PDA

View Full Version : Time xét nghiệm chuẩn cho giang mai là bao lâu

niemtin123
21-11-2013, 19:53
Add và mọi người cho em hỏi là Giangmai sau bao lâu ( kể từ ngày có nghuy cơ) thì xét nghiệm cho kết quả chính xác . Và thường thì nên xét nghiệm pp nào trong time 3 tháng đầu .

Tuanmecsedec
21-11-2013, 20:34
Add và mọi người cho em hỏi là Giangmai sau bao lâu ( kể từ ngày có nghuy cơ) thì xét nghiệm cho kết quả chính xác . Và thường thì nên xét nghiệm pp nào trong time 3 tháng đầu .

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

niemtin123
22-11-2013, 07:49
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

vậy em xét nghiệm giang mai pp RPR,TPHA time 2th20 ngày AT . Như vậy là em không bị giang mai phải không vậy A tuấn .

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 08:36
vậy em xét nghiệm giang mai pp RPR,TPHA time 2th20 ngày AT . Như vậy là em không bị giang mai phải không vậy A tuấn .
Giang Mai có thể ủ bệnh hơn 3 tháng, nếu bạn xn trong các thời điển 1 đến 3 tháng AT tức bạn không bị DT giang mai

niemtin123
22-11-2013, 10:58
Giang Mai có thể ủ bệnh hơn 3 tháng, nếu bạn xn trong các thời điển 1 đến 3 tháng AT tức bạn không bị DT giang mai

em XN giang mai ở Bv bạch mai Hn thời điểm 11t âm tính . Nhưng không hiễu vì sao mà trên lưng của em nó nỗi nốt giống giang mai giai đoạn 2 ấy . Không biết có phãi là time ủ bệnh của em lâu hơn không
bây giờ đã đk 3th20 ngày sau ngày có nguy cơ rồi
mà mọi triệu chứng vẫn không khỏi . Ngược lại còn tăng lên . Ai hiểu giải thích hộ em cái

Tuanmecsedec
22-11-2013, 10:59

Nếu bạn đến Pasteur xét nghiệm có thể tìm gặp BS Cao Hữu Nghĩa cứ nói là thành viên của Tuanmecsedec của diễn đàn HIV.Bác ấy sẽ tận tình giúp đỡ.

niemtin123
22-11-2013, 11:25
Nếu bạn đến Pasteur xét nghiệm có thể tìm gặp BS Cao Hữu Nghĩa cứ nói là thành viên của Tuanmecsedec của diễn đàn HIV.Bác ấy sẽ tận tình giúp đỡ.

híc .. Em ở ngoài bắc mà anh . Không hiểu thế nào mà lần XN giang mai vừa qua của em bácsĩ làm đi làm lại rất lâu . Emkhông biết là 80 ngày XN giang mai pp RPR,TPHA " RPR dinh tinh , TPHA dinh luong" am tinh . Như vậy vẫn chưa an tâm được à anh tuân . Diễn đàn mình chuyên về HIV , nhưng riêng về mảng giang mai , lậu và những bệnh lây qua QHTD lại không chuyên mấy . A hay qua viện pts sao không nhân tiện tỉm hiểu thêm chút thông tin về vấn đề này . Để tiện khi thành viên có hỏi . A sẻ biết và chả lời .

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 11:29
em XN giang mai ở Bv bạch mai Hn thời điểm 11t âm tính . Nhưng không hiễu vì sao mà trên lưng của em nó nỗi nốt giống giang mai giai đoạn 2 ấy . Không biết có phãi là time ủ bệnh của em lâu hơn không
bây giờ đã đk 3th20 ngày sau ngày có nguy cơ rồi
mà mọi triệu chứng vẫn không khỏi . Ngược lại còn tăng lên . Ai hiểu giải thích hộ em cái
nốt giống giang mai giai đoạn 2 ==> tự khẳng định bệnh cho mình là một sai lầm cho bạn. Bạn xem tài liệu này, có nói về Giang Mai: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc?p=42314#post42314)

Tuanmecsedec
22-11-2013, 11:31
híc .. Em ở ngoài bắc mà anh . Không hiểu thế nào mà lần XN giang mai vừa qua của em bácsĩ làm đi làm lại rất lâu . Emkhông biết là 80 ngày XN giang mai pp RPR,TPHA " RPR dinh tinh , TPHA dinh luong" am tinh . Như vậy vẫn chưa an tâm được à anh tuân . Diễn đàn mình chuyên về HIV , nhưng riêng về mảng giang mai , lậu và những bệnh lây qua QHTD lại không chuyên mấy . A hay qua viện pts sao không nhân tiện tỉm hiểu thêm chút thông tin về vấn đề này . Để tiện khi thành viên có hỏi . A sẻ biết và chả lời .

