi uống đến ngày 4 và ngày 5 thì em đều bị nôn ói sau 2 tiếng. Vậy đây có phải là tác dụng phụ của PEP không ạ?

songlanhmanh88
01-11-2017, 20:59
Em có qhtd không an toàn với một nguời đàn ông nọ. Hỏi về lần cuối sau khi xét nghiệm HIV thì ông ta không trả lời nên em đã tới trung tâm xét nghiệm và uống PEP sau 18 tiếng. Khi uống đến ngày 4 và ngày 5 thì em đều bị nôn ói sau 2 tiếng. Vậy đây có phải là tác dụng phụ của PEP không ạ?
Ssau 2 tiếng Bạn nôn ói thì ko sao, tác dụng phụ của thuốc PEP rất mạnh nên tùy cơ địa mỗi người. Bạn yên tâm cứ uống đầy đủ sẽ ko thất bại đâu

Nguyen Ha
01-11-2017, 21:44

Nếu nôn trong vòng 45 phút kể từ lúc uống thì bạn phải uống bù, còn từ 45 phút trở đi thì không cần uống bù.

Tuanmecsedec
01-11-2017, 22:21

Bạn bị nôn ói sau 2 giờ không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.