Bạn nên nhớ HIV là 1 trong những bệnh lây qua tình dục.Vì vậy các bệnh tình dục không khác gì.Với Kiến thức của Tuanmecsedec sẵn sàn giải đáp mọi vấn đề.Bạn xét nghiệm như vậy còn lo gì nữa.Còn giải thích ư,có giải thích bạn chả hiểu.Bạn muốn hiểu rõ hơn thì nên đi học như tôi.

niemtin123
22-11-2013, 19:06
Bạn nên nhớ HIV là 1 trong những bệnh lây qua tình dục.Vì vậy các bệnh tình dục không khác gì.Với Kiến thức của Tuanmecsedec sẵn sàn giải đáp mọi vấn đề.Bạn xét nghiệm như vậy còn lo gì nữa.Còn giải thích ư,có giải thích bạn chả hiểu.Bạn muốn hiểu rõ hơn thì nên đi học như tôi.

Em không hiểu và +thêm phần lo lắng nên mới cần add và mọi ngưởi giải thíxh tỷ mỉ hơn .
vì không phải chỉ mình bản thân em , mà còn vợ và đứa bé con em sắp đk trào đời nữa .
nên em muốn hỏi để chắc chắn cũng như biết mà chữa chạy nữa .
add và mọi người thông cảm và tư vấn giúp em với .
có lẽ vì quá lo lắng cho vợ con và gia đình nêm em hỏi hơi nhiều làm add và moăi người khó chịu chăng .

HIV/AIDS.
22-11-2013, 19:59
Chúng tôi đã chia sẽ cho bạn rất nhiều. Có sẵn những kiến thức trên diễn đàn. HÌnh như bạn không tin và cũng không hiểu những lời chia sẽ của chúng tôi
Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc?p=42314#post42314)

Tuanmecsedec
22-11-2013, 20:59
Em không hiểu và +thêm phần lo lắng nên mới cần add và mọi ngưởi giải thíxh tỷ mỉ hơn .
vì không phải chỉ mình bản thân em , mà còn vợ và đứa bé con em sắp đk trào đời nữa .
nên em muốn hỏi để chắc chắn cũng như biết mà chữa chạy nữa .
add và mọi người thông cảm và tư vấn giúp em với .
có lẽ vì quá lo lắng cho vợ con và gia đình nêm em hỏi hơi nhiều làm add và moăi người khó chịu chăng .

Tuanmecsedec muốn nói tất cả không riêng gì bạn.Diendanhiv.vn tất cả anh chị em tham gia trong tham vấn là tự nguyện và ngay cả các bạn cần tìm hiểu thông tin và được tư vấn ( không thu cước phí bất kỳ thành viên nào ).Vì vậy,tối thiểu các bạn phải tôn trọng người tự nguyện tham vấn cho các bạn.Chứ các bạn đừng kiểu áp đặt người tham vấn như là bắt buộc họ.

2013
22-11-2013, 21:38
:zk20130: đúng 90 ngày đi xn máu về giang mai và H luôn 1 lượt là an tâm bạn

niemtin123
23-11-2013, 18:04
:zk20130: đúng 90 ngày đi xn máu về giang mai và H luôn 1 lượt là an tâm bạn

qua 90 ngày rồi .. nhưng mà càng tìm hiểu thông tin càng rối chí ...?

niemtin123
23-11-2013, 18:14
Tuanmecsedec muốn nói tất cả không riêng gì bạn.Diendanhiv.vn tất cả anh chị em tham gia trong tham vấn là tự nguyện và ngay cả các bạn cần tìm hiểu thông tin và được tư vấn ( không thu cước phí bất kỳ thành viên nào ).Vì vậy,tối thiểu các bạn phải tôn trọng người tự nguyện tham vấn cho các bạn.Chứ các bạn đừng kiểu áp đặt người tham vấn như là bắt buộc họ.

cái này em hiểu .. nhưng ai cũng vậy thôi add ...
ai củng muốn 1 điều chắc chắn , dù biết điều đó là không thể .
không riêng mình em , ai củng muốn nghe 1 lời vừa là động viên nhưng lại phải đáp ứng đk lòng tin cho khỏi bối rối .
em và mọi người đều như nhau , có nhiều điều không hiểu .
và càng cố tìm hiểu lại càng ko hiểu thêm .
tất cả mọi thứ đều không cố giới hạn cố định .
nếu có như vậy thì mọi thứ đã không có khung hình .

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 18:44
cái này em hiểu .. nhưng ai cũng vậy thôi add ...
ai củng muốn 1 điều chắc chắn , dù biết điều đó là không thể .
không riêng mình em , ai củng muốn nghe 1 lời vừa là động viên nhưng lại phải đáp ứng đk lòng tin cho khỏi bối rối .
em và mọi người đều như nhau , có nhiều điều không hiểu .
và càng cố tìm hiểu lại càng ko hiểu thêm .
tất cả mọi thứ đều không cố giới hạn cố định .
nếu có như vậy thì mọi thứ đã không có khung hình .
Tôi thay mặt BQT khóa topic này lại, Lý do chúng tôi đã chia sẻ và phân tích cặn kẻ, nhưng vì thái độ của bạn không một mãi mai tin tưởng chúng tôi. Nếu bạn cảm thấy k bằng lòng thì bạn có thể tìm nơi nào đáng tin cậy nhờ họ chia sẻ. Thật sự mà nói BQT đã từng cảnh cáo bạn về thái độ thiếu tôn trọng rùi. Và lần này tôi thấy không cần thiết cho chủ đề này nữa.